TIKI Freeship June

Windows 10 Mobile: Nhấn giữ vào Action Center để mở nhanh trình cài đặt
Duy Luân
6 nămBình luận: 144
Windows 10 Mobile: Nhấn giữ vào Action Center để mở nhanh trình cài đặt
Trên Windows 10 Mobile, khu vực Action Center đã có một cải tiến rất đáng giá. Giờ đây bạn có thể nhấn giữ vào những biểu tượng để mở nhanh phần cài đặt của chức năng đó, ví dụ nhấn giữ ô Wi-Fi để mở phần tương ứng trong Settings (tiện khi cần dò mạng), nhấn giữ phần 3G thì mở phần thiết lập mạng di động, hoặc nhấn giữ nút khóa xoay để vào phần cài đặt hiển thị. Trước đây ở WP 8.1 chúng ta không có thao tác nhấn giữ này, chỉ có thao tác chạm một cái để tắt mở kết nối mà thôi. Nhờ nó mà giờ đây bạn có thể tiết kiệm được vài giây cuộc đời và nhiều lần nhấn nút, khá là hay. Anh em nào còn mò ra được thứ gì mới trong Win 10 nói chung và build 10572 nói riêng thì hãy cho mọi người biết với nhé.

Cảm ơn bạn @volm đã nói mình biết về tính năng này.

Video
hien.ct
ĐẠI BÀNG
6 năm
có lâu rồi mà
@Duy Luân đồng bộ từ trên tài khoản MS về máy mình ấy ạ. danh bạ thì đầy đủ nhưng không có tin nhắn nào được đồng bộ về máy
canhkhoai
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sweetlove_sunny Cái lỗi này mình bị này 😔. Toàn tin nhắn quan trọng @@
Huudieu147
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Em dùng cái bản ...166 đã thấy nó rồi. Bác lắm việc quá nên giờ mới nghịch ra đấy chứ.
kenygiang
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Cái này iOS không có nhưng 1 tweak trên cydia là Quickdo thì có!cũng mới phát hiên ra cách đây mấy tháng do vô tình nhấn giữ lâu!
hien.ct
ĐẠI BÀNG
6 năm
chẳng cần 3d touch luôn
dungkma
ĐẠI BÀNG
6 năm
có từ thời 536 🆒
nhanaptx
ĐẠI BÀNG
6 năm
có từ hồi lúc ra win 10 tới h, tới nay là gần chục cái buil nay anh Luân mới phát hiện ra, lúa thiệt chứ.. 😆
kooo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình nghĩ cái này có khá lâu rồi.
vinhtai0717
ĐẠI BÀNG
6 năm
buil ni co ổn định không vậy. về phầ pin thì sao. bác nào dùng 730 lên rồi cho ý kiến vs
@LsCowboy thế éo nào qua đêm 930 của mình 7%
@vinhtai0717 Pin ngon. nhưng thỉnh thoảng tự khởi động lại. Ứng dụng thời tiết ko vào đc. Bản 549. Chả muốn lên nữa. Đợi các bản sau xem có ổn định hơn ko nữa.
vinhtai0717
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Phùng Tâm đã lên lại. và thấy đỡ hơn mấy bản trước nhưng vẫn thua xa 8.1 . thời tiết thì bác hoi cotana phát là ra thôi cần j vào xem :v
@vinhtai0717 Thì tôi ở Cẩm Khê, mà nó mặc định là HN. Về lại wwin 8.1. Lên rùi lại về mãi chán rùi ấy!
nhấn giữ bất kỳ setting nào để pin ra Start!
Cu_Phuc
ĐẠI BÀNG
6 năm
cái này có lâu rồi, nhưng có cái mới là đồng bộ skype vô sms. có cách nào bỏ sync không, Ms làm cái trò này đúng ức chế. chat trên máy tính mà phone tự kéo về, đến lúc cần đọc sms từ sim vuốt mỏi cả tay
vunampro92
ĐẠI BÀNG
6 năm
vâng một tính năng tuyệt vời 😆)))
Hóng tính năng chụp ảnh bằng cách nhấn nút trên tai nghe !!! Không biết bao giờ WP mới có hay là sẽ không bao giờ có 😔
narus
TÍCH CỰC
6 năm
@Nhok Lùn mình dùng gậy tự sướng cắm 1520 vào không chụp được ảnh
@narus Vậy nên mới mong chờ MS thêm tính năng chụp ảnh bằng nút bấm trên tai nghe.
@Nhok Lùn mình thấy nhấn giữ nút tai nghe là mở trợ lí ảo, kể cả màn hình đang khóa, cotana hay google now đều được
Windows Mobile ngày càng ngon nhỉ.
cái chức năng này có từ bản windows 10 mobile đầu tiên rồi add ơi. Mình dùng ngay từ ngày đầu luôn rồi. Vì chuyển từ android sang mà android minh hay sư dụng chức năng này nên khi sang windows 10 mình thử luôn chức năng này nên biết.
sonvnvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mod ơi cái này đã có trên build 10536, ai còn đang dùng build này cứ thử đi.
cái cần thiết là vừa rung vừa chuông thì nó có chưa anh em? Thêm cái ghi âm cuộc gọi nữa, và cái cuối cùng là con trỏ trên bàn phím còn giật với lag kinh hồn như các phiên bản trước không?
@kobebryant ghi âm thì bình t hường thôi bác nhỉ, bên android thấy ghi phà phà làm mình phát thèm 😁
@denmilu Mình đang xài Zenfone 2 nó còn có chế độ tự động ghi âm cuộc gọi hoặc ghi âm số lạ,... Máy vợ mình 640XL đang 8.1 chưa dám lên W10 vì còn nhiều lỗi
@kobebryant Mình 930, vẫn 8.1. Thấy anh em lên 10 còn nhiều lỗi quá mà mình cần sự ổn định nên chưa lên 😁
tgmjgm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Wp mình ko ưa vì điểm duy nhất là ko có vừa rung vừa chuông, rung ko thôi thì lại yếu quá, ra đg ko biết cuộc gọi đến.
Vậy là vừa rung vừa chuông rồi hả bạn? Ko phải cái kiểu là phải hết đoạn nhạc chuông thì mới rung 1 cái chứ?
Chinh phụ
ĐẠI BÀNG
6 năm
dễ sài hơn 3d touch
gaubattu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lâu là từ những build trước đã có rồi. 😁

KLQ: Mình dung Egde nhưng không vào được nhattao, nó cứ bị lỗi load cái đăng nhập bằng tài khoản tinhte.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019