Wall of Sound - loa khổng lồ cho iPod

niky
3/11/2009 4:59Phản hồi: 30
Wall of Sound - loa khổng lồ cho iPod
Không biết hình ảnh chiếc loa dành cho các loại iPod dưới đây có làm bạn kinh ngạc hay không chứ đối với những ai mới thấy nó lần đầu như tôi đều phải giật mình vì sự to lớn đúng như tên gọi của nó: Wall of Sound. Đây là dòng sản phẩm loa mạnh mẽ nhất mà Brothers mang đến cho khách hàng đang mong muốn tìm cho mình một chiếc loa ngoài ứng ý để thưởng thức nhạc qua chiếc iPod nhỏ xinh của mình.

Thông thường các sản phẩm loa rời, loa di động cho iPod/ iPhone đều có khe cắm kết nối (dock) tích hợp, nhưng ở Wall of Sound thì khác, nó không mang một dock kết nối nào trên toàn bộ thiết kế mà nó sử dụng bộ dock ngoài, đang được bán rộng rãi trên thị trường. Các đặc tính kỹ thuật của chiếc loa "khủng long" có giá 4.495 USD này là:

• Kích thước chung: 950 x 1,250 x 300 mm
  • Tần số đáp ứng: 40 Hz – 20,000 kHz
  • Nặng: 102 kg
  • Nguồn amplifier cao nhất: 125 watts
  • Độ nhạy: 95 decibels
  • Trở kháng: 8 Ohms
  • Crossover Frequencies: 1000 and 5500 Hz
Bạn quan tâm đã có thể đặt hàng trước Wall of Sound cho chiếc iPod của mình tại đây.

Nguồn: thewosexperience
[relate]loa, ipod[/relate]
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này dùng cho Iphone chắc cũng hay! Ở Vn không có hay sao mà phải đặt hàng vây........
Duytuan2701
ĐẠI BÀNG
14 năm
Kinh khủng, giá cũng khủng ^_^
Nhìn cái loa "khủng" quá @_@ ........
xera_1761
ĐẠI BÀNG
14 năm
102kg thì cũng hơi mệt đấy :-ss
pron nguyen
ĐẠI BÀNG
14 năm
đúng là hàng khủng, mà chất lượng thế nào ? chắc cũng ồn ào lắm ^^
tiny1990
TÍCH CỰC
14 năm
Loa xịn nhưng mà máy chơi nhạc sao bằng dàn nhạc đc.
hungtn197
TÍCH CỰC
14 năm
nhìn kích thước của nó mà đủ khả năng giết chết hàng trăm cái màng nhĩ 😁:D
hình ảnh đả kích: iPod bé tẹo - còn loa thì gấp cái bé tẹo đấy mấy chục lần =))))
kien_uk
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình thấy phải vài trăm lần, chứ mấy chục làm sao được
dùng cho ipod thì bitrate lên kịch chắc cũng chỉ 320kbs. Cái này mà mua chỉ để dùng với ipod thì phí tiền....
cloudze
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ipod chơi đc lossless mà bác, với lại đâu ai bắt nó xài chỉ với ipod ko thôi đâu.
nhìn ipod nano là 1 cai mp3 player mà choi cái loa này ! ko xứng gì cả.
quan trọng là nó nặng thế làm sao mà mang về VN ta?
... khủng. Nhìn cái loa mà phát choáng 😁
hjx cặp loa nhìn khũng thật,nội việc lau chùi hư hỏng vác đi sữa chak phải thuê xe tải rùi 😔
hieuvpm
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đặt kế bên cái iPod thấy nó to vậy, chứ nhìn thông số kích thước thì cũng không khủng lắm : /
quá đắt. không biết chất âm có tương xứng với giá thành không, sao mà đắt thế.
trunkz
TÍCH CỰC
14 năm
Mình còn con SL45i... cột dây thun, có nên mua cái loa này về để cắm nó vào không nhỉ 😁
blueskya1
ĐẠI BÀNG
14 năm
thật là kinh khủng, cái này chỉ hợp cho động lắc thui, dân dụng ko hợp, phải ko mấy bác....
bluewind
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác này nói chính xác hehe 😁
nhảm nhí, mua cái loa giá gấp trăm lần cái ipod, mà ipod nghe nhạc có ra gì đâu nhỉ ?
trex
TÍCH CỰC
14 năm
bluewind's Avatar
bluewind bluewind đang trong diễn đàn

Cảm ơn: 93
Được cảm ơn 119 lần trong 63 chủ đề
Trích:
Nguyên văn bởi blueskya1 View Post
thật là kinh khủng, cái này chỉ hợp cho động lắc thui, dân dụng ko hợp, phải ko mấy bác....
Bác này nói chính xác hehe
chẳng hẳn đâu nghe thử nếu hay , nhà mà rộng , có đk khiêng về chơi. có những chơi những thùng loa nặng gần 200kg 1 thùng tuy nhiên còn có những cặp loa nặng gấp 2 nhưng âm thanh lấp đầy lan rộng đều khắp mọi nơi trong căn phòng và nhẹ nhàng quyến rũ khác hẳn với những loa thông dụng bose... bé tí vài kg âm thanh buốt óc đau đầu ồn ào hơn.... mà bé hơn rất rất nhiều , đây o hẳn là vấn đề to nhỏ về âm lượng, nếu như bose 901 treo ở cột điện ngoài đg chắc chắn sẽ kêu to hơn những cặp loa vài trăm kg có giá thành đắt gấp hàng trăm lần.
mufasa
TÍCH CỰC
14 năm
1m2 x 9tấc, cũng ko phải kinh khủng lắm 😁
nhưng mờ đã có tiền mua con loa này thì ai lại nghe nhạc bằng ipod nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119