webOS 2.1 cho Palm Pre 2 chính thức ra mắt

vuhai6
9/3/2011 23:37Phản hồi: 23
[IMGl]http://photo.tinhte.vn/attach/public_image/btv/1/tinhte.vn_4d781497e7695_webos-21-pre-2-1.jpeg[/IMGl]Sau khi Palm Pre Plus có được bản nâng cấp webOS 2.1 thì hôm nay đến lượt người dùng Pre 2 trải nghiệm hệ điều hành mới này. Thực tế thì cũng không hẳn là trải nghiệm mới vì Pre 2 trước giờ đã chạy webOS 2.0 và bản 2.1 này không có nhiều sự đổi khác. Một tin mừng là Classic (phần mềm giả lập Palm OS cũ) đã quay trở lại và có thể chạy trên hệ điều hành mới này.

Download WebOS Doctor 2.1 cho Palm Pre 2 trực tiếp tại đây. Để tìm hiểu thêm và việc cài Classic trên webOS 2.x bạn có thể tham khảo thêm tại đây.

Nguồn: engadget
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RIM
CAO CẤP
13 năm
Không biết bao giờ em Pixi+ của mình cũng lên 2 đây? 😆
I_care™
TÍCH CỰC
13 năm
chờ đợi cũng là 1 hạnh phúc đấy bác 😃
toanmht
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng đang trong cảnh chờ đợi đây. Mãi chưa thấy có bản cập nhật. Hiện vẫn đang dùng 1.4.5:bounce::bounce:
hightecher
ĐẠI BÀNG
13 năm
đợi pre lên 2 mà lâu quá, mấy bản leak lỗi hơi nhiều
Mình còn chưa buồn up cho con Pre Plus của mình nữa, vì cho vợ dùng roài 😔 chưa thấy có ji mới mẻ nên kệ nghịch bjo mất thời gian phết
Bác chủ viết lổi chính tả rùi kìa. Trở lại / chở lại
Tín đồ của Palm sướng nha! bây giờ đâu còn thua kém OS nào nữa đâu!
xin chúc mừng!
anh [MENTION=46]vuhai6[/MENTION] cho em hỏi WebOS bây giờ có Sync với Mac đc nữa ko? nó có sync danh bạ và lich với Google ko anh?
WebOS có thể sync với yahoo, google, facebook. Trên Mac có khá nhiều phần mềm để sync. Trên trang support của HP/Palm cũng có bài viết này, bạn có thể vào và tải về sử dụng. Cá nhân khuyên bạn nên sync với Google cho dễ.
dkchoi
TÍCH CỰC
13 năm
Quay TRỞ lại chứ 😁
HP cần cập nhật hơn và ra nhiều sản phẩm hơn nữa
chúc mừng anh em Palm
honamktqd
TÍCH CỰC
13 năm
Classic không trở lại thì làm sao cạnh tranh được với Market của iOS và Android. Thật là tuyệt vời, chúc mừng anh em nhà HP Palm
Palm pre 2 ở VN giá trên trời. Muốn thử quá nhưng với giá trên 10T thà dùng hàng HTC còn hơn.
Mới cho em nó ra đi thì lại được nâng cấp
bao giờ đã có bản cho Pre thường đây chờ mãi
JunEddy
TÍCH CỰC
13 năm
Palm lại lên đời rồi ..........:|
nhanle1492
ĐẠI BÀNG
13 năm
e xài pre plus biết bao giờ đụng được tới 2.0
pre plus có bản 2.1 rồi mà bác mỗi tội chưa tương thích tốt bàn phím ảo như bản 2.0.1 + lỗi font chữ thôi, dùng webos 1 lần là nhớ mãi
cdmababy
TÍCH CỰC
13 năm
giao diện Playbook ăn cắp của chính WebOS bác nào dùng Palm rồi sẽ thấy giống kinh luôn nhất là động tác đóng cửa sổ
Palm pre 2 second hand giờ tầm bao nhiêu nhỉ. Trên mạng ít người bán, giá lại cao.
andybui
ĐẠI BÀNG
13 năm
khoảng 9t5 đến 10t bác ah
brandnew khoảng 12 củ
Palm_Pre2 hưng cảm ứng h làm sao các lão đại
Mình còn chưa buồn up cho con Pre Plus của mình nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM