Windows 10 sẽ còn nhận được nhiều cập nhật về tính năng và giao diện trong tương lai

28/9/2020 2:9Phản hồi: 94
Windows 10 sẽ còn nhận được nhiều cập nhật về tính năng và giao diện trong tương lai
Không chỉ dừng lại ở việc cập nhật giao diện Start Menu mới, người đại diện của Microsoft cho biết họ vẫn đang và sẽ tập trung cho việc cải tiến Windows 10 cả về giao diện mới lẫn tính năng để đem lại cho người dùng trải nghiệm tốt hơn. Ông Panos Panay, người đang phụ trách mảng Windows và Surface nói rằng người dùng đang không chỉ cần Windows mà họ đang trở nên yêu thích hệ điều hành này hơn, do đó công ty cam kết sẽ tập trung để cải tiến Windows 10 thêm trong thời gian tới.

Panoy cũng nói rằng chưa bao giờ Microsoft lại đầu tư vào Windows 10 nhiều và nghiêm túc đến như vậy. Mặc dù hiện tại chúng ta vẫn chưa có nhiều thông tin về lộ trình cập nhật cũng như họ sẽ cải tiến gì, tuy nhiên theo như những gì được đã được đăng tải trên mạng, có thể sắp tới Windows 10 sẽ có trình duyệt file File Explorer xịn hơn, đẹp hơn. Ngoài ra có thể thiết kế của thanh taskbar cũng sẽ được thiết kế lại với các góc tròn để trông đỡ cứng ngắt hơn, cải thiện UI của nhiều thành phần khác.

Để có được cái nhìn chính xác và tổng quan hơn, có lẽ chúng ta vẫn cần phải đợi thêm, cho tới khi Microsoft công bố thêm thông tin về những cập nhật sắp tới. Mình cũng là một người dùng Windows và rất hóng những thay đổi này trong, hi vọng chúng ta sẽ sớm nhận được những bản beta để trải nghiệm những thay đổi thú vị.
Theo WindowsLatest
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

