WhiteFlame: game mobile của Việt Nam, hấp dẫn nhưng khá khó chơi

Mikeknowsme
5/5/2020 5:37Phản hồi: 58
WhiteFlame: game mobile của Việt Nam, hấp dẫn nhưng khá khó chơi
WhiteFlame là tựa game phiêu lưu mới, được sản xuất bởi PYZ Game của Việt Nam, hoàn toàn miễn phí trên Google Play Store và không có In-app Purchase. Tuy chỉ mới ra mắt nhưng WhiteFlame đã nhận được khá nhiều đánh giá tích cực từ cộng đồng người Việt và chấm 5 sao cho ứng dụng.

Lối chơi trong WhiteFlame khá giống với Zelda, bạn sẽ điều khiển nhân vật phiêu lưu khắp vùng đất, bắt đầu đơn giản nhất với việc đánh chặn các con quái trên đường và nghỉ chân tại đối lửa trắng WhiteFlame để hồi máu, đốm lửa hồng thì để chế tạo vũ khí.

Mình thích đồ hoạ trong game theo kiểu hình khối đơn giản, rất lạ mắt cũng như tăng tính trừu tượng nhiều hơn, ít bạo lực hơn. Có giao diện Tiếng việt dễ hiểu, các mục box menu đơn giản, tuy chưa được đẹp lắm.

Nhân vật của bạn có 3 vũ khí cơ bản là Kiếm dài, kiếm + khiêng và cung tên. Mình thích sử dụng cung tên nhất vì mình tránh được việc quái tiếp cận. Ngược lại cung tên khá khó chơi nên bạn nào thử game nên lưu ý trước.

Mình đánh giá game khá khó chơi, vì quái trong game đánh rất đau đặc biệt là boss, tuy chỉ mới mở đầu. Bạn cần trang bị đúng vũ khí với từng con quái để đánh sao cho mạnh nhất và nhanh nhất. Như mình đã nói, cung tên là một lợi thế để bạn không phải lại gần quái, kiếm dài cũng cho damage mạnh nhưng phải đánh thật nhanh.

Game có chức năng tự save ở các đoạn có đốm lửa trắng để nghỉ ngơi. Về sau chúng ta còn làm vườn, hay có những khúc hội thoại theo phán đoán của nhân vật để chọn những quyết định khác nhau dẫn đến ending game sẽ khác nhau.

Hy vọng WhiteFlame sẽ sớm có thêm trên iOS.
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zonzongl
TÍCH CỰC
4 năm
kéo thử phát xem sao.
thấy rầm rộ mấy hôm nay mà vẫn chưa có thời gian thử. 😆)
nierec
TÍCH CỰC
4 năm
@trainoitrull Đồ hoạ đơn giản nhẹ nhàng, mà chuyển động trong game ko mượt mà, kiu fps dưới 30, đt mình chip 845 ram 6gb mà chỉnh cấu hình game thấp vẫn thế. Game ko có j hấp dẫn
@nierec Game ko mượt thì chơi cung khó lắm, chắc chưa tối ưu được game nên mới lag vật
@hp2013 Động vật qua đường? =))
hp2013
TÍCH CỰC
4 năm
@adagioleonard Minecraft đồ hoạ như thập niên 90 nhưng số tiền nó thu được khiến hãng nào cũng phải thèm, nintendo switch đồ hoạ thấp hơn ps4 nhưng doanh số bán ra ai cũng phải nể.
Vừa qua có 1 game cho switch theo nhận định là game con nít nhưng số tiền nó kiếm được đánh bại luôn những cái tên đồ hoạ đỉnh cao.
Cảm giác chơi cứ khó khó thế nào ấy. Chắc do mình chơi chưa quen. Còn đồ hoạ nhìn khá ổn. Nếu sau này phát triển thêm thì cũng ra gì phết đấy.
@khanhtoan.nguyen xác nhận, đồ hoạ ngon, mình chỉ không thích mấy cái mục menu
@Mikeknowsme Menu trông chưa được hài hoà lắm. Nhất là đoạn đặt tên nhân vật, trông vẫn hơi thô.
MeoMao121
TÍCH CỰC
4 năm
Có tiếng việt ko nhể.
@MeoMao121 Có nha bạn.
@MeoMao121 trong bài viết có mà bạn
ThanhfTins
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MeoMao121 game Việt mà k có tiếng việt thì dẹp :v
@ThanhfTins Ko có tiếng việt mà lại có tiếng Lào, thế nó mới hay 😆
@adagioleonard do biết thị trường Việt Nam khó tiếp cận nên mới đưa ra những nước khác đó
@Mỹ.
TÍCH CỰC
4 năm
Giống kiểu game nhập vai đó hả☺️
@votanmy Nhập vai phiêu lưu khám phá
@Mỹ.
TÍCH CỰC
4 năm
@trainoitrull 😆)
Ủng hộ ngay
duytrung2121
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thử thôi anh em.
ko có in-app pur thì ko hay .dev thất thu
với ae thoải mái tiền bạc ,muốn chải nghiệm max settings thì lại ko có chỗ tiêu tiền 😁
@kixx Mình nghĩ dev sẽ bổ sung thêm DLCs dưới dạng in-app purchases thôi. Thời gian đầu miễn phí để thu hút người chơi.
hoangtuna
TÍCH CỰC
4 năm
@kixx sẽ hiện quảng cáo thôi bạn
erhard
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kixx chuẩn bác, làm có cảm giác free nên không được đầu tư về mặt chi tiết ví dụ như menu, câu cú,...
Để chơi thử hàng VN thử 😁
Hắc Bạch
ĐẠI BÀNG
4 năm
dưới góc độ là người Vn thì game này là tốt rồi.
Nội dung cốt truyện hấp dẫn nữa là được 😆)
nwanvu.lk
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chưa chơi nhưng thấy đồ hoạ khá hấp dẫn
Cũng đầy đủ 3 lớp nhân vật đó chứ, chơi cũng phải hit and run nhiều, hóng lên ios để ủng hộ
Đồ hoạ kiểu đơn giản nhưng k có gì bắt mắt hết nên dễ nhanh chán, nhất là cái font chữ game k mê nổi. Hợp với trẻ con. Mình chỉ thỉnh thoảng lắm mới chơi game nên thích mì ăn liền như minion rush hay idle game hơn 😁
mrkelldy_9z
ĐẠI BÀNG
4 năm
tải chơi ủng hộ đã. nghe Việt Nam! là thấy tim đập 1 nhịp rồi
nhìn giống zelda botw vậy 😆
Hình như mình chưa chơi game Việt Nam bao giờ. Để thử mới được
RIM
CAO CẤP
4 năm
Khó điều khiển vãi
haisaco
ĐẠI BÀNG