Windows 10 Mobile chạy được ứng dụng Android APK không chỉnh sửa, nhưng liệu đây có phải là tất cả?

Duy Luân
9/8/2015 23:14Phản hồi: 124
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

toàn thành phần vô đọc tiêu đề xong comment thể hiện , phí công admin ngồi viết bài 😁
hoatongoc
TÍCH CỰC
9 năm
Người dùng tinhte vẫn chỉ là phổ thông thôi, lấy đâu ra mấy người gọi là cao cấp 😁
giapnv272
TÍCH CỰC
9 năm
mình không khoái vụ này lắm, thích LTV viết code mới lại hoàn toàn cho Windows10 thì sẽ ổn định và mượt hơn, như vậy về lâu về dài sẽ tốt hơn cho win10, nếu cứ sống phụ thuộc vào thằng khác như cách mà BB đang làm thì không ai thèm viết app cả.
Vạn sự khởi đầu nan, cơ mà thấy anh MS "nan" lâu quá rồi, cố gắng vượt qua nhé!
Qua đc giai đoạn này là ổn thôi, 2 anh kia ko thể bá đạo mãi đc 😃
tg791147
TÍCH CỰC
9 năm
Túm lại là M$ muốn thu hút và tạo điều kiện để các lập trình viên viết app cho wp. Nhưng thị phần thấp như vậy thì rất khó lôi kéo các dev!
thế mấy bạn cho mình hỏi là bản windows 10 mobile thử ngiệm có cài được file .apk không để mình lên thử nghiệm
@người mải chơi Được https://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-cach-cai-ung-dung-android-len-windows-10-mobile-bang-file-apk.2494308/
b0ytblue
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác không đọc kỹ bài à. Bb10 thì chạy trực tiếp, còn đây là chuyển thể thành native luôn. Khỏi mất công viết lại tốn time của dev...
Thích wp gét android
phund_54
ĐẠI BÀNG
9 năm
Toàn các thánh đọc mỗi tiêu đề xong phán
Chờ đợi một ngày windows mobile phát triển 😃
Mr.Fly
TÍCH CỰC
9 năm
Mấy bạn bảo win khác bb10 có biết là trc đây không thể cài trc tiếp file apk mà phải chuyển về định dạng file bar là file mặc định của bb10 mới cài đc.
Bb10 cũng có định hướng như bạn nói về win vậy nhưng kết quả chả đi đến đâu. Quan trọng là tiềm lực của anh Mai rất lớn k kể có Windows chống lưng cho win mobile.
urbanboss
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không liên quan nhưng cho mình hỏi tý con lumia 450 của mình sao ko chỉnh vừa chuông vừa rung được vậy? Pro nào giúp với.
@urbanboss Đơn giản vì rung chuông kết hợp wp chưa có nhé.
urbanboss
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phuongtrinhsat :eek: vậy thôi hết phim. Mic ko lo cải thiện trải nghiệm người dùm mà nghiên cứu ba cái vớ vẩn trên làm gì. Cho mình hỏi thêm câu nữa, 1520 chạy nhờ app còn lag như thế thì em 450 của mình nói riêng và các dòng lumia trung và thấp cấp thì sao:mad:
@urbanboss Cũng lâu rồi tôi k xài wp,tuy k xài nữa nhưng tôi vẫn theo dõi wp.Còn nó lag thì chủ thớt cũng đã nói rõ rồi đó. Với lại đây cũng là bản cho lập trình thôi, nên còn lỗi nhiều lắm.
Đang chờ đột phá wp 10. Tôi sẽ trở lại.
connect
ĐẠI BÀNG
9 năm
Phải chăng đây là bước đi có phần mạo hiểm của Mic?
Có thể họ đang có ý đồ khuyến khích người dùng windows 10 mobile và sau đó là phát triển thêm những phần mềm tiềm năng mà ở các hệ sinh thái khác chưa có hoặc không được tốt.
Xel Naga
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ở cái diễn đàn này đúng là lắm thánh phán thật, vẫn không thay đổi gì hết. Đọc chưa hết bài đã phán như biết rồi. Bài viết đã nói rất rõ ràng là:
Ứng dụng Android sẽ được công cụ lập trình của Microsoft chuyển đổi thành một ứng dụng Win 10 Mobile. Quá trình chuyển đổi đòi hỏi phải thay đổi một số hàm để ứng dụng tương thích với các dịch vụ và giao diện Win 10 Mobile, nhờ đó ứng dụng sẽ chạy tốt trên Win 10 Mobile. Microsoft không cho phép cài trực tiếp các tệp tin đuôi .apk lên Win 10 Mobile vì chúng không tương thích với các dịch vụ Microsoft. Nói thế các thánh phán đã hiểu chưa ạ?
w10 thanh điều hướng che khuất 1 phần game thì phải làm sao
@Tiến Trung QN Thì vuốt ngược từ dưới mh lên cho nó ẩn đi
@nqkthiendong trong hình mình đã vuốt rồi đó
crapto12
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chỉ cần WP nhiều app thôi thì mình sẽ bỏ android 😃, chứ iphone giá cao quá 😔
dh2xd
ĐẠI BÀNG
9 năm
có bác nào bị lỗi như em ko ah
khi comment và chat thì bàn phím che mất dòng nhập chữ, Em toàn nhập trong niềm tin ah
Bác nào biết cách khắc phục chỉ em với ah
@dh2xd mình cũng bị thế,akay thật
dh2xd
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Lâm Hiên lên 10152 đi bác dung ok roài
baymap1957
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dh2xd Mình thì mới bị.

Xu hướng

Bài mới