[W10M] Cách mở file Office trên Dropbox, chỉnh sửa rồi lưu trực tiếp, không cần upload thủ công
Duy Luân
6 nămBình luận: 252
Dropbox trên Windows 10 Mobile hỗ trợ mở trực tiếp các tập tin Word, Excel, PowerPoint bằng bộ Office có sẵn trong máy. Chuyện này bình thường, nhưng cái hay nhất nằm ở chỗ sau khi mở xong, bạn hoàn toàn có thể chỉnh sửa rồi lưu file trực tiếp lên Dropbox ngay lập tức, không cần phải download rồi lại upload như cách mà chúng ta thường làm trong những thế hệ Windows Phone trước đây. Nếu bạn nào thường đi học, đi làm mà phải thao tác với tài liệu lưu trên Dropbox nhiều thì chức năng này sẽ giúp bạn tiết kiệm được khá nhiều thời gian. Bên dưới là hướng dẫn sử dụng, rất đơn giản thôi, chúc các bạn thành công.

Video
  1. Cài ứng dụng Dropbox mới dành cho Windows 10 Mobile
  2. Chạy ứng dụng lên, đăng nhập và hoàn tất các bước cấu hình ban đầu
  3. Chọn một tài liệu Office bất kì, ví dụ ở đây mình minh họa bằng một file Word
  4. Word sẽ chạy lên, bạn hãy thử chỉnh sửa một vài nội dung nào đó trong văn bản
  5. Nhấn vào nút menu hamburger > Save
  6. Xong, thoát hết các app ra rồi thử mở lại Dropbox rồi duyệt đến file Office đó, nội dung đã thay đổi!
252 bình luận
ngon nhưng mà dung lượng Dropbox miễn phí 2g ít quá.
aphu1080
TÍCH CỰC
6 năm
@camerabinhduong 3Gb bac nhe. E nhan dc 3Gb.
@camerabinhduong Biết cách lấy thì lấy được khoảng 22Gb vĩnh viễn.
Tuy nhiên, chỉ cần autoupload vài cái trên điện thoại là được thêm 3Gb nữa.
Like trên Facebook, twitter cũng lấy được khoảng 500Mb nữa.
Cài ứng dụng Mailbox trên điện thoại được biếu thêm 1Gb.
Sơ sơ cũng kiếm được 6.5G rồi.
ppc_hhvn
TÍCH CỰC
6 năm
Giời ạ, chắc bác chủ thớt lần đầu dùng dropbox. Không ai phải download, chỉnh sửa rồi upload lại. Dropbox mặc định là một folder trong ổ cứng máy tính. Làm việc với file như bình thường (bất cứ định dạng nào, ko phải chỉ office), xong rồi đóng lại. Việc sync do dropbox tự làm, hoàn toàn âm thầm và tự động.
@ppc_hhvn cloud trên máy tính thì hãng nào chả vậy, đang nói trên win 10 mobile mà
noobvn2105
TÍCH CỰC
6 năm
@ppc_hhvn Tay nhanh hơn não rồi
nnkjsc
CAO CẤP
6 năm
@ppc_hhvn Thế thì xoàng thôi
Hay à nha. Win10 mobile hay vồn! 😃
nht96bg
ĐẠI BÀNG
6 năm
mọi nguwoif cho m hỏi là khi mình thay đỏi màn hình dăng nhập theo cách này thì màn hình đăng nhập sau khi thay đỏi nó bị lỗi và nháy liên tục k thể nào vào đc máy có cách nào khắc phục k ạ. please
Cách thay đổi màn hình đăng nhập trên windows 10

Author: Nguyễn Hữu Thuần 22 Tháng Bảy, 2015 0 Comments

Thủ thuật, Thủ thuật máy tính

thủ thuật hay, thủ thuật máy tính hay, thủ thuật windows

Cách thay đổi màn hình đăng nhập trên windows 10 – Trong phên bản Build 10240 và các phiên bản trước như ta thấy Microsoft đã có sự thay đổi khá nhiều về màn hình đăng nhập của windows 10. Tuy nhiên đối với các phiên bản này có một rắc rối là bạn không thể thay đổi hình nền của màn hình đăng nhập windows 10. Đến hiện tại không biết trong phiên bản chính thức ra mắt ngày 29/07 tới đây Microsoft có thay đổi gì liên quan đến vấn đề này không?

Tuy nhiên nếu hiện tại bạn đang dùng windows 10 nếu muốn thay đổi màn hình đăng nhập này bạn cũng có thể thực hiện được bằng cách sử dụng phần mềm thứ 3 để can thiệp vào chức năng của hệ điều hành, tác dụng của phần mềm này nó sẽ chiếm quyền sử dụng chức năng thay đổi màn hình đăng nhập của windows 10 từ đó bạn có thể thay đổi màn hình đăng nhập theo sở thích của mình, nào các bạn hãy theo dõi các bước thực hiện sau đây!

