watchOS 4 ra mắt với mặt đồng hồ Siri thông minh, sẽ được thử nghiệm trong vài giờ nữa

Duy Luân
5/6/2017 17:26Phản hồi: 40
watchOS 4 ra mắt với mặt đồng hồ Siri thông minh, sẽ được thử nghiệm trong vài giờ nữa
Apple vừa giới thiệu watchOS 4 tại sự kiện WWDC 2017 và điểm mới nhất là mặt đồng hồ Siri. Đúng với tên gọi mà bạn có thể đoán được, Siri sẽ tự động chọn thông tin hiển thị tùy theo lịch hẹn và các dữ liệu của riêng bạn. Ví dụ, nếu bạn đang chuẩn bị có cuộc hẹn xem phim với bạn gái, Siri watch face sẽ hiển thị thông tin về vé bạn đã đặt, thời gian ước tính kèm thông tin xe cộ để bạn đi tới rạp,... Apple cũng bổ sung mặt đồng hồ kiểu kính vạn hoa và một mặt vui vẻ với hình các nhân vật trong phim Toy Story của Disney.

Ứng dụng Activity cũng được làm mới để bạn cài các mục tiêu trong khung thời gian ngắn hơn (3 ngày) cũng như cài thời gian dài (1 tháng) tùy bạn. Nếu bạn đi bơi, Activity sẽ tự nhận biết và ghi nhận dữ liệu tập luyện mà bạn không cần làm thủ công.

Apple Watch cũng có thể thu thập dữ liệu từ những thiết bị trong phòng gym của các hãng như Life Fitness, Cybex, Matric, TechnoGym, Schwinn. Lý do mà Apple muốn làm như vậy là vì Apple Watch không thể thu thập hết mọi thông tin, và bản thân thiết bị tập luyện gym cũng thế, và hãng nghĩ rằng kết hợp 2 thứ đó với nhau sẽ mang lại kết quả tốt nhất cho người dùng. Chỉ cần một cái chạm giữa Apple Watch và thẻ NFC trên máy là dữ liệu sẽ được sync với nhau. Về Apple Music, nó sẽ hiển thị hình ảnh album chỉ với một cái lăn nhẹ.

watchOS 4 Developer Preview sẽ được cho lên sóng trong vài giờ nữa và bản hoàn chỉnh sẽ có hàng trong mùa thu năm nay.

Tiếp tục cập nhật...
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

menx
TÍCH CỰC
7 năm
Đợi chờ cái này mãi 😃 không phải vì mình có Apple watch mà vì phải qua nó mới đến phần quan trọng nhất là iOS 11 cà macOS mới 😃)
kochichi96
TÍCH CỰC
7 năm
Thằng nào cũng chửi apple watch nhưng thằng bán được nhiều smartwatch nhất là apple watch 😆

Trong khi những cái tên như pebble thì phá sản bị mua lại, asus được khen đẹp nhưng cũng có ý định dừng sản xuất smartwatch vì doanh số không nhưng kì vọng. Gear của SS thì thiết kế đẹp nhưng s2 tróc mạ, s3 thì ngon và đẹp nhưng giá vẫn cao hơn đồng hồ thường nhưng doanh số cũng không cao = a.w

Cuối cùng đi đâu cũng chỉ thấy apple watch hoặc pebble. Còn người chê apple watch thì thường chẳng có con smartwatch nào 😁 Những người khen chê thường chỉ nhìn trên hình rồi đánh giá là đồ chơi trẻ em, trong khi apple watch thiết kế đẹp và đột phá hơn hẳn bọn đồng hồ tròn vuông kiểu truyền thống, khen các em kia nhưng các em kia cho dù sale off vẫn không thấy mua :D

Apple vẫn là apple, anti vẫn cứ chửi nhưng bán vẫn cứ ngon, người dùng vẫn thấy thỏa mãn, hậu mãi thì mấy năm vẫn có update trong khi các hãng khác ra cùng thời nó đem con bỏ chợ rồi. Đúng chất ông lớn 😃
tuanday
TÍCH CỰC
7 năm
@kochichi96 Đấy, quan trọng ở chỗ làm về muốn đi chơi ngay đến tối lại phải lăn tăn, hoặc đi du lịch ở đâu mà tối về muộn ko muốn sạc sáng mai đi chơi luôn lại loằng ngoằng. Tính mình lười nên thôi, chờ tiếp dù rất khoái các điểm khác =))
kochichi96
TÍCH CỰC
7 năm
@tuanday Sạc dự phòng for what?
tuanday
TÍCH CỰC
7 năm
@kochichi96 Thôi thôi. Phải cắn răng mua con 5 cổng anker chỉ vì ko muốn mang nhiều sạc lích kích. Giờ lại thêm cục pin nữa thì chết Laptop, ipad, iPhone đã đủ chết rồi =))
tungbau
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuanday Em dùng aw2 dùng đc 2 ngày rưỡi trong điều kiện dùng bình thường này bác ơi
iOS 11 sẽ xuất hiện cuối cùng nhé 😁 lúc nào cũng vậy.
ntquyet1802
ĐẠI BÀNG
7 năm
Link lai-trym cho các bác xem tạm:

ntquyet1802
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ha ha có iMac Pro 😁 18 core Xeon, ram ECC max 128GB :D
Sau watchOS 4 k tích hợp app đánh giá giấc ngủ vậy, Apple cũng đã mua công ty chuyên đánh giá giấc ngủ là beddit rồi mà, nếu có thêm app giấc ngủ thì sẽ đc lòng những iFan ak, bản thân mình cũng đang đợi app giấc ngủ của Apple
capuchino92
ĐẠI BÀNG
7 năm
già cỗi mà nó giàu thế đấy , k biết bạn chém gió trên mạng vì ghét apple thì có được cái xu nào k nhỉ ? Đi làm để mua mấy con android đi
Tiếp tục bá và cho mấy hãng ai kia ngửi khói
Sản phẩm duy nhất của Apple mới có 2 thế hệ nhưng được cập nhật 4 OS mới
Thế mới thấy thiết bị thông minh và smartwatch vẫn chưa mang lại nhiều lợi ích để người dùng sẵn sàng bỏ tiền ra sở hữu 😃 Nên các hãng không mặn mà phát triển sản phẩm mới
Ngon. Ngủ rồi sanh mai kéo về thử.
Ra đường giờ khong thể thiếu aw
Minh Tuan SG
ĐẠI BÀNG
7 năm
Điều mong chờ nhất ở SM là pin nhỉ
linhthucovn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hay , lên thôi
Nong_Dan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang dùng con Series 1 bản 3.2.2 vậy có lên được watchOS 4 không các bác?
Apple đánh vào tính năng mà hãng khác hay đồng hồ thường ko có như sức khỏe , pay , vé tàu điện như bên nhật .
có vẻ không nhiều bác quan tâm cái này
ài, không thấy khen không thấy chê, chỉ thấy chửi nhau 😁
giao diện mới 1 chút nhưng cũng không ăn thua
vẫn thích đồng hồ cơ, mặc dù nó không có chức năng gì ngoài xem thời gian và làm trang sức

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019