WebOS đã có khoảng 5000 ứng dụng

sonlazio
30/9/2010 2:43Phản hồi: 20
WebOS đã có khoảng 5000 ứng dụng

iOS có 250.000 ứng dụng, Android 80.000, Blackberry 10.000 và hệ điều hành WebOS non trẻ của Palm (HP) hiện có 5.000 ứng dụng. Con số phần mềm chính thức trên App Catalog là 4000, tuy nhiên có khoảng hơn 500 ứng dụng khác trên kho ứng dụng thử nghiệm cùng hàng loạt ứng dụng không chính thức khác, chẳng hạn như homebrew. Chúng ta cũng chứng kiến một tin mừng cho người dùng Palm khi HP cho biết họ "không có vấn đề" gì với các ứng dụng bên ngoài homebrew. Với chính sách này và việc HP tập trung vào WebOS, hy vọng cộng đồng WebOS sẽ ngày càng phát triển hơn.

Tham khảo: HPMobileCrunch
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

panteraxd
ĐẠI BÀNG
14 năm
cố lên palm, tuy còn ít nhưng dần dần sẽ nhiều. 😁
I_care™
TÍCH CỰC
14 năm
dĩ nhiên sẽ là như thế bác ạh 😃
Có 1 điều là WebOS ở VN vẫn ít người xài 😔
toanmht
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nhưng xài rồi mới thấy cái hay của nó....!
kennho123
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mong chờ xem WebOS 2.0 thik cái giao diện 😃
trinhtunglc
ĐẠI BÀNG
14 năm
Web OS tuyệt vời :x phải nói trong các dòng điện thoại cảm ứng thì web OS là thông minh + tiện dụng nhất :x (phím cứng thì RIM vẫn nhất 😁) nhưng ghét cái VN ít người dùng quá -> ít phụ kiện -> gần như không có chỗ sửa chữa 😔( Palm Pre của em bị vỡ màn hình mà lục cả HN không có, phải ngậm ngùi đợi ship về >"<
Em cũng đang trong tình cảnh của bác nên em hỉu. Bác nào mua Palm Pre nhớ suy nghĩ kĩ nha. Em nó mà hư thì chỉ có mà khóc. Riêng cái màn hình của em ấy ship về VN gần 1tr6 rồi giá trị gần = nửa cái máy 😢
Đang có 1 em nâng niu như trứng, ko biết khi nào mới có web OS 2.0 nhỉ....?
có vẻ là hình screenshot phim 300, hihi
Palm cố lên .. ủng hộ Palm hết mình... mình đang xài Palmpre và hết nó hết sức tuyệt vời ^^
loveMQ
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ye .... Đợi chờ Palm trở lại, đó giờ chỉ xài mỗi Palm thôi. Lịch làm việc từ giờ đến 10 năm sau cũng lập trong Calendar rồi .... :x
Khổ thân chú trinhtunglc ! ^^
- blackberry 10k quá đã lun. 😃 1 số lớn rồi. Ko bít là xài có hết ko nữa.
giá của palm pre plus gsm hôm nay giá nhiêu vậy các bạn, tính mua mà nghe nói ít phần mềm quá, chờ đợi bản 2.0 ra nhưng khi đó giá lại tăng tính sao giờ 😁
mà cái CDMA dẻ hơn GSM có vẻ CDMA ở việt nam sắp đi rồi, cả binline nữa thì phải, nghe mấy ông trên mạng kháo vậy chẳng biết thế nào nữa
cdmababy
TÍCH CỰC
14 năm
CDMA rẻ không phải vì lý do đó đâu bác
screenshot hay quá , ví như 5000 đánh bại cả trăm nghìn 😆
baosua
TÍCH CỰC
14 năm
hình ảnh minh hoa nhìn ghe quá
junvtd
ĐẠI BÀNG
14 năm
hehe, 5000 là số nhỏ so với số lượng app của các hãng khác, nhưng có vẻ là thừa với mình: mình chỉ cài và dùng path là chính, còn các app cài thêm có mấy đâu. Với những cái default là đủ rùi..
sonyclie
TÍCH CỰC
14 năm
rồi có ngày webOS sẽ như palmOS cách đây 10 năm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019