Win 8 không tắt máy được

cong88
17/9/2012 15:11Phản hồi: 27
Máy em là dell vostro 1014. Sau khi cài win 8 bấy h tắt máy thì nó tắt màn hình sau đó đèn nguồn vẫn sáng. Nói chung là tắt máy không đc các bác à
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sáng miết vậy hay một lúc sau thì tắt vậy bạn.mình thấy bản win của mình LCD tắt trước 1 lúc sau thí đèn nguồn mới tắt
@herolove.vtc người ta ghi là " Sau khi cài win 8 bấy h tắt máy thì nó tắt màn hình sau đó đèn nguồn vẫn sáng" ghi rõ ràng vậy mà còn hỏi sáng miết hay tắt màn hình
vô run gõ shutdown -s xem sao
em cung bi nhu bac. em dung asus.
chả sao cả rồi sẽ tắt =)) khoảng 15p
sạc. vãi bác. 15phút thì còn gì là xuân nữa? chắc cả đời phải dùng lệnh shutdown -s
@Accidentally z bạn tạo cái shortcut trên máy đi, shortcut của dong lệnh đó ak, mỗi lần tắt máy bấm vào shortcut đó là tắt máy thôi, chọn new shortcut rồi bấm vào shutdown -s -t 00 rồi next, rồi sau này muốn tắt máy là chọn nó là ok
mình chỉ muốn tắt bằng nút shutdown của nó thôi. ai giúp mình với
@Accidentally bạn đang xài bản win nào vậy, có khi file cài của bạn nó lỗi về shutdown sao, với lại dòng Dell nó chưa tương thích window 8 lắm, mình thấy có cách khắc phục bằng cách cập nhật Bios mới nhất ah
@Accidentally không chỉ bị một lần thôi thấy nó báo là update system mà xong rồi ngon nhưng thấy có cai dở của win8 là quản lý pin kém, thời lượng thì có dài hơn thật nhưng khi pin còn dưới 50% hay treo máy quá
mình đã làm nút tắt theo các bác mà máy no tắt 😁 các bác mách hộ
mình mới nâng cấp lên win 8 pro luôn nè! bị y chang vậy luôn. H không biết tắt máy sao cả. Mọi người giúp giùm nha. Mình cũng chỉ muốn tắt máy bằng nút shut down thôi 😔
Mình đã tìm được cách fix lỗi này, các bạn ai bị giống mình làm thử xem được không nhé. Vào Control Panel, Search: Power Option, Choose what the buttons do, Change setting currently is not available. Bỏ cái tick: Turn on fast start up. Vậy là xong. Tắt máy bình thường 😁
@khoinguyenmath làm như vậy mất cái khởi động nhanh à.có ai biết cách khác không.trước mình dùng máy bình thuờng bây giờ lại dở trứng thế này.
me too
Máy e cũng dell vostro cũng win 8 giờ cũng không thể tắt được máy. Lại pin liền chả cách nào tắt được để mà dùng tiếp. Có ai biết cách gì chỉ e với
Lại bị. Điên cái vụ này mất. không tắt máy nữa bây giờ :mad:
mình bị lỗi này 2 lần sau đó tắt luôn chế độ khởi động nhanh đi, giờ win8 khởi động như win7😁 khoảng 1p lúc trước mất 15s là vào win rồi
win 8 cứ ấn nút nguồn tắt vô tư
win nào nhấn nút nguồn cũng hại ổ cứng
bolynu
ĐẠI BÀNG
10 năm
lên top lại xem nào, em xem trên mạng nhiều người cũng bị vậy lắm, vậy lỗi này do win à ae?

mà trên mạng mỗi người 1 ý, không biết cách nào để dứt điểm cái lỗi này nhỉ 😔
@bolynu tắt chức năng fast startup của win 8 đi xem hết lỗi không nhé
@sagittarius1312 là sao ko chidan với hình làm gì bík
win 8 nó khuyến khích mình sài máy đừng nghỉ đó :v
thua cac bac e cung bi vay khong bit phai lam sao tat may, de lau wa thi may tu khoi dong lai tat lai thi moi dc, can benh nay chua hoai ko het, dem ra tiem roi thi cung xai 2 3 tuan roi cung bi
vấn đề là nok khởi động lại để hình mặt mếu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019