Windows 10 bản hoàn chỉnh sẽ ra mắt vào tháng 6 năm nay để kịp mùa khai trường?
Duy Luân
7 nămBình luận: 33

Theo trang tin Neowin, Microsoft đang lên kế hoạch hoàn thiện Windows 10 vào tháng 6 năm nay (giai đoạn Release to Manufacturing - RTM) để họ có thể bán một lượng lớn bản quyền cho các máy tính sắp được tung ra vào dịp khai trường. Trước đây Microsoft thường phát hành bản RTM trong tháng 8 nên các đối tác phần cứng không kịp đưa thế hệ Windows mới lên những thiết bị phục vụ cho dịp mua sắm này. Thế hệ Surface Pro thứ 4 cũng được cho là sẽ ra mắt vào khoảng tháng 6 để có thể bắt kịp cả mùa khai trường lẫn mùa lễ hội cuối năm, hai khoảng thời gian có doanh thu lớn đối với ngành công nghiệp máy tính. Đó là chưa kể đến việc máy sẽ được cài sẵn Windows 10, một điểm nhấn có thể dùng để thu hút khách hàng.

Nguồn: Neowin
33 bình luận
hóng để úp từ win 8 lên nè.
HieuVoSG
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hóng
Vậy thì nguy vì hiện tại bản test còn nhiều bug nặng mình quay lại 8.1. Như sleep hay standby là máy treo đơ, phải giữ nút nguồn để tắt. Làm nhanh ra kịp t6 ko biết ổn không nhỉ?.
@ragefighter Khi hết lỗi thì ng ta mới đưa cho nhà sản xuất để cài vào máy thương mại, nếu ko kịp thì rõ ràng phải lùi ngày phát hành lại, dù sao đây cũng chỉ là tin đồn
@ragefighter Của mình thì sleep hay standby bình thường nhưng mà khởi động hay tắt máy thì sẽ bị đơ nếu đang cắm con chuột USB.
traitay95
TÍCH CỰC
7 năm
hum bữa nói 1 tuần giờ tới tháng 6, thôi sài preview típ
tưởng cuối năm 2015 chứ. lại phải hóng.
Cốm D.A
TÍCH CỰC
7 năm
Hehe, ta sắp được xài Windows 10 bản quyền chính hãng, đợi chờ là hạnh phúc 😁
Còn lâu quá 😔
Từ khi MS giới thiệu là hóng từng ngày...
ico của win xấu quá 😔
Thực sự theo ý kiến riêng thì icon xấu quá. Win 7 vẫn đẹp.

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
cố gắng đi các bạn "đợi chờ là một hp" 😁
nguyenmich
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang cài lại win 8.1 khi cài win 10 từ tối tới giờ. Xách dép vào nhà, không hóng nữa.
Crow93
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenmich mình thì chạy 1 mach xuống win 7 luôn.Win 8 hay 8.1 hay bị lỗi wifi, di chuột toàn bị ra cửa sổ. Win 10 chưa nhiều phần mềm hỗ trợ cho lắm
Gladi@t0K
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenmich Tại sao phải cài lại phê thế?
Nên clone cái hdd trước, hoac bỏ 1 cái hdd nào khác vô và install win10. Nếu không thích thì chỉ tháo cái hdd và bỏ cái cũ vào chạy ngon ơ.

Sent from my iYell...!
@Gladi@t0K nhiều người đâu có tiền để sắm nhiều hdd đâu bác 😁 mình hồi trước xài máy thùng cũng chỉ đẻ đó chứ chả bao giờ mở ra mà quậy hết 😃 laptop thì thôi công mở thì đem ra tiệm nhờ cài lên cài xuống win cho đỡ
Cháu tựu trường được hơn 2 tuần rồi :v
không biết các máy win 7 có được lên win 10 1 năm . sau đó phải nua bản quyền hay nếu ko mua có về dc win 7 ko nữa
@HoLyNightKing Mình đã về với win 7 rồi nè, nhưng mất 2 lần cài
win 10 vẫn chiến game ầm ầm đây,chẳng thấy j cả
chờ bản ghost
thế bao giờ mới có bản updata nhỉ mọi ng.??
nguyenmich
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình chỉ biết cài từ đầu, ý bác nói mình càng ko hiểu. Mình mù tịt vấn đề này
Anh_yeu_Su
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang dùng Win 8.1 Pro bản quyền vậy có update lên 10 được không?
@Anh_yeu_Su được bạn, win 7 còn được mà.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019