Windows 10 Mobile (10166) đã cho xem trước danh sách vật phẩm in-app purchase

Duy Luân
12/7/2015 6:39Phản hồi: 80
Windows 10 Mobile (10166) đã cho xem trước danh sách vật phẩm in-app purchase
Trong ứng dụng Store mới của Windows 10 Mobile build 10166, Microsoft đã cho phép chúng ta xem trước liệu một app nào đó có cung cấp in-app purchase hay không, và nếu có thì danh sách những vật phẩm đó là gì. Với Windows Phone 8.1 trở về trước bạn sẽ không thể xem thông tin này, thậm chí còn không biết trước là app có cho in-app purchase hay không, vì vậy không nắm hết những thứ mình có thể sẽ phải mua thêm sau khi tải về sử dụng. Hiện Android và iOS cũng chỉ dừng ở mức đánh dấu phần mềm nào có in-app purchase thôi chứ chưa cho coi danh sách vật phẩm chi tiết như Windows 10 Mobile. Đây là một thay đổi rất đáng hoan nghênh của Microsoft và hi vọng trong những build mới chúng ta sẽ tiếp tục thấy thêm các thay đổi nhỏ nhưng hữu ích như thế này.
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xe360.vn
TÍCH CỰC
9 năm
Vẫn lỗi đầy mới đau.. Store vẫn báo cập nhật mà không down được.. Không biết có phải reset lại không..
Lỗi không làm trạm phát wifi được mới tức.. Máy mình Lumia 730 2 sim.. có bác nào bị thế không..?
khanhsilicon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duy Luân bác có thấy cái vụ quay video 120khung hình/s ko? sao máy mình ko thấy.mình đang xài em lu1520
xyzmen
CAO CẤP
9 năm
@inspiron bây giờ lỡ bị tình trạng này ròo thì có cách nào khắc phục không bạn?
tranhuutri97
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duy Luân Ước gì có được con 1520,để thử nghiệm
Mới hôm qua em up Windows Phone 10 sử dụng thử cho con lúa mì 620 thần thánh , vừa up xong nó treo như treo cổ, tội thằng nhỏ lùi về 8.1 cho nó thở, chắc em phải kiếm cho nó đứa em như lúa mì 1520 cho zui nhà zui cửa
@inspiron Cảm ơn bạn mình cũng phải thử
mrductk111
ĐẠI BÀNG
9 năm
reset đi, 925 của mình trước cũng bị như vậy đó
mrnhat29
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mrductk111 Mình cũng bị tương tự. Không download được. Reset về factory luôn hả bạn? mất hết data k?
mrductk111
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mrnhat29 mất hết những gì lưu trong máy
em thì ko có cách nao để sử dụng bàn phím gõ tiéng trung phồn thể mà MS mãi ko cập nhật bộ gõ
@n2linh1610 Giản thể down được đó thím.
@tiger.pro cái mình cần lại là phồn thể cơ thím ạ, đang tính cuối tháng lĩnh lương gb wdp thím à
xpduyson
ĐẠI BÀNG
9 năm
Windows 10 PC cũng có
@xpduyson không liên quan nhưng có bác nào bị lỗi 0x80244007 khi tải không, trên pc build 10162 mà tải cái nào cũg dính, thế là store để làm cảnh, buồn quá 😔
vinadl
ĐẠI BÀNG
9 năm
ai dùng lu 430 lên bản này camera đã chụp ảnh được chưa hay bấm chụp bị treo như các bản trước. 430 mọi thứ tương đối ổn chỉ mổi tin nhắn gửi nhận chậm và lỗi và camera không chụp được thôi. à còn xem video thi thoảng treo luôn khởi động lại... ứng dụng games đôi lúc thoát bất ngờ dù máy ram 1gb. Nghĩ lại nhiều lỗi phết... nhưng là vọc sĩ nên chấp nhận mua em chuột bạch rẽ nhất dòng lu để thử nghiệm... he he
các bác cho e hỏi có game nào chơi dc trên win10 mobile k nhỉ...:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
nhưng bên iOS và Android nếu hack được sẽ dễ hơn
Gates
TÍCH CỰC
9 năm
Appstore bên iOS cũng cho xem những thông tin này nhưng theo tôi là chưa đầy đủ. Còn bên Android thì vô phương. Android - một trong những hệ điều hành ngu xuẩn nhất.
dragonsky09
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Gates Sao lại ăn nói như trẻ trâu vậy bạn. Bạn kể xem Android thua những hệ điều hành khác ở chỗ nào mà kết luận ngu xuẩn. Nếu ngu xuẩn sao nó lại phổ biến nhất thế giới
Mình đang dùng Lumia Icon xách tay Mỹ và đang chạy wp 8.1, sao vào phần phone update lại không có bản cập nhật naog là sao nhỉ? bro nào biết chỉ mình với?
