Vui vẻ với tính năng Magic Zoom trên Smart TV LG 2016

agp8x
15/9/2016 8:38Phản hồi: 82
Vui vẻ với tính năng Magic Zoom trên Smart TV LG 2016
Trong bài này mình sẽ chia sẻ với các bạn tính năng Magic Zoom được tích hợp sẵn trên hệ điều hành WebOS 3.0 của các dòng Smart TV LG 2016. Tác dụng cũng khá đơn giản, phóng to một vùng trên TV để giúp bạn dễ soi, à không, dễ xem hơn. Tuỳ theo nội dung mà bạn đang chiếu, Magic Zoom có thể trở thành một tính năng rất ư là vui vẻ, đặc biệt là với những bạn thích xem phim Nhật.

Cách nhận biết và kích hoạt tính năng Magic Zoom

Để biết TV của bạn có tính năng Magic Zoom hay không, điều dễ nhất là cứ nhìn vào remote của nó. Nếu bạn thấy có nút Focus (Live Zoom) tức là TV của bạn có hỗ trợ.

LG_E6-1.jpg Remote của LG E6 (trái) và LG UH950T (phải)
Để kích hoạt tính năng này thì cách đơn giản nhất là bấm vào nút "Focus", hoặc vào màn hình chính rồi tìm thẻ Zoom. Mình đề xuất là cứ bấm vào phím tắt cho nó lẹ.

Cách sử dụng tính năng Magic Zoom

Một số lưu ý khi sử dụng tính năng Magic Zoom

Tính năng Magic Zoom có thể sử dụng với tất cả mọi nội dung phát từ cổng HDMI (đầu thu kỹ thuật số, đầu HD Player) và USB (video, ảnh phát trực tiếp từ ổ cứng). Tuy nhiên nó không dùng được với các ứng dụng phát video trực tuyến như YouTube, có lẽ là vì vừa phóng to hình vừa chạy ứng dụng hơi bị quá sức so với bộ xử lý của TV. Magic Zoom hoạt động hoàn toàn độc lập với những ứng dụng khác của WebOS, tức là bạn có thể lướt web hay xem video một cách bình thường trong khi "soi".

Ở góc trái bên dưới của màn hình bạn sẽ thấy hướng dẫn tuỳ biến vùng Zoom. Tỉ lệ phóng to từ 125% đến 300% và bạn cũng có thể tuỳ chọn hình dáng của vùng Zoom (tròn, vuông). Ngoài ra bạn có thể chụp lại ảnh màn hình, ảnh này sẽ được lưu ở bộ nhớ trong của TV. Nút Pause/Play chỉ hoạt động khi bạn phát video từ ổ cứng, nó không có tác dụng nếu như bạn dùng cổng HDMI (xem từ đầu HD, đầu thu kỹ thuật số).

Có những thứ thoạt đầu thì tưởng bự, nhưng phóng to mới biết là lép
Chất lượng hình ảnh (phóng to) tuỳ thuộc vào chất lượng tín hiệu đầu vào của bạn. Nếu bạn chiếu những phim 4K chất lượng cao thì dĩ nhiên là "soi lên" nó sẽ đẹp hơn những video FullHD. Bất kỳ cái gì có thể chiếu lên màn hình cũng có thể soi được, dù nó thuộc bất kỳ "thể loại phim nào".

Chúc các bạn vui vẻ với Magic Zoom 😁

Quảng cáo

82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tôi vào đây vì mấy em xinh tươi Hàn Quốc thôi :p
căng quá, yêu quá :x :x
miseryme
TÍCH CỰC
8 năm
Phóng to mới biết là lép 😁
@miseryme cái lưng người ta đó hehe
spnova165
ĐẠI BÀNG
8 năm
@miseryme tôi chả hiểu ông nhìn kiểu gì. lưng người ta chứ phải ngực đâu mà ông phán lép với led cái gì ;)
dungngo86
TÍCH CỰC
8 năm
@Mr KOP Vãi cả Những cô gái 2 lưng 😆
Chịu mod lun
pippi17
TÍCH CỰC
8 năm
Xin ảnh uncencored bác chủ ơi.😁
mchan004
ĐẠI BÀNG
8 năm
phim nhật phóng to lên xem lông àk
hungvq.com
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đã phẳng lại càng phẳng..
Mod zoom vào đó với động cơ gì?
@lychanhhao Chắc hỗ trợ giúp AE dễ hình dung hơn về tính năng Magic Zoom 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
changngok86
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái thì có mà thấy tận lông...
tungtreth
TÍCH CỰC
8 năm
Bài viết về công nghệ hữu ích nhất cho ae tinhte
bien19ndg
ĐẠI BÀNG
8 năm
dù sao đi nữa mình cũng không muốn xem film cần xem rõ hơn trên TV :v
ndlinhql
TÍCH CỰC
8 năm
Vãi cả mod
Vâng tính năng này em chuẩn bị đếm 1 2 3 4 5 6 ....nhiều quá
khim1152012
ĐẠI BÀNG
8 năm
D m LG éo hỗ trợ dòng tv 2015 lên 3.0
huydancmit
TÍCH CỰC
8 năm
Ôi tinh tế thật tinh quái
meonhoc8888
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tôi đã dự định đi mua Smart TV LG, sau 30 phút thử các tính năng của WebOS, kết quả ra về với TV Sony chạy Android TV. 😁. Sử dụng đúng là không hối hận. hehe
@palmtj27 thông tin từ các hệ thống điện máy lớn. nếu bác thường xuyên xem tổng hợp top model bán chạy theo tháng của Điện Máy Xanh, các bài phỏng vấn Trần Anh, Pico sẽ rõ.
cơ mà thay rồi k chết là phúc lắm rồi. với lại nó thay cho Panel LG, SS là may. chứ thay cho cái panel tàu thì còn chết dở. cạnh nhà có ông hàng xóm dùng 42w700b hết bảo hành vẫn sống khoẻ (chưa hư gì nhé)
@meonhoc8888 Chuẩn Sony vẫn là tượng đài!
@meonhoc8888 Chuẩn Sony vẫn là tượng đài!
@palmtj27 Đồ điện tử có xác suất hư hỏng bác ơi
thằng em vợ có mua con lg mà về sài vào wed xem vireo trên zing nó toàn báo giải phóng bộ nhớ. cũng định nâng cấp tv mà hơi phân vân giữa lg và ss
rotori
TÍCH CỰC
8 năm
bài viết khá hay và mod khá vui tính ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019