WD giới thiệu My Passport Pro: 2 ổ cứng chạy RAID, Thuderbolt, tốc độ 233 MB/s

Trung Dt
27/3/2014 16:25Phản hồi: 30
WD giới thiệu My Passport Pro: 2 ổ cứng chạy RAID, Thuderbolt, tốc độ 233 MB/s
tinhte_wdfMyPassport_Pro (5).jpg
WD vừa ra mắt dòng ổ cứng di động My Passport Pro nổi bật nhờ thiết kế hai ổ cứng chuẩn 2,5" được gắn lại với nhau trong một thiết kế gọn gàng. Dành cho người thường xuyên di chuyển, My Passport Pro được thiết kế với khả năng sử dụng trực tiếp từ cổng Thunderbolt trên máy tính MAC mà không cần sử dụng thêm nguồn phụ trợ. Ổ cứng mang thiết kế của dòng My Passport Air với lớp vỏ bằng kim loại nguyên khối ấn tượng, dây kết nối Thunderbolt được gắn liền và quấn vòng quanh ổ cứng khi không sử dụng đến, đem lại tiện lợi khi di chuyển. WD cho biết tốc độ truy xuất về lý thuyết của dòng sản phẩm này lên đến 233 MByte/s.

Bên trong My Passport Pro là hai ổ cứng chuẩn 2,5" có dung lượng 2x1TB hoặc 2x2TB. Với kết nối Thunderbolt tốc độ cao, người dùng có thể thiết lập hai ổ cứng chạy RAID 0 để tăng tốc độ truy xuất dữ liệu hoặc RAID 1 khi cần bảo vệ dữ liệu an toàn hơn. Ổ cứng được thiết lập phân vùng dành riêng cho MAC và tương thích với Apple Time Machine cho việc sao lưu dữ liệu trên OS X.

WD My Passport Pro hiện có giá bán khởi điểm là 300 USD cho phiên bản 2x1TB, mức giá tương đương với Lacie Rugged USB 3.0 Thunderbolt dung lượng 2TB. Phiên bản My Passport Pro dung lượng 2x2TB có giá bán 430 USD.

Nguồn: westerndigital
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sekoseko
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hic ... mãi chưa mua được con ổ cứng ngoài ..

Nhìn mấy con này chỉ tổ phát thèm!
@sekoseko 1 con ổ cứng usb 3.0 giờ cũng đâu mắc đâu bác
@sekoseko mình cũng thế, ước mãi mà đã mua đc đâu
sekoseko
ĐẠI BÀNG
10 năm
@le hoang tuan Ôi, lúc túi có tiền thì nghĩ đến 1 tỷ thứ khác ... còn lúc hết tiền lại nhìn thấy em nó quảng cáo
tốc độ = 1/2 SSD rồi
giá thì bằng 1/4
tính ra lời gấp đôi mua SSD nhỉ 😁
j/k
butchithan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bestboy2142 SSD còn hơn độ bền, độ ồn, và điện năng nữa mà thím :D
@bestboy2142 Sao lại thế được:
SSD RAID 2 ổ=1000MB/s gấp 4 lần
Về giá: 2 ổ 1 TB về tới Việt Nam khoảng 950USD thì giá chỉ bằng 1/3 thôi.
@khungtanthoi ổ 1T nếu mua lẻ cũng phải tầm 550$ 1 ổ rồi mà
còn tốc độ thực tế raid 0 chỉ vào khoảng 800 thôi
romero
TÍCH CỰC
10 năm
@bestboy2142 Rơi phát SSD ko hỏng, con này hỏng, lỗ gấp vô tận (1/0)
@bestboy2142 Dạ em ship về tới Việt nam 2 ỏ từ b&h có 450 thôi ạ! Thằng em cũng đã Raid không và test rồi ạ
mua về cài hệ điều hành trên ổ cứng di động.
Dành cho các bác Phim ảnh thôi.

Dữ liệu em chỉ cần lưu trên SSD 128GB là đủ. Em chạy Sql truy vấn và tính toán 20 ngàn bản ghi thấy nó chạy phê lắm.
thèm:oops:😔
Nếu mua em này rồi mổ ra, thay hai cái ổ HDD bằng hai cái ổ SDD 2x1TB thì sao nhỉ?
@cuhiep thi sẽ được cái tốc độ truy cập x3 lên
theo đấy số tiền cũng x4 lên 🆒
@cuhiep lắp không vừa, chắc phải hàn chế thêm khay .

2 ổ cứng 2,5 inch chứ sao lại 2,5 mm ?????? :eek: @Trung Dt
T
Thì bác bị mất bảo hành của cái ổ Western! He he he
Về lý thuyết thunderbolt thì max speed=1.000MB/s. Thằng Em đã thử raid 2 SSD SAMSUNG PRO đạt ngưỡng >900MB/s sài SATA III
britgaga
TÍCH CỰC
10 năm
@khungtanthoi sao mình thấy họ raid toàn hơn 1000Mb/s thôi. 😁
Logitech_vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
toàn chơi 3.5'' cho rẻ, lưu phim mà chơi 2,5'' tiền đâu cho đủ
dongkeysot
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tốc độ thì bằng 1 nửa nhưng cái hơn của SSD so với HDD mà HDD không bao giờ bắt kịp và cũng là cái quan trọng nhất chính là access time !
Thunderbolt 1 hay 2 nhỉ?
OMG mấy cái này ở vn mua đâu nhĩ
Đẹp nhưng giá cao tí... 😃
thinhmaya
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hình như cái tit sai thì phải, Thunderbolt mà
hcoi !
TÍCH CỰC
10 năm
Hãy đợi đấy .....
..... lu pakachi !
Cho em hỏi với a. E đang dùng một ổ cứng my passport. Sau một lần copy bị lỗi thì oỏ cứng của em copy chậm hẳn chỉ chưa đc 1Mb/s mặc dù cắm các loại usb khác hay ổ cứng khác vẫn copy đc khoảng 10Mb/s.
Các bác cho em cách giải quyết với ạ hay là phần mềm nào check xem ổ cứng của e có hỏng gì không ạ
britgaga
TÍCH CỰC
10 năm
@dangbinh1 bạn dùng tạm crystal disk mark
http://sourceforge.jp/projects/crystaldiskmark/downloads/46482/CrystalDiskMark3_0_3a-en.exe/?use_mirror=jaist
chạy phần mềm, chọn ổ di động và bấm vào chữ "seq" ở ô màu xanh để test (đừng ấn chữ all, hoặc 4k, 512k vì nó ko có tác dụng với ổ dạng HDD).

dùng hd tune cũng dc http://www.hdtune.com
các bác có ổ cứng di động cũ nào không tầm 500k bán mình nhé 0972012907
Nghĩa là không hỗ tro Windows với chân Thunderbolt.
Mình cviec không thể dùng Mac, vậy có cách nào k?
phụ bạn lên top

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019