[Win7x64] - Các bạn cho mình hỏi về cài driver vga bị màn hình xanh :(

Nobi Nabito
3/3/2018 3:18Phản hồi: 34
[Win7x64] - Các bạn cho mình hỏi về cài driver vga bị màn hình xanh :(
Cập nhật thêm 😔 : Laptop mình là HP 431 :(
Tình hình là mình cài win 7 64bit xong cài driver theo gói của wandriver. cài xong khởi động lại máy thì sau khi load xong màn hình loading của win thì bị màn hình xanh dump. Khởi động lại lần nữa thì độ phân giải màn hình trở về thấp nhất. Mở device manage ra thì thấy 2 cái driver của vga bị disable. Bình thường nếu cài sai driver nó xuất hiện dấu chấm than nhưng đây lại không :( không biết trường hợp của mình là bị như thế nào. hay hư cái vga ati radeon rồi :( . Trước nữa mình cài lại toàn bộ, tải driver từ trang chủ hp cũng bị vậy. Kể cả các phần mềm tìm kiếm driver tự động cũng vậy. Mà để ý thì lúc lại hd 6470M lúc lại 7400M lúc lại 6400M. đây là ảnh chụp màn hình của mình :( .
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có khi nào do mình up BIOS nên bị không nhỉ 😔 tại tìm driver của máy trên trang chủ có cả driver bios nên tải rồi cài luôn :( cài cái đấy đầu tiên luôn @@.
Híc, lần này thử enable cái hd 3000 còn cái adm hd 6400m vẫn disable thì vào dc màn hình desktop. Chưa đụng gì đã lại bị màn hình xanh. Tiếp đó mình lại disable cái 3000 và enable cái 6400m thì nhìn màn hình như chưa cài driver vga ấy.. 😔:(:(
À quên laptop mình là HP 431 ạ 😔(
mtri13
ĐẠI BÀNG
6 năm
Up BIOS mà sai thì nó không nhận, up lỗi thì nó tèo luôn rồi. Như vầy là ok rồi, do bạn cài driver tùm lum tà la, đã có bộ driver hãng thì cứ thế mà cài. Đi xài Wandriver rồi cài driver hãng nó đụng lum la dump phải rồi? Tự tạo usb boot cài win sạch, full driver dưới kia, xong rồi ok hết hẵn cài app lên

https://support.hp.com/us-en/drivers/selfservice/hp-431-notebook-pc/5086745
@mtri13 Mình cài mấy cái đót trước hết mà,chỉ có driver graphics là mình cài amd trước intel thôi@@
mtri13
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nobi Nabito Èo @@ Vậy giờ thử cài lại Driver Intel HD xem. Còn màn hình xanh báo lỗi atikmpag.sys là lỗi dump với driver của VGA rời rồi đấy, có ATI ở trước ấy, là 1 file gì đó liên quan đến card rời
@mtri13 À bạn ơi. Cái driver trang chủ đó cài tên driver cái mới nhất thôi phải không hay cài cả các bản từ cũ đến mới nhỉ. Như cái Driver Graphic thì cài cái nào trong này hay cài hết tất cả.. Bữa mình down tất cài tất cả luôn @@
https://support.hp.com/us-en/drivers/selfservice/hp-431-notebook-pc/5086745
@mtri13
tải cái này xem tại đây
@sagittarius1312 để mình thử
bác xóa sạch sẽ driver vga đã cài trc rồi cài lại.
@sagittarius1312 Híc gỡ sạch hết cài lại link của bác mà vẫn bị màn hình xanh 😔 chắc khỏi cài cái amd luôn dùng mỗi intel hd thôi @@
cuti7x
TÍCH CỰC
6 năm
Bạn vào link trên tải bản preactived về,nhớ cài dotnet 4.1,sau đó cài lần lượt drv từ trang chủ là đc nhé.
Cho mình hỏi là cài hết cái driver graphics trong này luôn hay sao ạ😔
@Nobi Nabito Intel HD driver bác update trong win nó cũng tự nhận, muốn cài tay thì lên trang intel.com tải driver sẽ mới hơn
cuti7x
TÍCH CỰC
6 năm
Cài bản dưới cùng thôi
mtri13
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao không đọc cái tên file + cái mô tả nhỉ? Máy 2 card, win 64 thì cài 2 cái đầu và cuối

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019