@number1isnokia Bản này dành cho chương trình người dùng nội bộ trải nghiệm. Bác đã đăng kí và tải Windows Insiders chưa?
tuanpt-tvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@number1isnokia vì phần nâng cấp w10 chưa chính thức mà là dùng thử. anh phải đang ký mới có
@Trung MiNoLu À cái đó thì mình ko biết. cũng ko nắm đc khoản này..
@number1isnokia Vậy phải đăng kí và tải Windows Insider về mới thấy báo update
@Trung MiNoLu cảm ơn bạn ;)
mấy ông ms như dùng 1520 để thử nghiệm máy, nên cài win thử nghiệm ngon
còn máy khác cài win10 như hạch,
1020 chạy ì ạch bực mình
Nói không với winphone, nói thực là dùng chán lắm, thua xa android và ios
@thg.1812 Nếu chỉ là notification thì android và ios đều làm được. Nếu vì home thì android thuận tiện hơn nhiều khi người dùng tự biết mình hay xài gì. Còn độ mượt thì ios và winphone thua xa android: bạn cần hiểu, phân biệt và học cách cảm nhận rõ thế nào mượt của kéo thả so với chạy ứng dụng cũng như thế nào là đa nhiệm.
thg.1812
TÍCH CỰC
9 năm
@ZEROTHEXUS Icon của Ios và Android ấy, nó vô chi vô giác, nhưng wp thì nó đầy đủ, trực quan, sinh động và còn tuyệt vời hơn cả cái Notification (chỉ xem dc vài cái thông báo mà lại còn phải vuốt xuống) kia. Ví dụ Pin to 1 liên lạc thường dùng ra Home thì Android chỉ là chỗ để bấm mở ra trong đó wp còn cho biết số lượng tin nhắn đến từ người đó gửi đến,... Anh vừa bán Sony Z3 đi nên biết Android nó khực khực khực và giao diện nhạt nhẽo như thế nào. Trình duyệt lại ko đặt dc chế độ máy tính mặc định. Còn mấy cái kéo thả thì như nhau, khởi chạy ứng dụng chỉ khác là quá trình hình ảnh chuyển động của wp ko có mấy bước nhảy lò cò khực khực như Android.
@thg.1812 Chú vừa bán z3 không có nghĩa là chú xài hết được nó. Anh đảm bảo căn phòng của chú ở thường không gọn gàng cho lắm
thg.1812
TÍCH CỰC
9 năm
@ZEROTHEXUS Nói chung Android và IOS thiếu quá nhiều thứ hiện đại và hấp dẫn so với wp. Quanh đi quẩn lại mấy cái icon học theo Symbial thời sơ khai smartphone đã chết từ thế kỷ trước. Android và IOS so với Wp nó như thực vật bất động so với động vật sinh động.
suktqs
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình có e lu 1520 nhưng không giám thử, đợi có bản chính thức rùi lên, các bác cứ chuột bạch đi.😁:D:D
khanhsilicon
ĐẠI BÀNG
9 năm
lu1520 phải nói là quá mượt, quá phê.
Phần danh sách tất cả cá app thế nào các bác, chụp hình cho mình xem một cái nha các bác
Bản 10116 này chạy rất mượt, nhưng đang có lỗi là tin nhắn đến ko có báo chuông chỉ rung ko biết reset lại có hết ko nữa. Cái nữa là âm bàn phím quay số ko tắt đc thành ra lúc quay số lag vl. ko đổi đc hình nền nữa chứ
@dinhmanhht86 Bạn vào setting phần notification and action để cài đặt chuông cũng như thông báo
anhtoan0000
ĐẠI BÀNG
9 năm
có bác nào biết tại sao e cập nhật hoài cũng k dc k. e dùng lu 630 hai sim. và đang ở win 10 bản 149. và có cả windows insider rồi .
cứ free đi xem có tốt không.
Dấu hiệu một tương lai đầy tưoi sáng ,hy vọng một ngày nào đó Windows Phone 10 sẽ tốt hơn
pvming
TÍCH CỰC
9 năm
cái 930 cùi bắp của mình lên bản 149 bị lổi tùm lum dc 30 phút sau xuống lại 8.1. xong nó bị tiêu luôn hệ thống chống rung của camera mới gửi ra tt bảo hành. thay camera vừa nhận lại máy lúc chiều. chán...
@pvming chán mấy chú lười đọc quá. Upgrade lần nào xong cũng để yên cho nó auto update lại dần app, 1-2 tiếng nữa. Còn cài win mà hư chống rung thì cắc đã bị shop nó bịp rồi hehe
pvming
TÍCH CỰC
9 năm
@congthanhgiong vào đây xem nhé::::
https://www.tinhte.vn/threads/camera-cua-lumia-930.2479543/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119