Wedbush Analyst: Sẽ có MacBook Pro 14-inch và 16-inch tại WWDC 2021 sắp tới

Pnghuy
3/6/2021 8:24Phản hồi: 78
Wedbush Analyst: Sẽ có MacBook Pro 14-inch và 16-inch tại WWDC 2021 sắp tới
Sự kiện WWDC sẽ diễn ra trong vài ngày sắp tới và càng ngày càng nhiều tin đồn về những chiếc MacBook mới của Apple xuất hiện. Nhà phân tích Daniel Ives của Wedbush thì Apple đang có kế hoạch ra mắt chiếc MacBook Pro 14-inch và 16-inch mới tại WWDC.

Ives cho biết thêm ngoài việc macOS, iOS, tvOS và watchOS chắc chắn sẽ xuất hiện tại WWDC thì Apple đang có kế hoạch “cho một vài thứ bất ngờ” sẽ xảy ra tại sự kiện này, không loại trừ là MacBook Pro mới. Điều quan trọng là liệu MacBook Pro mới này có chạy Apple M1 không thì chưa ai có thể khẳng định được, nhiều khả năng sẽ là một con Apple Silicon kế nhiệm Apple M1.

Về MacBook Pro mới, những đồn đoán về nó sẽ xuất hiện tại WWDC bao gồm một thiết kế hoàn toàn mới, viền màn hình mỏng hơn, bỏ đi TouchBar, cổng kết nối đa dụng hơn với việc quay trở lại của cổng HDMI, khe cắm thẻ nhớ SD và thậm chí là sạc từ tính MagSafe.

Chúng ta đã nghe quá nhiều thông tin về những chiếc MacBook 14-inch và 16-inch mới từ nhiều tháng qua, còn Apple M1 đã ra mắt gần 1 năm nay và cũng sắp tới lúc Apple phải ra mắt thế hệ kế nhiệm sắp tới. Cũng gần 1 năm kể từ khi Apple nói rằng sẽ mất khoảng 2 năm để chuyển toàn bộ thiết bị của mình sang vi xử lý Apple Silicon. Sự kiện WWDC còn khoảng 4 ngày nữa và anh em mong chờ gì ở sự kiện quan trọng này cua Apple.

