Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Western Union hợp tác với MoMo giúp người Việt nhận tiền quốc tế chỉ trong vài phút

Trung Dt
20/3/2023 6:29Phản hồi: 29
Western Union hợp tác với MoMo giúp người Việt nhận tiền quốc tế chỉ trong vài phút
Người Việt có thể nhận tiền quốc tế từ Western Union chỉ trong vài phút nhờ ứng dụng MoMo với chỉ vài bước thao tác đơn giản.

Nếu anh em có người thân ở nước ngoài chắc hẳn đã từng biết đến dịch vụ chuyển tiền của Western Union. Việc nhận tiền trước đây thường được thực hiện theo những cách ra ra điểm giao dịch Ngân hàng, Bưu điện hoặc một số đại lý có chức năng tương tự. Sự hợp tác của Western Union và MoMo sẽ giúp việc nhận tiền kiều hối một cách nhanh chóng hơn chỉ bằng thao tác trên điện thoại.
Với hợp tác này, từ nay hàng chục triệu người dùng MoMo chỉ mất khoảng 1 phút để nhận tiền quốc tế từ người thân tại hơn 200 quốc gia và vùng lãnh thổ. Người nhận chỉ cần lên MoMo nhập mã số chuyển tiền (MTCN - Money Transfer Control Number) gồm 10 chữ số do người gửi cung cấp là có thể nhận tiền ngay từ người thân tại nước ngoài.

Số tiền từ Western Union ngay lập tức có trên tài khoản của MoMo. Từ đây, anh em có thể rút về Ngân hàng liên kết miễn phí hoặc chuyển khoản đến gần 50 ngân hàng tại Việt Nam.

Việc hợp tác dựa trên nhu cầu nghiên cứu từ Western Union khi có đến 81% người dùng Việt Nam mong muốn các nhà cung cấp dịch vụ chuyển nhận tiền quốc tế tích hợp đưa các dịch vụ của họ lên ứng dụng di động. MoMo hiện cung cấp nhiều giải pháp với vai trò làm trung gian thanh toán để tạo ra những trải nghiệm tiện lợi cho người dùng.
Để sử dụng dịch vụ, anh em chỉ cần tài khoản MoMo đã xác thực thông tin. Sau đó bấm chọn ô tìm kiếm với từ khoá Western Union.
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua hàng tại Go toàn dùng Momo 😁
app lởm bỏ mịa, đang yêu cầu xóa tài khoản 🙂

| Sent from ĐIÊN-DÂM-NHẠT-1981 using TheBoobsBerry HétLa |
@disme.crazy Đợt mình cũng yêu cầu xóa, nhưng họ bảo mình không dùng thì thôi, chứ xóa thì không xóa 😁
@thanhdungnl Đúng rồi, không dùng cùng lắm là đóng tài khoản, thông tin cá nhân của bạn vẫn được lưu trong hệ thống của họ, khi nào bạn đăng ký dùng lại là họ đưa vào dạng khách hàng cũ và ko được hưởng chế độ của thành viên mới. Tất cả các bank cũng đều như vậy.
@disme.crazy app momo ích hợp nhiều thứ quá giờ lag quá trời
@Wildgingers Mình dùng iphone 14 pro chẳng thấy lag tí nào
Cho chuyển tiền qua WU đi cho đủ bộ
Chuyển $ qua momo thì thành tiền VND à các bác, phí rút Momo cũng cao 1tr phí 6k ở TGDĐ
@tamnguyen072 Mình không tự rút về tài khoản liên kết được hay sao mà phải ra TGDĐ ạ?
Mập mờ khoản phí quá , có khi momo free chứ bên union kia chắc phí cao ko biết thế nào ?!
@tuxedo198x Mua ngoại tệ rẻ hơn ngân hàng hoặc thị trường cũng đủ ăn rồi
@tuxedo198x Nhận tiền thì miễn phí hết, western nó thu phí người gửi rồi. Quan trọng là tỉ giá ngoại tệ nó tính sao thôi. Mình hay rút online bên vietinbank và ACB, tỉ giá thấp hơn khoảng 1000đ/USD so với bảng giá họ niêm yết
Momo rút tiền về phí cao vl. Bữa dụ người ta bỏ tiền vô túi thần tài. Bỏ vô 50tr xong lãi dc 10k, xong rút tiền 50tr phí rút 250k....

Giờ tiền từ nc ngoài về Western Union chc lấy phí còn ác hơn. Mà chỉ NHẬN chứ VN ko cho CHUYỂN nhé, nên thôi ko ham momo. Chỉ dùng trả tiền cafe nạp thẻ thôi, ngoài ra ko dùng vào cái gì khác dx
@hoangminh2018 Ý mình nói lúc nhận tiền qua momo thì đã chuyển qua VND, tỉ giá thì bao nhiêu đó bác, chứ tỉ giá tự đổi thì thua xa giá chợ đen
@chavalier Nếu người nhà gửi thì bạn yêu cầu nhận tiền đô, vậy là xong, vào bank nhận đỡ lằng nhằng.

Còn mình hay nhận tiền từ Youtube nên bank nó bắt nhận online, ko cho nhận ở phòng giao dịch. Mà nhận online muốn nhận tiền đô phải có tài khoản USD, còn tài khoản VND thì nó tự quy đổi ra tiền Việt, nhưng tỷ giá sẽ thấp hơn khoảng 1000đ/USD so với tỷ giá của chính ngân hàng đó niêm yết. Mình đã nhận online qua Vietinbank và ACB.

TỈ giá nó niêm yết là 23k chẳng hạn, mình nhận online nó chỉ tính khoảng 22k thôi. Bực mình chỗ đó.
@hoangminh2018 Uhm bực chỗ đó đó bác. Thấp hơn nhiều lắm. Đổi ít thì ko sao chứ cỡ 10 ngàn usd là thấy lỗ một đống
@hoangminh2018 Sao ko tạo tài khoản nhận usd
Ngon lành
WC chuyển về VN phí thì cao, tỷ giá lại thấp. Gọi Money gram bằng cụ.
Tiện nhưng tỉ giá có thể thấp.
Tiện nha
Dihluan
ĐẠI BÀNG
một năm
phí cũng chát đấy mấy bạn. mình nhận 451usd sang tiền việt là 10tr550 k nhận từ momo chỉ nhận được 10tr250k chi phí chuyển đổi bên momo lấy 300k . nếu ra ngân hàng thì chỉ mất tầm 100 150k thôi. nên bạn nào gần ngân hàng thì cứ ra ngân hàng thôi. rút có chục triêu mà vậy rút trăm triệu phí cao lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019