Windows 11: Các điểm mình thích & chưa thích

Duy Luân
18/6/2021 0:23Phản hồi: 214
214 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anhvund95
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cài lên máy chính xóa hết dữ liệu, bị 1 app của công ty báo lỗi ko kết nối được server, còn lại mọi thứ ok. đang cài lại app đó trên win 10 rồi update lên 11 xem sao
mynkp
TÍCH CỰC
3 năm
sao bên mac setting đơn giản mà bên win control panel nhiều ngõ hẻm thế các bác nhỉ
Ngon mượt. Update trực tiếp từ windows 10 đang xài với 1 đống apps cả UWP lẫn app thường. Game chơi ngon lành, app chạy tuốt. Cảm giác còn nhẹ hơn windows 10 21h1.
iamcp
TÍCH CỰC
3 năm
Snap mọi khi phim Windows + mũi tên là được mà 😆)))
VNPT001
TÍCH CỰC
3 năm
@iamcp có ai bảo ko được đâu
farrell
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ko thích: Các cửa sổ ứng dụng ở taskbar giờ luôn combine, ko còn lựa chọn ko combine nữa
TT10
TÍCH CỰC
3 năm
Chính xác là chừng nào có bảnh chính thức vậy anh em?
@TT10 nó còn chưa ra mắt 😁
Dương 1H
TÍCH CỰC
3 năm
Độ phổ biến nói lên tất cả :3
matinews
ĐẠI BÀNG
3 năm
Các phần khác không quan trọng lắm vì cảm thấy chỉ là thay giao diện thôi! Chỉ muốn cái folder recent file trên win 7 trở lại cho dễ thao tác hơn!

Phần chia cửa sổ thì trên win 10 thực hiện bằng tổ hợp phím windows + 4 phím điều hướng là nhanh hơn so với việc rê chuột và chờ hover!
.CyberSec
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mấy cái bo góc có từ thời XP rồi anh em. Chứ không phải học theo MacOS nhé 😁
xuankage
TÍCH CỰC
3 năm
dồn control panel với setting lại làm 1 mới có vấn đề ấy 😆 vì giờ tìm fix 1 cái gì đó trên mạng đa số vẫn là hướng dẫ dùng control panel 😃) với cái file explorer thì có gì mà rối? cũng chỉ để duyệt thư mục là hết
Vừa cài thẳng lên máy thật, không chơi máy ảo. Cảm nhận ban đầu là khá mượt mà với các hiệu ứng mở menu, start menu, chuyển cửa sổ, taskbar.
Screenshot (2).png
Thật ra cái snap thì có thể dùng phím win + mũi tên. Cứ thử đi là biết ngay nó hay như nào á mod 😆)
@Khương Anh Kiệt Mình cũng đã từng biết mà quên hahaha
Đc nâng cấp free: thích
File explore xấu: k thích
chưa thay đổi nhiêu
minhtien3328
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không biết lên 11 có bỏ được auto update windows không các bác nhỉ. Chứ như win10 nhiều khi nó cứ cập nhật rất bực mình mà nhiều khi còn treo cả máy luôn.
tancantn
TÍCH CỰC
3 năm
Vẫn nửa vời lắm
Cái tính năng chia cửa sổ Mac gọi Win = cụ. E ko hiểu sao cái đơn giản này Mac ko làm cho nó hữu ích khi anh em cần xem cửa sổ trên cùng 1 màn hình nhỉ?
.CyberSec
ĐẠI BÀNG
3 năm
@featherchickens Mỗi người một cách dùng bác ạ.
Em thích cách chia màn hình độc lập của MacOS nhưng lại thích kéo vào cạnh là chia luôn của Windows 😆)
Chỉ mong hỗ trợ màn 4k và chế độ cảm ứng cho ngon lành là ok rồi.
codochi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@x_hien1987 Tôi xài màn 4k từ 2015 đến giờ có vấn đề gì đâu nhỉ???
App/Soft không hỗ trợ là do app. Thằng zalo năm đó tôi phản ánh vụ hỗ trợ 4k nó cập nhật ngay và liền.

Như app surveillance station client ko hỗ trợ 4k vẫn có cách scale nó ra được mà.
Còn rất nhiều cái dính tới giao diện cũ, cũng giống giao diện của TinhTe, tuy đổi mới nhưng vào sâu bên trong vẫn còn đầy chỗ giao diện cũ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019