Cách thay đổi màn hình đăng nhập trên windows 10
Đầu tiên bạn cần tải phần mềm về máy tính theo đường dẫn cung cấp bên dưới

https://cldup.com/MKc4qzRD2Q.zip

Sau đó hãy giải nén phần mềm này ra

Sau khi giải nén xong nhấp chuột phải vào File .EXE và chọn Run as administrator

Một hộp thoại thông tin về các điều khoản sử dụng xuất hiện. Nhấn YES

Cửa sổ Windows 10 Login Background Changer xuất hiện bạn kích chọn Browse for an Images

Tiến hành chọn hình ảnh mà bạn muốn làm hình nền màn hình đăng nhập, sau khi chọn xong Nhấn Open

Ngoài ra bạn có thể chọn một màu nào đó để làm màn hình nền đăng nhập bằng cách nhấn vào Choose a Color sau đó chọn màu và nhấn OK

Khi đã ưng ý bạn nhấp chọn Change Background để thay đổi có hiệu lực

Hãy chờ vài giây để chương trình làm việc, khi thực hiện sẽ có một bảng thông báo xuất hiện. Nhấn OK để kết thúc quá trình cài đặt.

Tiếp tục bạn nhấn tổ hợp phím Windows + L để xem kết quả nhé. Nếu bạn muốn trở lại màn hình đăng nhập ban đầu thì bạn chỉ cần khởi động phần mềm này lên và tích vào tùy chọn Re-encode Image và nhấp Change Background là xong.

Khá là đơn giản phải không, hy vọng với thủ thuật này màn hình đăng nhập của bạn sẽ có một phong cách mới và độc nhất./.
@nht96bg Lại nghịch ngu rồi, đọc bài này xem sử lý đc ko
https://tinhte.vn/threads/cach-doi-hinh-nen-dang-nhap-windows-10-cuc-ki-don-gian-update-loi-chet-may-dung-thu-cach-sua.2495054/

Cách đổi hình nền đăng nhập Windows 10 cực kì đơn giản (update: Lỗi chết máy, đừng thử, cách sửa) | Tinh tế

Cập nhật: rất nhiều bạn bị lỗi với phần mềm này. Mình khuyên các bạn KHÔNG dùng nó, xin lỗi các bạn. Bản thân mình không bị dính lỗi, mình đang nghiên cứu cách sửa cho các bạn.
tinhte.vn
nht96bg
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dinhmanhht86 cảm ơn nha. nãy mình cũng mày mò vào tìm để xóa mà chẳng nhớ tên file,cũng chẳng tìm thấy. vừa cài lại win luôn rùi. nản quá. đúng là nghịch ngu😆)
@nht96bg Cái này bữa rồi cũng ông Luân béo chỉ cách thay đổi và cơ số người bị vậy, màn hình nháy nhưng trên sàn luôn và cũng phải cài lại win 😁
nht96bg
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dinhmanhht86 đúng rùi . nháy hơn trên sàn ý chứ. điên thật. k gì ngu bằng. giờ tự nhiên phải tải lạ ứng dụng. :D
Ơ sao giao diện trang chủ tinhte của minh lạ thế :-/ ( sr ko liên quan )
ok đấy
Sóc Gia
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngon, Dropbox ráng làm mấy cái của nó step free space cũng lên được 24GB.
traitay95
TÍCH CỰC
6 năm
CácCác bác ai rãnh cho em hỏi cái power point trên win 10 m mấy trăm mb gần 1gb gấp lần office 2k3 mà mở file ppt phải có mạng rùi gửi lên sever như mở onl là sao? MS làm ăn vớ vẩn vậy?
archjm0nd3
TÍCH CỰC
6 năm
KLQ nhưng trên BB10 việc lưu các chỉnh sửa file trực tiếp trên cloud đã có từ lâu rồi (OneDrive + Box + Dropbox) 😃.
Nhưng mà cái OneDrive có vẻ chậm quá, không bằng hàng chính chủ trên Windows o_O. Hai cái còn lại OK.
bảy sẹo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xài dropbox cũng chỉ vì lý do này. Cho edit và save trực tiếp từ phần mềm office khác. 2 GB là đủ với mình cho vài file excel và word.
Những cái khác thì GDrive.
Stuart
TÍCH CỰC
6 năm
Hay vãi.
Chịu khó một chút là có trên 20GB ngay ấy mà. Mình dùng được 4 năm rồi và dung lượng Dropbox của mình hiện tại gần 28GB.
QuangAK
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dropbox trên Android cũng cho edit (bằng app của hãng thứ 3 nào đó) rồi save trực tiếp từ lâu rồi. Các hãng support cho Win Phone chậm quá.
Anh Mi chơi cả Onedriver và dropbox làm người dùng lúng túng khi sử dụng.
Anh Mi chơi cả Onedriver và dropbox làm người dùng lúng túng khi sử dụng.
nhiều app phổ biến là tiện lợi cho người dùng
quảng cáo là quảng cáo, tốt hay ko để ng dùng đánh giá
build nào thế bạn. IDM 6.23 build 16 hở 🤔
Mọi người cho hỏi là dùng Soft gì để Convert từ ESD sang ISO thế. Cho mình xin link luôn với. Mình dùng cái esd-decrypter-v4c thì toàn bị báo lỗi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019