Website chuyên iPhone đã sẵn sàng, giá 3Gs 4triệu đồng

cuhiep
17/3/2010 4:44Phản hồi: 877
Website chuyên iPhone đã sẵn sàng, giá 3Gs 4triệu đồng

Hiện bạn có thể vào http://iphone.vinaphone.com.vn/iphone để xem thông tin về iPhone sẽ được Vinaphone cung cấp. Hiện chưa có giá máy và giá các cói cước trên đó. Tuy nhiên sáng nay vnexpress.net đã đưa thông tin chính thức từ Vinaphone là 4 triệu sẽ là giá cho iPhone 3Gs. Một mức giá rất hấp dẫn trong khi giá thị trường hiện nay của iPhone 3Gs phiên bản 16GB quốc tế là khoảng 15 triệu.

Theo thông tin từ Sohoa.net thì 4 triệu là giá thực của iPhone nhưng lúc mua khách hàng phải trả một mức giá cao hơn. Sau đó số tiền dư sẽ được trừ dần.

Những chiếc iPhone do Vinaphone bán ra sẽ là phiên bản quốc tế do đó bạn có thể dùng nó với bất cứ mạng di động nào. Có lẽ Vinahone sẽ thu tiền dựa trên thông tin cá nhân đăng ký. Giống như Viettel làm với Bis, bạn đã ký hợp đồng thì hàng tháng sẽ phải đóng tiền còn chuyện bạn dùng máy đó làm gì thì không quan trọng.
877 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuyệt vời, 10 triệu vẫn còn quá rẻ chán 😁
Greycloud
TÍCH CỰC
14 năm
Giá 4tr kèm HĐ 2năm, mỗi tháng tối thiểu 700k tính ra cũng ko rẻ gì, giống mua hàng trả góp thui
Aces_slot
ĐẠI BÀNG
14 năm
chà chà , 10 triệu mà còn rẻ đối với cái điện thoại này ah, trong khi đó giá gốc là 199 ..........
nhìn bác nhiều sao e cũng hoa hết cả mắt :D :D :D:rolleyes:
đến lúc hợp đồng gõ gửi thi tha hồ ma trả tiền :D :D
tuandon
ĐẠI BÀNG
14 năm
4tr chắc chắn là unlock rùi,mà unlock ra liệu có khá hơn máy xach tay về unlock không,xach tay về unlock toan 12~14tr cơ,chưa hiểu đầu cua tai nheo thế nào^^
kidphuong
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đây là bản quốc tế chứ làm gì có unlock nào. chủ yếu là hợp đồng mạng đi kèm thôi. quan tâm cái đó nữa mà chưa thấy vinaphone cho biết cụ thể.
Aces_slot
ĐẠI BÀNG
14 năm
đồng ý với bác nay hehe, hic. neu ma unlock thì sao ma ký plan dc, bọn apple đồng ý cho bán máy sang việtnam la vì một trong nhiều lý do là để không unlock. mỗi máy unlock la apple mất tiền. bon vina ma bán máy thi bọn apple no kiện đấy hehee
sao không vào được trang đăng ký Iphone của Vina nhỉ?

4tr+400 ngàn/1 tháng cho thuê bao trả sau thiết nghĩ là quá tuyệt vời rồi.
Chỉ không biết là có được như mong đợi hay không đây thui.
huytt.ho
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình nghĩ chắc ko bao h có giá này đâu, có giá này bà con dùng bình thường cũng đi thử IP hết mất, mà còn phụ thuộc hợp đồng vói thời gian là bao lâu (tổng xích lại phải 17-18tr mình mới mua dc!)
bởi cái đó mới là cái đáng nói đó, có thể là chiêu PR của Vina để qua mặt trước 2 anh đại gia kia thui. Chờ đến ngày đó thì biết cụ thể thui.
mình nghĩ nếu giá này không có 400k/tháng thuê bao đâu, bèo bèo cũng phải 1chai
KineKun
ĐẠI BÀNG
14 năm
Giá cả rõ ràng sau time nữa, hope là tương đối mềm vì đang dùng 3G 8gb, còn mạng Vina cũng dùng đc 7 năm rồi. Nếu giá khá okie đợi 4G múc dùng là vừa 😁
Anh này là người Việt mà sử dụng từ ngữ như là "shit" 😆 còn chém đợi 4g.
xong, sắp có iPod chơi game rồi=)) Chờ mobi thôi hahaha
winxp2007
TÍCH CỰC
14 năm
Có viết thiếu số 1 ở đầu không đấy? Kiểu này VN sẽ trở thành nước có tỷ lệ dùng IP cao nhất thế giới mất thôi, ra đường ip sẽ phổ biến hơn cả 1200:wink0st::wink0st::wink0st:
k đâu bác ah,cam kết sử dụng 24 tháng mỗi tháng 1tr là vỡ mồm
4t là giá iphone, nhưng khi mua sẽ là 14t+ số tiền 10t+ sẽ được trừ dần vào tài khoản trong vòng 1-2 năm gì gì đó 😁
và kết lại là ko phải ai cũng có ngay 14t+ để mua cái iphone về xài :D và ko phải ai cũng khoái xài iphone và vinafone :D
thế nên 1k2 vẫn là vô địch =]]
tui iu HTC =]]
siemcreator
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bản thân gốc Apple iPhone 3GS 16GB cũng giá 199$ chứ mấy Bác, tính ra 4tr cũng chẳn có gì lạ.
macnhutiem
ĐẠI BÀNG
14 năm
Quả này sẽ thỏa trí ước mơ của nhiều người không có đk có dc một lúc hơn chục triệu để mua iphone rồi . Một tín hiều đáng mừng cho fan của quả táo đây
4 triệu là dành cho em 3g 8gb , còn em 3gs thì giá nhiêu chưa biết vì chỉ nói bắt đầu từ 4t chứ không phải tất cả là 4t

