WD giới thiệu My Book Studio Edition II 6TB

Didu
17/3/2011 14:46Phản hồi: 27
WD giới thiệu My Book Studio Edition II 6TB

Nhằm phục vụ đối tượng người dùng cần một ổ cứng với dung lượng lớn để lưu trữ phim HD, hình ảnh... Western Digital (WD) mới đây đã giới thiệu chiếc ổ cứng 6TB mới nhất của mình trong dòng My Book Studio Edition II. Ổ cứng mới của WD hướng tới đối tượng người dùng máy Mac khi mà nó hỗ trợ sẵn Time Machine, công cụ sao lưu của Mac OS X.

Dù hướng tới người dùng máy tính Apple thế nhưng My Book Studio Edition II lại không được trang bị kết nối Thunderbolt tốc độ cao, thậm chí là cả USB 3.0 cũng không xuất hiện. Ổ cứng chỉ có giao tiếp eSATA, FireWire 400/800 và USB 2.0 mà thôi. Hơn nữa, ổ cứng khi bán ra sẽ được format theo định dạng của Mac, tất nhiên người dùng cũng có thể format nó thành định dạng NTFS hay FAT để sử dụng với Windows. WD sẽ bắt đầu bán ra My Book Studio Edition II với giá 549USD. Bên cạnh lựa chọn dung lượng 6TB thì hai lựa chọn khác là 4TB và 2TB trong dòng My Book Studio Edition II vẫn tồn tại trên trang web của WD với giá lần lượt là 449USD và 249USD.

[​IMG] [​IMG]

Nguồn: Engadget
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

springbay
TÍCH CỰC
13 năm
Nhìn hoành tráng quá đi mất!
Kết nối vậy là hơi kém và lạc hậu rồi
Nó hướng cho người dùng MAc thì có FW là quá chuẩn rồi, thừa gì hả bác ? có em Macbookpro nào có USB 3.0 đâu.... FW800 quá đã rồi..
VukiDam
ĐẠI BÀNG
13 năm
trời ơi 6tb sao sướng thế, 6tb em có thể dùng hết trong vòng 5 tháng vì ngày nào cũng có phim HD rip vào keke, mà em cứ sợ mấy dụ chết giữa đường làm, đã bị 2 cục rồi, giờ em pải xài 2 cục 2tb để backup chết cục này còn cục kia.
có lẽ WD vẫn muốn bán được nhiều hoặc đang thăm dò thị trường nên vẫn không chuyển hẳn lên USB 3.0 hay thunderbolt vì đa số đều vẫn dùng USB 2.0 và eSATA...anyway
nokia_tcx
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em bị dính mấy vố vì WD 2TB của em die giữa ngày. Tự nhiên kết nối nó cứ bắt format. Bực mình lắm ạ. Nên 6TB hay 10TB thì em cũng đắn đo ạ.
h0tb0y123
TÍCH CỰC
13 năm
ôi, giao tiếp kém quá so với tầm cỡ dung lượng lớn đến như vậy...............................
6TB? có cái 120GB xài chưa hết.. các bác đồ họa thì nhiêu đây chắc cũng chưa đủ đâu nhỉ.
hjx
ổ cứng dung lựong cao mà cứ die giữa chừng thì cũng kinh nhỉ 😔
em chỉ dùng có 500gb thôi 😁
hơi ít nhưng mà kệ :p
6G cũng đã quá mà hơn 500$ cũng đã luôn
tiền nào của nấy 😁
ko có tiền => nhịn 😆
iceberg
ĐẠI BÀNG
13 năm
mấy ổ này mà ngồi chép dữ liệu or backup chắc điên đầu luôn 😔:(
pikachu3d
TÍCH CỰC
13 năm
Đa số hệ thống sẵn có chưa hỗ trợ USB 3.0 nên cũng dễ hiểu thôi.
Tôi mua 1 em My book studio 2Tb có mỗi cổng USB 3.0, nhưng máy nhà không có USB 3.0, chẳng lẽ vì 2Tb ta nâng cấp máy tiếp hay sao, trong khi thực tế chỉ dùng 2Tb để sao lưu dữ liệu thôi.
sử dụng chép phim thôi chú dùng bình thường sao hết.dùng sever cũng ko được vì dễ chết.
seller
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em dang tính mua 1 cái hdd để back up và bảo mật dữ liệu tầm 2TB theo mọi người em nên mua của hãng nào là ổn định va có tính bảo mật cao nhất?
votinh1230
ĐẠI BÀNG
13 năm
giá còn hơi cao nhỉ 😔 .em cũng đang xài con WD 1T. thấy tạm đủ rồi 😁
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Chẩn kết nối bây giờ khác ngày xưa rồi, không thấy hữu dụng lắm
Buds
TÍCH CỰC
13 năm
6 "Tê" 💀
đang xài 2 con 1 TB đã phê loài óc rồi , sắm con này về chắc bán nhà quá 😔
ổ này lưu trữ ngon ah.có điều WD sài cảm giác thấy hơi nóng so với máy hãng khác thì phải

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019