adbio
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mong là sau mỗi lần cập nhật bớt lỗi là được!
@adbio h cập nhật win như kiểu ios.
@adbio Thường thì những đời mấy củ lên mới dễ lỗi, hoặc lên vội, chứ mình thấy từ từ lên thì không bị lỗi gì cả, mà lại mượt mà và ngon hơn.
@adbio Chắc phần cứng cũ dễ lỗi thôi. Mình chạy Ryzen 5 3000 mới lên gần được tuần mà chưa thấy có vấn đề gì
Dùng song song macOS lẫn win mà nhiều lúc dùng bàn phím gượng quá 😔. Chưa kể thói quen, cách thức sử dụng của mỗi hdh lại khác nhau nữa
@Hai Tay Ôm Nợ Hoặc F2 để Rename 😃)
@Hai Tay Ôm Nợ F2 rename thì quá chuẩn rồi còn gì.
nhqdat
TÍCH CỰC
4 năm
@Hai Tay Ôm Nợ F5 thì hơi đần độn, chứ chuột phải + refresh là cách thức delay để não thư giãn và bớt căng thẳng đấy ông ạ!
@flower_cutter F2 đây ạ 😆
jin_279
TÍCH CỰC
4 năm
"Nhận được" bro
@jin_279 iTinhte mà =))
@jin_279 Đua chỉ tiêu mà 😆 Hệ điều hành nào mà chả phải cập nhật thường xuyên, thế cũng thành bài 😃
daibt
ĐẠI BÀNG
4 năm
làm sao để đơn giản và dễ dùng với tất cả mọi người thì ngon...
Đến tiêu đề cũng sai chính tả. Ngày càng kém tinh tế
@Luci882 Window 10 sẽ còn * Nhật * được có nghĩa là sẽ còn * Hàn * được, * China * được.....😁
@Luci882 Thôi chịu thôi.
Ai cũng có lỗi chính tả, khác nhau là ít hay nhiều.
Screenshot 2020-09-28 115449.jpg
hungtomtest
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Luci882 công nhận sai chính tả là đặc sản của các mod ở tinhte. sai thất thình lình
vitdet2002
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hungtomtest Nhưng sai ở cấp tiêu đề luôn thì thể hiện sự cẩu thả và không tôn trọng người đọc nữa Bro.
Tiêu đề bài sai chính tả luôn kìa bác ơi
Phuhoba93
TÍCH CỰC
4 năm
Cái thắc mắc là vì sao nó không giải quyết mọi lỗi người dùng gặp phải bằng một bản cập nhật lớn thay vì tuần nào cũng tung ra một bản cập nhật nhỏ mà cứ fix được lỗi này thì lòi ra lỗi khác?
anh523110
TÍCH CỰC
4 năm
@Phuhoba93 vì bản nhỏ sẽ tốt hơn bản lớn 😃 dễ update, dễ phát hiện lỗi sau khi update.
@Phuhoba93 vậy nếu bản cập nhập lớn đó mắc lỗi thì đợi vài tháng cho bản cập nhập lớn sau mới fix à? Người ta chia ra hotfix update và cumulative update là có lí do cả. Hotfix thì khi nào bug gấp thì fix xong release ngay, còn cumulative 1 tháng chỉ có 1 lần. Còn lớn hơn thì có feature update 1 năm chỉ có 2 lần (hoặc 2 năm 1 lần với bản enterprise)
Không định ra windows mới mà cứ thế update à anh Mic.
@trantrungkien.ct Có thông báo 5 năm về trước là ko ra Win mới rồi , chỉ update thêm tính năng và giao diện .
quang577
TÍCH CỰC
4 năm
@trantrungkien.ct Mac OS X nó 10 năm mới lên được 11 😃
Phong8822
TÍCH CỰC
4 năm
@trantrungkien.ct ko ra win mới r, giữ và nâng cấp thôi
@Phong8822 Mình cũng thích như vậy.
htux
CAO CẤP
4 năm
@quang577 gần 20 năm mới lên OS 11 lận bạn, ra mắt năm 2001
Chắc 2030 mới có được bản cập nhật hoàn chỉnh và đồng nhất quá =)))
cuong_uot
TÍCH CỰC
4 năm
@Vỹ Spirit Hoàn hảo là gì bạn
Chứ giờ chả lẽ bảo “update trong tương lai chả có gì đâu” à 😁 ?
Lâu ko dùng Win, ko biết giờ đã scale tốt cho các màn có độ phân giải cao chưa các bạn?
Nhìn cái hình MS Teams cuối bài lại ức chế vì nó cứ tự cài và tự khởi động cùng máy dù mình chả có nhu cầu dùng tới. @@! Lần nào cài Office xong cũng phải gỡ nó ra. Đúng kiểu ép người ta phải dùng.
@Nha.tranthanh Thế bạn lại chưa hiểu vấn đề rồi. Bạn đọc kĩ đi đã nhé. Mình ko chỉ trích Windows. Teams cũng ko phải là phần mềm mặc định của Windows bạn ạ. Khi bạn mua bản quyền MsOffice và cài nó sẽ có lựa chọn cho bạn những phần mềm muốn cài và mình chỉ chọn Word, Exel, PP, Outlook. Vấn đề là thằng Teams này sau đó nó cũng tự động cài trong khi mình ko hề chọn đó bạn.
@dat225 teams không chỉ chát và hộp đâu bác. nó còn nhiều cái lắm. cái gì tự mà tìm hiểu còn không muốn tìm hiểu muốn vào là ăn thì . . .
dat225
TÍCH CỰC
4 năm
@Nha.tranthanh Uh, nhu cầu khác nhau, họp là họp, còn công việc thì các công cụ khác rồi. Còn cái gì học thì khó nói, nếu học cái gì khiến thu nhập tăng thêm 5-10tr/tháng thì mình cũng chả ngại học, vẫn học đều.
nmduc1409
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dat225 Haha mình cmt vì câu bạn phát biểu "đúng chuẩn rác công nghệ" nghe nó ghê quá.
Chỉ đơn giản nó ko phù họp nhu cầu và cv của bạn thôi 😃
quocanh1988
ĐẠI BÀNG
4 năm
Gu của mod tinhte là sai lỗi chính tả hả anh em? Mod nào viết bài cũng sai chính tả
@quocanh1988 Đấy là tính năng =))
quocanh1988
ĐẠI BÀNG
4 năm
@namlshb0002 Tính năng đỉnh nhất của tinhte là đây. Kkk.
Cứ vài tháng là có bài về Windows 10 mới, thiết kế bo tròn các kiểu, mà mãi không thấy đâu 😔(
V’t
TÍCH CỰC
4 năm
Mình thấy cái biểu tượng hình vuông của windows xấu quá, kể ra làm như IOS thì đẹp
Đó là điều đương nhiên
Jos AT
TÍCH CỰC
4 năm
Chờ những cái mới thêm là gì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119