Website kinh doanh mỹ phẩm có nên dùng SSL?

vuatrenbien
12/12/2016 3:46Phản hồi: 18
Em đang có một website kinh doanh mỹ phẩm, có một số lượng nhỏ data khách hàng thân thiết truy cập để nhận thông tin, bên web em làm đang thông báo có chương trình cài tặng SSL, tuy nhiên em k hiểu nó là cái gì và có lợi cho web của em hay không. Mọi người cho em lời khuyên với ạ.
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu co thì nên dùng vì cái này nó tốt cho website mà cũng đắt mà
E k kinh doanh gì nên cũng lần đầu nghe đến ssl của bác bảo luôn 😁
Web nào có cái này thì có thể coi là an toàn bảo mật cao, thanh toán trực tuyến sẽ yên tâm hơn. Gôgle đánh SEO ngon hơn, cơ mà cũng k rẻ lắm đâu 😆
Hiện tại bên cloudflare có cung cấp dịch vụ SSL miễn phí đấy nếu thích thì chị có thể dùng thử. Tuy nhiên có 1 lưu ý là khi dùng SSL thì website sẽ tải chậm hơn xíu nhé.
P/s: Nếu trên website của bác đơn giản chỉ để khách hàng tham khảo rồi gọi điện đến mua hàng và không có thanh toán trực tuyến, ko có bắt khách hàng đăng nhập và để lại thông tin thì không cần dùng ssl cũng được.
Giờ các web thanh toán trực tiếp nhiều chứ, vẫn nên có ssl thì hơn
@Duy Anh Nguyễn 93 Đấy là website TMDT cỡ lớn thôi bác, còn mấy website bán hàng như chủ thớt đề cập thì làm gì có tích hợp thanh toán trực tuyến đâu.
@Minhgln91 Thì tuỳ, vì mình thấy các trang web bán hàng vẫn có giỏ hàng, thanh toán trực tuyến luôn mà
Google mới đây có xác nhận sẽ ưu tiên SEO các site có SSL, tuy nhiên nếu dùng SSL thì tốc độ tải trang sẽ chậm đi một chút.
MoonBreak
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nếu bác bán hàng đơn thuần thì không cần đâu 😃
@MoonBreak có mục thanh toán trực tuyến thì nên dùng phải k bác?
MoonBreak
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenhaan1018 Có dính đến thanh toán trực tuyến thì phải dùng rồi bác, nếu không thì sao khách hàng dám thanh toán 😁
vitsieunhan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Theo mình là nên, cũng tốt thôi k mất gì cho web của bạn cả
Có điều kiện thì cứ dùng thôi bạn, đắn đo gì nhiều, SSL là chứng chỉ có ích cho web mà
MoonBreak
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mà chương trình tặng SSL của chủ thớt là như nào thế ạ, bác cho em thêm thông tin với 😁
@MoonBreak
Có vẻ là cái này bác ạ
QuangBeo898
ĐẠI BÀNG
7 năm
nên dùng cũng được bác ạ. E tìm hiểu qua thì thấy n cũng có nhiều cái tiện lợi đấy
@QuangBeo898 SSL giờ đang hot mà bác, dùng cho nó đỡ lạc đàn 😆
151618
ĐẠI BÀNG
7 năm
nên dùng đi bác, ssl bảo mật cho website và nâng cao uy tín thương hiệu của bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019