theo phân tích của 1 người tin cậy trong vinaphone trao đồi qua điện thoại 386666XX với nhà mạng Vinaphone thì có thể vinaphone bán iphone như sau :
- Máy 3G 8GB quốc tế : bán với mức giá 4.000.000 VND
Kèm theo 1 tháng bắt buộc sử dụng từ mức 400.000 VND x 12 tháng = 4.800.000 VND
Tổng cộng mức giá có thể từ 8.800.000 VND cho 1 máy iphone 3G 8GB quốc tế mà Vinaphone phân phối

Với mức giá như vậy thì so ra cũng cao so với thị trường nhưng người tiêu dùng được lợi vì bảo hành chính hãng và hàng có nguồi gốc rõ ràng

còn mức giá sẽ cao hơn nếu mua bản dung lượng lớn hơn hoặc mua iphone 3GS

sở dĩ mức giá các nhà mạng cung cấp tại vietnam phải cao hơn giá thị trường xách tay ( chắn chắn ) vì hàng chinh hãng sẽ chịu mức thuế và nhiều chi phí khác như bán hàng, tư vấn , bảo hành chính hãng so với hàng xách tay hầu như không có chi phí đó hoặc chi phí cho những dịch vụ đó là rất thấp

tin chính xác hok vậy pác, đừng cho em mừng hụt nhá!
nếu với mức giá như vậy em vẫn sẽ mua nếu có IP mới ra . Với mức trả dần như vậy + dịch vụ đc hưởng thì so với số tiền bác bỏ ra vẫn còn rẻ chán so với vay 1 số tiền như vậy đi mua mới
Mứac giá quá hợp lý - hơn vịt teo phân phối BB rùi 😁 . Vina muôn năm ^^
Theo mình thì giá 8m8 vẫn rẽ chán bạn ah, thử nghĩ xem với hạn mức 400k/month thì mình sử dụng được cũng khá đấy. Giá 8m8 cứ tạm coi là ok đi , vậy là mình lời đc 4m8 tiền sử dụng dịch vụ 😁. Mình nghĩ ko lẽ Vinaphone ko nghĩ ra đường này ? . Thiết nghĩ con số sẽ còn cao hơn 8m8 cho bản 3G.
Nếu vinaphone bán với giá 4 triệu + 300k mỗi tháng thì em sẽ cố gắng múc. Hic tuy là sinh viên nhưng cũng máu chơi đồ công nghệ cao lém^^....!
Sao mơ mộng thế em. Theo mình nghĩ 4tr giá máy và thuê bao hàng tháng ít nhất là 1tr trở lên và phải sử dụng trong vòng 1 năm hay nhiều hơn thế.
Chứ bạn nghĩ Steve Job sản xuất Iphone rẻ cho VN ah? Never and never
khoan mừng vội đã. Vì theo mình nghĩ thì cái giá trả hàng tháng ko dễ chịu đâu. hehe
Đây chỉ là ví dụ thôi , ít ra cũng phải 16tr bản 16G
hy vọng Mobifone cũng làm quả sốc hơn ...hihi
lạy trời cho cái hợp đồng nó dễ thở 1 tí 😃, 3gs mà 4tr thì 3g rẻ hơn nữa thì tuyệt quá!
Quá ngon. Chờ tới ngày 26 đi mua thôi. 😁
mobiphone có dịch vụ này thì hay biết mấy
nhưng không sao lấy cho ông già cũng dc ^^
YeuNhieuLam
ĐẠI BÀNG
14 năm
i love apple , i love vinaphone ze ze 😁
itxuankha
TÍCH CỰC
14 năm
ôi trời có tin hay không?vì đã thấy nhà mạng nó gì đâu!
bạn này có vấn đề về đọc hiểu tiếng việt ah ........
Đang mong phiên bản kế tiếp của IP

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019