Vượt qua S21 Ultra, Huawei P50 Pro là smartphone có màn hình đẹp nhất theo đánh giá của DxOmark
vn_ninja
một nămBình luận: 57
Vượt qua S21 Ultra, Huawei P50 Pro là smartphone có màn hình đẹp nhất theo đánh giá của DxOmark
Theo kết quả đánh giá màn hình mới nhất của DxOMark, Huawei P50 Pro đã vượt qua Galaxy S21 Ultra để chiếm lấy vị trí số 1 trong danh sách xếp hạng. Màn hình Huawei P50 Pro đạt 93 điểm, vượt qua con số 91 của Galaxy S21 Ultra và 90 điểm của Galaxy Note 20 Ultra.

Theo DxOMark thì màn hình của P50 Pro thể hiện rất tốt và thậm chí còn xuất sắc ở hầu hết các hạng mục (bao gồm một số cải tiến đáng kể về mặt xem video, thứ mà P40 Pro còn thiếu một chút). 2 thứ cần cải thiện đó là độ sáng mặc định ở điều kiện ngoài trời quá thấp và hiện tượng răng cưa xuất hiện khi chơi game. Anh em có thể xem chi tiết bài đánh giá ở LINK NÀY.
57 bình luận
HW vẫn nổi tiếng về thiết kế cụm cam đẹp... Mỗi con 1 kiểu nhưng con nào cũng ấn tượng... To như này hay bé như p20p thì bố cục vẫn rất ok , k bị thô như SS , cụm cam s21 xấu vcc ra mà nó cũng đem lên đt dc.
@Double D tui thấy cụm cam P50 pro thô hơn S21 ultra
@hoang559 Còn Mig thấy Đê-ít-ô-mắc ngày càng thô hơn liên hịp quất 🤤
Muốn làm viễn thông 5G cho thế giới mà điện thoại không hỗ trợ 5G 😂
Điểm số đánh giá phần nào nhưng không phải tất cả, từ điểm màn hình, camera... Chênh nhau vài điểm tương ứng với vài % thì người dùng đâu phân biệt được, chưa kể chấm điểm chụp ảnh hay màn hình dựa trên đánh giá chủ quan của con người, điểm số cuối mang tính chất tương đối giống chấm một bài văn hoặc chấm điểm cô hoa hậu vậy.
@jdaiduong Úi bác ơi, heo-quay đang rất cần một chuyên gia phân tích công nghê tâm lý học xã hội như bác đấy ạ 😃
Mig để nghị cấp tích xanh cho bác này, đẩy bác thẳng qua bển làm việc ngay và luôn để cứu heo-quay ạ 🤤
Hudson
TÍCH CỰC
một năm
Đù mé. Thiết kế đẹp, màu vàng cũng đẹp luôn.
Hw P, Mate thì nói chi nữa. Màn đẹp, cam trùm, Soc tự làm ngon tiếc cái hết đường phát triển tiếp ( Soc kirin từ 980 dến 9k nó toàn ăn 6W so với 10W nhà quặc com) CPU load nhanh bá cmn đạo, GPU thì thọt & không support nhiều như quạc quạc. Máy siêu mát, pin trùm sò.
