Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Walkman NWZ-B130F - Máy nghe nhạc bình dân của Sony

HiepVu
21/6/2009 13:2Phản hồi: 20
Walkman NWZ-B130F - Máy nghe nhạc bình dân của Sony
Công ty điện tử Sony đã công bố sản phẩm Walkman NWZ-B130F thuộc dòng B-series, đây là dòng walkman thấp nhất của Sony. Tuy nhiên, trong giai đoạn khủng hoảng kinh tế toàn cầu như hiện nay thì nhu cầu về giá rẻ và mẫu mã đẹp là điều được đưa lên hàng đầu. Sony đã nắm bắt được điều đó khi đưa vào thị trường dòng Walkman phù hợp với túi tiền người tiêu dùng.

Không có màn hình OLED rực rỡ và giao diện bắt mắt nhưng dòng B-serial có đầy đủ các tính năng của một máy nghe nhạc thông thường : màn hình LCD đơn sắc thể hiện thông tin về bản nhạc bạn đang nghe, hỗ trợ 30 kênh radio và cho phép thu lại bất kỳ đài phát thanh mà bạn yêu thích, ghi âm giọng nói, equalizer, tăng cường âm bass và hỗ trợ các định dạng phổ biến hiện nay như MP3 và WMA. Điểm nổi bật của dòng B-serial là khả năng sạc pin nhanh, chỉ cần 3 phút sạc pin bạn có thể nghe nhạc trong 90p và nếu đầy đủ pin thì thời gian nghe nhạc lên đến 18 tiếng, đây là một tin vui cho những người thích du lịch đường dài mà không có điều kiện sạc pin thường xuyên. Ngoài các tính năng trên Sony còn muốn giới thiệu thêm một chức năng tìm kiếm bài hát qua giai điệu mang tên ZAPPIN từng xuất hiện trên các dòng Walkman không có màn hình của Sony, cho phép người dùng nghe nhanh đoạn điệp khúc của các bản nhạc được lưu trữ trong máy để tìm ra ca khúc yêu thích.

Bạn có thể dễ dàng chép các bài hát yêu thích từ máy tính bằng việc kéo thả thông qua cổng USB mà không cần bất cứ một chương trình convert nào như trước đây. Với bộ nhớ 2Gb và có trọng lượng 26g giờ đây bạn có thể mang bộ sưu tập bài hát yêu thích đi bất cứ đâu.

Nguồn: Engadget
[relate]Sony[/relate]
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trinhtunglc
ĐẠI BÀNG
15 năm
Kiểu dáng đẹp đấy chứ,còn nghe nhạc mp3 thì chỉ cần cái màn hình led đơn sắc là quá đủ rồi. Không biết bao giờ nó sẽ có mặt ở VN và giá thế nào nhỉ
rẻ mà ko thấy giá :d này thì char 30
Rẻ Ư?

Giá rẻ ở nước ngoài thôi chứ về VN nó nhảy lên trời ngồi, dân "bình dân" ở VN giờ mua điện thoại giá rẻ cũng có nghe nhạc xài hết rồi. Nó ra cách đây 1 năm em múc liền chứ từ khi có bộ giáo trình học tiếng anh của pak poisonpure đến giờ chả ham máy nghe nhạc nữa mà cần có cái gì đó có "video" để học tiếng anh thôi.
--------------------------------
Người tình : 7290
Vợ: 8100
Kiếm tiền lên 8310
azncrip23
ĐẠI BÀNG
15 năm
Dòng B130 này VN có lâu rồi mà. ở Sony store a.
B133 1,1tr 1gb
B135 1,4tr 2gb
đang có tặng balô đó
máy có nút bass boot ấn 1 cái là âm thanh khác hẳn, đèn led nhấp nháy theo âm bass cũng jui jui
có điều tai nghe theo máy (MDR-E708) nghe ko kool bằng mấy tai nghe dòng EX. use EX bass đục vô màng nhỉ đã lắm. hehe
Với lại máy ko hỗ trợ file lossless (wav,ape,flac...) của mấy ông audiophiles khó tính nữa
But nhạc download về thường là mp3,wma nên xài cái nì cũng đủ rồi. hehe
Ngoài Sony store HCM đang có sale S615 (2GB) 2chai, S616 (4GB) 2,5chai tặng balo ah
ace thik sony thì ra mua nói em giới thiệu mấy cô ở đó ko nói thách đâu. hahaha (just kidding)
Dung lượng giới hạn chỉ có 2GB thì hình như quá ít nhỉ , hiện nay , máy nghe nhạc theo em cần ít nhất phải là 4GB trở lên ...
quangmd
TÍCH CỰC
15 năm
2Gb thì ít quá. Chắc phải có sự lựa chọn giữa mấy chú Ipod Nano và Shufle mất thôi. Mình cũng đang muốn kiếm lại 1 em để nghe TA chứ nghe bằng BB hao pin quá cơ 😁 lúc nào cũng kè kè cái dây USB để sạc.
vthien2404
ĐẠI BÀNG
15 năm
Sao con nay giống nhau thế nhỉ, đã có ở VN giá cũng rẻ: NWZ-B135F : Máy nghe nhạc WALKMAN MP3 : Máy nghe nhạc WALKMAN MP3 : Sony Việt Nam
tdvcb44
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình thì không quan tâm đến kiểu dáng lắm. Quan trọng là chất lượng âm thanh và giá cả thôi. Mà không biết con này bao nhiêu nhỉ
roaches
ĐẠI BÀNG
15 năm
:no6xn:nghe nhạc thì phải xài máy nghe nhạc,đt nghe nhạc chả ra cái thể thống gì😔thấy mỗi dòng walkman của SE nghe hay.Express Music nghe như ấy í 😁(pác nào có chém thì nhẹ tay tí:D)
bạn nghe iphone chưa?mình cắm tai nghe bình dân E737 nghe phê lòi :D
Cái này mình chỉ cần 1g là vừa rồi,lưu những bài hot nhất mà mình thích thôi chứ bao nhiêu mới đủ,mà cái này thấy có đẹp gì đâu so với mấy cái trước..
blueskya1
ĐẠI BÀNG
15 năm
giá này có thì ăn đứt mấy dòng của creative rồi, trông cóa vẻ đẹp hơn, ko biết chất âm thế nào....
vipno1
ĐẠI BÀNG
15 năm
em quan tâm tới mỗi khoản âm thanh thôi chứ 1g hay it hơn không thành vấn đề hồi trước dùng cái máy 256 vẫn còn nghe âm ầm nữa là giờ
vnndocket
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chính xác! Việt nam có rồi mà?
Lúc trước mình làm ở: 63 Xô Quyết Nghệ Tĩnh, Q. Bình Thạnh, ở đây mình bán dòng máy này nhiều lắm. Nếu các bạn muốn mua thì có thể đến Cty mà mua. Nay thì không làm ở Cty này nữa.