Theo Mac Rumors.
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nathanng
ĐẠI BÀNG
3 năm
WWDC cho develop thôi, ngồi đó mà hóng =))
@cuibapdoileloi cho dân chứng khoán nữa bạn nhé
Ngầu đấy
thescrater
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình sẽ mua 1cái 14 inch!
18K
CAO CẤP
3 năm
14inch và chip M2 tôi sẽ mua. M1 có vẻ đc feedback tốt đó chứ
iPhuc
TÍCH CỰC
3 năm
@18K Chuẩn, cũng đợi đổi con macbook pro 14"
cái viền màn hình mà như hỉnh ảnh dựng thì đẹp miễn chê 😂
EddyTran104
ĐẠI BÀNG
3 năm
@juneLiht riêng cái bỏ touchbar làm màu đi là thấy ok rồi
@EddyTran104 đồng ý với bác, cái touchbar gây mất tập trung vì cứ phải nhòm nó mà ko có nhiều giá trị
Bủ Nô
ĐẠI BÀNG
3 năm
M1 chạy Mic office thật sự ổn chưa ae? Đặc biệt excel.
@Nguyễn Dương 1610 Cùng câu hỏi. Có chạy kết hợp onedrive ngon như win ko nhỉ
mEnO 22
TÍCH CỰC
3 năm
@cuong_pham 208 Cái này trả lời đc luôn vẫn chạy ok chứ như win thì chắc không bao giờ
Bủ Nô
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Khoa Anh Tuyết Hoa Dream Mình có macbook pro 2017 bạn à, 1 tuần làm 1 file báo cáo exel tầm 10mb, gồm cả text và hình ảnh, 2 bảng tính số giờ làm và số người làm trong tuần thôi. Và nó lag làm rất chán.
Mình thấy nhu cầu này rất nhẹ, nhưng máy không đáp ứng được nên pass qua cho vợ và mua SF pro 7 đây.
Bủ Nô
ĐẠI BÀNG
3 năm
@alexnam Ý mình cũng không hẳn hỏi là chip M1, rất muốn quay lại Macbook nhưng bị vướng cái file báo áo excel thôi, tuần làm có cái mà phát bực. haha
Phannam 91
ĐẠI BÀNG
3 năm
2 năm chuyển hết sang appple silicon rồi liệu apple khai tử x86 không nhỉ
@Phannam 91 tất nhiên sớm muộn cũng khai tử, còn hỗ trợ chắc thêm vài năm 😆
alexnam
TÍCH CỰC
3 năm
@huykhanh95hup con Mac late 2009 của mình đến giờ vẫn chạy ổn, hi vọng con core i-2020 vẫn chạy ổn đến năm 2032 😁
@Phannam 91 vẫn hỗ trợ cập nhật sửa chữa mà
@huykhanh95hup Apple trung bình hỗ trợ 7 năm/máy, bất kể chip gì.
Huhu m2 tới rồi
Sao ko lên hẳn 17, hay 20” dùng cho sướng nhỉ
@lvt213 Mình lại muốn màn to, nhưng size tổng thể thì gọn nhỏ
@DONG HO THE KY thì màn to muốn trụ lâu phải tăng cả pin lên, kết quả là máy vô cùng nặng đấy!
@DONG HO THE KY @DONG HO THE KY
Thế sao ko làm máy bàn trên 20 inch ngồi làm việc cho sướng.
@KeniVinh Máy bàn thì mình chơi 22
x86 thì 13" vs 15/16 1 trời 1 vực do có VGA. Chứ chuyển sang arm thì 14" là best.
h2ux
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đợi con 14 inch thay cho con pro13 2015, giờ bắt đầu ì ạch
Lininh1911
ĐẠI BÀNG
3 năm
@h2ux Mình cũng nghĩ giống bạn
DrakeLe
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hóng, mong lên đời lắm rồi lol
BruceWayne
TÍCH CỰC
3 năm
Đợi con 14" quá 😁 sẽ chuyển giao con Air này để sang 14 :D
Chờ để đổi Macbook Pro 16 M, hiện đang xài Macbook Pro 16 mà vẫn lag quá!
@Henry Ho SG US Pro 16 mà vẫn lag cơ à, mình đang dùng pro 15 của 2016 cũng chạy ầm ầm mà 😅 khéo ổ cứng đầy hoặc tản nhiệt chưa đủ
@tranquan1988 uk bạn, trải nghiệm chưa đã cho lắm,
Screen Shot 2021-06-04 at 16.21.42.png
Screen Shot 2021-06-04 at 16.21.36.png
Screen Shot 2021-06-04 at 16.21.50.png
tunglinh10a2
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sự kiện cho developer thì cũng phải có máy nâng cấp cho developer chứ nhỉ 😁
14inch, M2, giá tương đương con 13" pro hiện tại, quất ngay khỏi nghĩ! 😁
@Enzo Le làm gì có giá ấy 😆
alexnam
TÍCH CỰC
3 năm
14 thay dòng 13, 16 thay 15 nên hoàn toàn có thể đấy bác, con 13 vừa rồi là để thử nghiệm thị trường trên xác form có sẵn - tiết kiệm nhiều thứ cho mục đích này, bác có thấy vì sao dòng M1 thì con Air lại đáng đồng tiền bát gạo P/P hơn nhiều so với con Pro ko => nó đó 😁
@alexnam @alexnam
Giải thuyết này khá tiềm năng đấy chứ con air nó ngon ko kém con pro bao nhiêu, Apple dại gì làm vậy.
@tobe2405 Pro 13 vốn có 2 dòng 2 cổng USB-C và 4 cổng USB-C mà. Con 14 ra là để thay thế cho con Pro 13 4 cổng USB-C và chip Intel vốn vẫn đang bán chưa có kế nhiệm.
@QXPro và hãy nhìn giá con 4 cổng đi 😆
mphp.iamt
ĐẠI BÀNG
3 năm
ngon rồi 14in thôi, chứ 15, 16in giờ bự quá ko hợp thời 😁
Hóng M2 để còn đổi máy nào 😃
Toàn tin apple 😂😂😂
Chip mới, ngoại hình lột xác là những điều mà con nhang đệ tử của Apple đang trông chờ. Mình không phải là fan cuồng của Macbook nhưng nghe thông tin thì thấy hấp dẫn, tư tưởng đang muốn thêm em Macbook xem như thế nào.
@danganhuyen Dùng cơ bản thì ✅

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019