Sỹ Nam
ĐẠI BÀNG
một năm
Huawei tính làm trùm mà gặp anh Trump tắt cmn điện chứ không giờ Xiaomi, samsung, apple làm j có cửa 😆
Sỹ Nam
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@Pisces.Mist Kiểu cuồng ak. Cái j cũng apple thần thánh ak. Câu trước câu sau la apple đại đế rồi. Ko vì chiến tranh thương mại thi chưa chắc ah nha. Mỹ nó vả cho vậy ma còn sống la biết tiềm lực nó thế nào roi ak
@Pisces.Mist Đúng rồi mình xem mấy bộ phim gần đây thấy đa số diễn viên đều dùng Táo. Mà rất nhiều phân cảnh dùng nhạc chuông của IPhone và cũng không che logo luôn
@Sỹ Nam Sang TQ đi là biết, dân nó ai mà dùng điện thoại android là bị coi là tầng lớp thu nhập thấp luôn, ông xem mấy clip bọn tiktok trung quốc là thấy thôi mà, còn ngồi nhà rồi ảo tương như ông thì hài lắm, dân nó cực mê iphone luôn đấy 😆
@Giang Không Xấu Trai Dân bọn nó ở các thành phố toàn so kè nhau cái ăn cái mặc, nên ông nào dùng điện thoại android có thể bị coi là tầng lớp “nghèo” ấy, nó còn gay gắt hơn cả mấy thánh mõm ở Vn luôn. Mà Tq thu nhập cao, bọn nó mua toàn iphone hết. Cái thời cả nước TQ kêu gào anti apple, iphone vẫn tăng trưởng mạnh ở Tq là hiểu rồi đó
Nổ vừa thôi.
Đẹp nhất theo đánh giá của DxOMark thôi!
@PVTuat em cứ nghĩ DxOMark chỉ chuyên đánh giá camera thôi chứ nhỉ
Bó tay
Tưởng so với ai, so với S Ultra của Ss thì nói làm gì
@navy.seal Thì theo Dxomark S21 đang nhất mà, so thì phải so với thằng nhất, chứ không thì so ntn nữa
Ns gì ns mình vẫn thích Huawei. Cũng có vài phần tiếc cho nó..
@️ mig29f ☑️ Tích cực quay t*y vận may sẽ tới. Cố lên bác
Tôi tin em!
@MinhHa48 Nêú may mắn, mai anh em ta có vẻ ra đảo tinhte nghỉ mát và tránh dịch đấy bác ạ 🤤
@️ mig29f ☑️ Thôi đừng share link bánh bèo cho em, em xỉu 7 ngày 3 đêm cho bác vừa lòng 😔
@MinhHa48 Quầy, xuống phía dưới chém gió với bác thg.1812 bác ạ. Bác kia còn thức và thương tiếc heo-quay đấy
Hai cây làm chẳng nên non,
Ba cây chụm lại mai còn đống tro.
Huawei, best camera, màn hình, mỗi tội không Google
Im lặng đi
@hoang559 Cài đỡ kho ứng dụng của Mig không bác ơi, mig cài free tận giường cho bác luôn.
Bên mig đang khuyến mãi cài một tặng một, tính tiền ba nhé bác 🤤
Vâng nét hơn 2k của ss thì biết bài bài ntn rồi. Khó hiểu là ss và ip k bjo xài cái max max j j đó riêng tàu ra phát là quảng cáo ngay 😪😪😪
@Bơm Lốp Tàu Hỏa 2K của SS cũng không nét bằng màn hình cong của Mon 2k đâu bác nhé 🤤
Không có google nhiều anh nản
Tiếc quá vì bị thằng Mỹ nó oánh cho nên không dùng dc 😔 Huawei chạy nhanh, mát, pin tốt, màn đẹp.... Nói chung là tốt hơn và nhiều tính năng hay hơn toàn bộ thế giới smartphone kết hợp lại.
@thg.1812 Ôi, bác cũng thương tiếc heo-quay mà mất ngủ cơ à. Mig cũng như bác đấy. Mùa này thèm heo-quay quá bác ạ 🤤
@thg.1812 Heo quay có cái chế độ không gian riêng tư phải nói là best của best luôn. Dánh cho anh em nào có bồ mà vợ thường xuyên kiểm tra điện thoại. Không làm cách gì phát hiện ra được
IvanPhamK
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Thằng nào đẹp hơn?
Screen Shot 2021-08-19 at 09.07.43.png
@IvanPhamK Trông thằng mẫu có cái mồm như mồm l` vậy
S.O.J
TÍCH CỰC
10 tháng
DxOMark tào lao 😁

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế