Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

WD nâng cấp ba ổ cứng gắn ngoài với USB 3.0 và dung lượng 3TB

Didu
6/10/2010 8:48Phản hồi: 25
WD nâng cấp ba ổ cứng gắn ngoài với USB 3.0 và dung lượng 3TB

Ba chiếc ổ cứng gắn ngoài của Western Digital (WD) gồm My Passport Essential, My Passport Essential SE và My Book Essential mới đây đã được hãng nâng cấp cả về kết nối USB 3.0 tốc độ cao lẫn dung lượng lưu trữ. Theo đó, cả ba sẽ được tích hợp kết nối USB 3.0 và dòng ổ My Book Essential sẽ có tùy chọn mức dung lượng cao nhất lên tới 3TB, cùng với tùy chọn 1TB và 2TB hiện tại.

My Passport Essential hiện là ổ cứng gắn ngoài có kích thước nhỏ nhất của WD với dung lượng 500GB và nhiều tùy chọn về màu sắc như đen, bạc, đỏ, xanh dương hay trắng. Chiếc ổ cứng này với kết nối USB 3.0 được WD bán ra với giá 99USD.

Có kiểu dáng hoàn toàn giống với My Passport Essential nhưng My Passport Essential SE có nhiều mức dung lượng hơn, cụ thể là 750GB và 1TB. Cũng giống như My Passport Essential, chiếc ổ này được WD tích hợp kết nối USB 3.0, hai phiên bản có giá bán lần lượt là 129USD và 169USD.

Sản phẩm ổ cứng gắn ngoài thứ ba được WD làm mới trong đợt này đó là My Book Essential. Chưa thỏa mãn với hai mức dung lượng là 1TB và 2TB của chiếc ổ cứng này, WD quyết định bổ sung cho My Book Essential thêm một tùy chọn dung lượng nữa, 3TB, cho phép người dùng thoải mái hơn trong việc lưu trữ ảnh, phim, nhạc với số lượng khổng lồ. My Book Essential được WD trang bị hai cổng kết nối USB 3.0, tất nhiên nó cũng tương thích với cổng USB 2.0. Phần mềm SmartWare của WD cũng có mặt trên sản phẩm này, cho phép tự động sao lưu dữ liệu người dùng. My Book Essential có giá từ 129USD tới 249USD tùy từng phiên bản.

WD My Book Essential:

[​IMG] [​IMG]

WD My Passport Essential:

Quảng cáo

Nguồn: WD
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mới mua con WD 500Gb nhìn mấy em này thấy tủi thân quá 😔

Bác mua HDD 2.5" à. Mình đang định mua con này để Copy Film và Game ISO cho PS3 (Hack Đc Rồi):

http://www.trananh.vn/HDD-External-WD-500GB-Elements-USB-2,0-2,5-inch_14190.html#

Ps3 hình như không hỗ trợ 3.0 thì phải 🆒 Mà cắm USB 3.0 vào USB chỉ hỗ trợ 2.0 thì nó có nhận không mấy bác?
Nhìn nhỏ gọn và đẹp quá😃
frozenqn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hic. 3TB :-s
Em chả biết sử dụng thế nào cho hết 😔
Giá không chát lắm. Có thể nói là rẻ ấy chứ 😃
Chép film, hehehehehhehehehe
sLim.
TÍCH CỰC
13 năm
Cho em hỏi nó chạy usb 3.0 mà em cắm vào 2.0 thì sao ........?
Vẫn nhận bình thường bác ơi chỉ có điều tốc độ là 2.0 thôi nhé
sLim.
TÍCH CỰC
13 năm
Thế đã có máy tính 3.0 rồi hả bác thế mua về phí tiền quá ......
Nếu cần mua thêm thiết bị gắn thêm vào main hay các cổng hỗ trợ thì vẫn 3.0 đều đều
Cũng kha khá máy trang bị USB 3.0 rồi đó. ASUS khá là nhiều, tốc độ thay đổi rất đáng kể. Mình dùng Macbook tiếc là không có USB3.0.
sLim.
TÍCH CỰC
13 năm
Em cũng đang dùng MB và cũng đang thắc mắc về điều đó .
Thích cái có dung lượng 3T, chơi HD ngon!
ngon thiệt. bác nào dư cái nào 2T thôi cũng dc, "cho" nhé ^^
Nhìn mẫu mã cool quá. Đợi cuối năm rước em nó về. Chơi phim HD hao ổ cứng quá 😃
Hi3p4u
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giá Cũng Khá mềm so với các Ổ USB 3.0 khác , Sao chủ thớt không làm một bài review test tốc độ con này xem như thế nào :bounce:hehe
đợi khi nào Mac hỗ trợ đầy đủ USB 3.0 rùi sẽ làm 1 em keke
kennho123
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhìn e đẹp,cái giá lại được đáng để mua :eek:
dùng con SS S2 Portable 250gb mà thấy chạnh lòng :sleep:
IPlover
TÍCH CỰC
13 năm
Mình muốn mua 1 em "My Passport Essential SE" 1TB, nếu o Hồ Chí Minh thì mua tại địa chỉ nào (uy tín + giá tốt), các bác cho minh biết với
Cũng đang tính rước em 1TB về lưu phim HD. Ổ 500GB ở nhà đầy rồi.
Chac phai nghien cuu lay hang nay ve qua ^_^ Ai co nhu cau dat hang truoc de em xem co lay ve khong nha :p
Đăng ký một ổ My Passport Essential Portable Hard Drives 500 GB, US

Mình có nhu cầu nè bạn. Khi nào bạn nhập được thì báo cho mình nhé.
baosua
TÍCH CỰC
13 năm
3tb không bít lưu gì cho hết.
risket
ĐẠI BÀNG
13 năm
lưu vài bộ phim bluray 3D là hết ngay đó bạn ;)). hic con 500gb ờ nhà cũng gần full rùi. chơi HD tốn ổ cứng quá
acbaby
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thiết kế em này nhìn có vẻ cục mịch :|

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019