Website Cty nè: Thegioikts.Com | Thegioikts.Vn - Nhà bán lẻ các sản phẩm kỹ thuật số qua mạng: máy nghe nhạc, may nghe nhac, máy chụp hình, may chup hinh, máy ảnh kỹ thuật số, may anh ky thuat so, máy quay phim, may quay phim, máy ---- Có mua đồ chất lượng mà rẻ thì cứ lên trang này hoặc tới thẳng địa chỉ. Cty Phong Cách Số có dịch vụ: Free Ship trong nội thành HCM đó. Nhận sản phẩm mới đưa tiền, nên rất tiện.
Makoto
TÍCH CỰC
15 năm
Sao không thiết kế thêm cái khe cắm thẻ nhớ như Sấn phải tốt cho anh em không cơ chứ!
Thảo nào giờ người ta nghe nhạc thì mua Sansa, rẻ hơn, tiền dư thà bù vào một con headphone thì còn cảm thấy không tiếc tiền!
Không biết các bác ra sao chứ em thấy con này được cái thời gian sử dụng pin lâu, em thường hay đi đây đi đó nên không có điều kiện xạc pin thường xuyên, con này nhẹ nên có lỡ tay làm rớt thì chắc cũng không ảnh hưởng gì nhiều đến hệ thống nhỉ. Còn về khoản âm thanh thì nghe đến thương hiệu Sony là các bác cũng đã biết rồi khỏi nói thêm, tai nghe Sony mà chỉnh thêm phần Mega Bass thì khỏi chê rồi. Nói chung theo em thì em vẫn thích Walkman của Sony từ trước tới giờ.
e thì e vẫn thích creative hơn. nhg mà sony thì ko bao h chê ạ 😁
trex
TÍCH CỰC
15 năm
tôi vẫn dùng cattsett walkman WM ex07 loại tốt nhất của sony, tai nghe sennheiser hd497,SHURE 530 chay băng metal cd nghe jazz,country,blue, thú thật sony md cao cấp cũng o nghe nổi được nữa , đòi máy đt có w810, mp3 có HD5 vẫn chuẩn so với thời điểm hiên tại ,mp3 sony tổng thể với nhạc trữ tình dễ nghe hơn ipod 2008 đời mặc dù ipod có trung âm tư nhiên khá chính xác,bass chi tiết,sân khấu rõ ràng,giàu nhịp điệu, đg phone out o chê đc là tốt nhất .tress sắc,lạnh ,chứ không tròn trịa điệu đà giàu chi tiết như sony, đời máy gần đây ví dụ như a806 sony can thiệp khá nhiều equalizer làm âm thanh có vẻ dày lên nhưng hơi tối,thiếu chi tiết,bass thiếu tự nhiên,mất tinh tế ..với tai nghe nhỏ giá bình dân như px100,koss 35 tiếng sony thể hiện tổng thể có hài hòa và nhạc tính ,nếu nghe với tai nghe tốt hơn chưa thật ấn tượng , mấy máy trên chắc o ngoai lệ, tôi có dùng creative xfi 32g tổng thể dễ nghe hơn a 806 nhưng đáng tiếc trung âm hơi màu mè so 1 số dòng tốt của sony sx trc đây hay với ipod touch2,120gb,iphone 3g...dẫu sao Sony máy rất tốt chạy ổn định,mẫu mã tuyệt vời điều mà creative phải học hỏi về kinh nghiệm lắp máy của sony rất nhiều, xét về giá nếu 1tr máy 2gb wa thực là the very best buy
có đc những kinh nghiệm như bác thật là tuyệt😁 em thì lại có tai trâu nên chả biết đc những điều này:D
thainguu
TÍCH CỰC
14 năm
Sony mà giá rẻ thì thôi, thà em xài mấy hãng khác thì hơn. Như máy ảnh Sony bình dân chẳng hạn, chụp chả đâu vào đâu...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019