Web bị sập, Amazon sử dụng những chú chó dễ thương làm thông báo lỗi

Duy Luân
7/6/2017 22:5Phản hồi: 48
Web bị sập, Amazon sử dụng những chú chó dễ thương làm thông báo lỗi
Vào ráng sáng nay giờ Việt Nam website Amazon đã không thể truy cập được trên diện rộng và người dùng được chuyển hướng tới một trang web hiển thị lỗi Error 503. Nhưng tất cả mọi lỗi lầm đều được tha thứ khi Amazon sử dụng hình ảnh những chú chó siêu dễ thương của họ thay cho dòng thông báo lỗi khô cứng. Điều đó cho thấy rằng ngay cả khi gặp vấn đề, Amazon cũng giải quyết nó theo cách thân thiện nhất có thể và thậm chí làm người dùng phải bật cười thay vì ngồi càm ràm về lỗi không truy cập được. Tới thời điểm này website Amazon đã lên trở lại, chưa rõ nguyên nhân sự cố là do đâu.

Nói thêm về những chú chó trên, Amazon giải thích đây là những con thú nuôi của nhân viên Amazon. Công ty khuyến khích nhân viên đem vật nuôi của mình đến nơi làm việc, ở đó họ có sẵn thức ăn cho chó và những quầy nước riêng phục vụ cho những anh bạn nhỏ 4 chân. Amazon thậm chí còn có 1 tòa nhà đặt tên là "Rufus", cũng là tên chú chó đầu tiên "làm việc" tại công ty. Bạn có thể xem một danh sách dài những "chú chó của Amazon" tại link này.

Nguồn: The Verge
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vậy cũng lên trang chủ (đùa đấy) 😁
@#JK Lần sau không cần mở ngoặc đâu, vì nick bạn thể hiện điều đó rồi :D
@PressnHold nick sao bạn?
@#JK Nick bạn là: Just Kidding đó. Kaka
@PressnHold mình đặt mà giờ mới biết luôn 😁
rất thích thông tin về cty Amazon
tiennv12
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cách giải quyết sự cố hết sức thông minh.
Chó nước người ta... 😁 Có khi còn sướng hơn người ở 1 vài nước???
Conyzoides
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Sachi Huynh LOL việc quái gì phải so sánh bản thân với chó nc khác? Ở VN lương 2000$ sống dư dả rồi, ở Anh cứ thử lương 2000$ ở London xem có đủ sống ko nhé. Sang đó nhìn vào tầng lớp lao động thủ công xem họ có sống sướng không nhé, cứ ảo tưởng nhìn vào tầng lớp triệu đô rồi nghĩ ở nc ngoài sướng lắm 😆
kutunvg2010
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Khẩu trang xanh Chó ở nước ngoài đứng hạng 3 sau trẻ em và phụ nữ nhé
@Sachi Huynh Làm chó rất dễ. Làm người mới khó. Tư bản cũng có nhiều loại nhé thanh niên. Mời bạn sang Châu Phi, Châu Mỹ La Tinh ... Không phải nước tư bản nào cũng sướng hết đâu.
@Khẩu trang xanh
Đương nhiên là sướng hơn thanh niên khẩu trang xanh này rồi. Chó ra ngoài mới bị rọ mõm, còn thanh niên này lúc nào cũng bị rọ mõm luôn.
Khien_Pham
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trang tinh tế mà sập chỉ cầu mong quản trị đưa vài ảnh girl xinh mấp máp MU là ngon. Đừng đưa chó lên như Amazon nha

Giải tỏa cơn nóng mùa hè😁:D
@tuyen_kientruc2013 Biết cách giải nhiệt quá bác ạ
vungtuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
trang nào sập cho ảnh mấy người đẹp lên là hay nhất 😃 mình không ưa động vật
...có sẵn riềng mẻ, mắm tôm.....😁:D:D:D
Việtnam chắc cho dòn 404 😁
khoaguitar
ĐẠI BÀNG
7 năm
Quá đẳng cấp
Dễ thương thật
bogialata
TÍCH CỰC
7 năm
ở Việt Nam thì để hình gì cho hợp lý nhỉ 😁
BOT LOC
CAO CẤP
7 năm
Hôm qua mưa bất chợt làm em ướt như chuột, đang chạy xe thấy chiếc oto vù qua có con chó Alatka thò đầu ra nhìn em, thiệt là, người không bằng chó. Nghỉ mà tủi thân.
Onesec
ĐẠI BÀNG
7 năm
503 chắc chủ thớt ddos amz rồi
cat.jpeg cats.jpg
kidrainzboy
ĐẠI BÀNG
7 năm
đưa ảnh mòe lên là được thông cảm nhiều hơn rồi :p:p:p
0
Có bạn ảo tưởng vậy chứ ai chả biết. Ở Vn lương phổ thông đâu ra 2000$. Có làm biếng mới sướng chứ chả ai muốn sướng kiểu đó cả. Nghĩ như bạn thì VN sướng nhất rồi, khỏi phải làm nhiều, cafe ăn nhậu hằng ngày còn gì bằng vẫn đủ sống qua ngày.
Conyzoides
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hung quoc chau Uah nghĩ như mình là nghĩ sao? Có hiểu mình nghĩ như nào không? Sang mấy nước tư bản mà xem lao động phổ thông sống sướng không nhé. Nãy giờ ai nói ở VN sướng nhất không hay tự bạn nói =)) ở đâu thì cũng có cái khổ riêng nhưng tôi chả việc gì phải so sánh người ở VN với chó ở nước ngoài =)) ở đâu cũng có losers cả thôi
@Conyzoides Vẫn chưa là gì so với bạn so sánh ông kỹ sư giám đốc có lương sống dư ở Việt Nam so với ông lao động phổ thông ở nước ngoài.
Hoặc là 2000$ ở Vn sống khỏe so với nơi khác, vậy xin hỏi để kiếm được 2000$ ở VN chắc là làm gấp mấy ông kia luôn.
Thật vãi cho mấy comment lấy Người để so kè với chó ? thiệt là hết biết nói gì...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019