Windows 11 có build mới sáng nay ah, các bác chạy úp lên xem.
Home Sweet Home
3 thángBình luận: 173
Chúc các bác cuối tuần vui vẻ !!!

#windows 11
173 bình luận
core i3 7xx , ddr4 8GB , SSD cảm nhận 11 thao tác vẫn chậm chậm nhỉ tại nó nặng hay chưa chính thức k ổn định ta
@nefertem mình core i3 7100U, SSD, DDR 4GB hong bit 3 hay 4 nữa
chạy thấy nhanh hơn 10 nhiều đó.. xài đã lắm.. o nghĩ bản beta mà ngon vay luôn
TMart
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@aquadelavie Mình cũng cập nhật lên thấy chậm cài lại về dev bản pro for workstation chạy mượt mà. Bản này phải lưu cẩn thận dùng lâu dài mới được.
Phonomania
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@nefertem Tôi 1 con i7 đời 3. 1 con i3 đời 7 dùng nuột luôn. Chả vấn đề gì
@Phonomania Qua 2 đợt , đợt này MS tút lại gần hết các lỗi, mướt rồi bác ah . Chạy căng đét
Cười vô mặt
Có gì hot không anh em?
@Duy Luân chim hot
KHABT
TÍCH CỰC
3 tháng
@Duy Luân Hot hơn android, android 2 năm nay chưa update bản mới, chán vl.
@Duy Luân Âm thanh cải thiện rõ rệt. Nghe phê hơn win 10. Ai là fan âm thanh nên cài thử. Đây là điều mình thấy trên máy của mình nhé. Các bạn thử xem có đúng ko
truclc
ĐẠI BÀNG
3 tháng
mới up xong sáng nay, sửa lỗi lặt vặt khá nhiều cũng lười đọc 😁 https://blogs.windows.com/windows-insider/2021/08/05/announcing-windows-11-insider-preview-build-22000-120/
@truclc Thấy cải thiện quá trời thứ. Thông báo và các mục đc làm ổn định nhiều hơn ah bác.
tegiac97
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@truclc Thay vì 1 tuần ra 1 bản như Windows 10 dev channel thì giờ với windows 11, 1 tháng ra 1 bản update với cái changed log nó dài như cái sớ ấy. Nhiều quá tui cũng lười đọc @@
hoang559
TÍCH CỰC
3 tháng
@tegiac97 Có ai đó sai nha, mới được 1 tuần (beta) và 2 tuần (dev) mà đâu phải 1 tháng ra 1 bản update đâu
tegiac97
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@hoang559 tui sai thật -)) Mới check lại Flight Hub thì đúng là vẫn 1 tuần 1 bản dev. LON nhiều quá nên định hình về thời gian nó hơi sai =))) Tự gạch
Screenshot 2021-08-09 150728.png
Hóng mỗi chạy app android mà mãi không có các bác nhỉ.
TMart
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Chicotoj2016 Không biết có khá hơn chạy giả lập Bluestack không. Tìm cái app DLNA thử cả trăm app không cái nào ra hồn
Ensteni
TÍCH CỰC
3 tháng
@Chicotoj2016 Đăng ký tk amazon trước đi bác nào ra rồi xúc 🤠 Sợ thằng amazon nó ăn dày bắt phải mua gói prime hay gì đó thôi.
Mới lên sáng nay, cũng chưa cảm nhận được cái gì mới
Chờ có bản chính thức lên cho lành 😁
23hoangthe
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Máy mình vẫn báo không đủ tiêu chuẩn cài win 11, không biết sau thế nào
@23hoangthe bản dev ham hố ci bạn
TMart
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@23hoangthe Máy mình chip 9500T là thế hệ 9 trước cho cài giờ cài lại nó báo không đảm bảo cấu hình tối thiểu, cài theo cách khác lại được. Giờ chạy phà phà
@23hoangthe bạn lấy bản update lên dù bất cứ máy nào ko? Mình up lên cho máy HP 8730w chíp T9400 ram 4GB vẫn đc.
NAM MAI
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@23hoangthe Cứ tải bản mới nhất về. Xong giải nén iso ra. Xóa cái file tên gì quên rồi. Ở trong sources của nó. Là cái ok ngay
phuc1_1989
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@manchirua Dev nhưng dùng ổn phết bác à
ahkaudiovn
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Từ lúc lên Win11 đến giờ cảm biến vân tay của mình k hoạt động. Có cài đặt được nhưng lúc log in vào thì k nhận
@ahkaudiovn Vào device setting, device manager, phần biometrics device gì đó, xoá hết đi khởi động lại máy, nó update driver là hết. Mình bị Hello face xoá đi là đăng nhập bằng khuôn mặt được luôn.
Bootcamp vẫn chịu
hoangduycc
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Bản này chả có gì hot, chỉ tập trung fix lỗi thì phải.
Mới đọc bài thấy bảo Mic giữ nguyên những yêu cầu để cài nên về luôn W10, ko thèm chơi nữa :v
@cucai.duong Máy chip T9400 2008 vẫn up lên được đây, kệ nó, có các bác kĩ thuật lo thôi, lo gì.
@thepurity81 ghét cái thái độ bác ạ 😁
jackyminh
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Cảm biến vân tay vẫn lỗi, chưa fix. Chịu chết ko dùng dc từ khi lên Windows 11 Developers. AE có cao kiến hướng dẫn để dùng lại
@jackyminh Vào device setting, device manager, phần biometrics device gì đó, xoá hết đi khởi động lại máy, nó update driver là hết. Mình bị Hello face xoá đi là đăng nhập bằng khuôn mặt được luôn. mượn câu trl của bạn bên trên cho bạn
bản beta thì nhường các bác chuột bạch 😁
CHỦ YẾU LÀ FIX LỖI RẤT NHIỀU
oliverleo
ĐẠI BÀNG
3 tháng
có vẻ bị lỗi bộ gõ anh em ạ. incon trên taskbar bị díu vào nhau xong gõ tiếng việt thỉnh thoảng bị chèn chữ double vào từ đầu tiên của line
Khoa SE
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Nhiều lỗi quá các Man ạ
Lỗi kéo cửa sổ window files vẫn còn y nguyên.
Các thay đổi và cải tiến
- Tiện ích Gia đình mới cho tài khoản MSA! Nó có sẵn ở tất cả các ngôn ngữ và khu vực Windows. Nó cho phép bạn xem hoạt động gần đây từ các thành viên trong nhóm gia đình Microsoft của bạn.
- Bắt đầu triển khai huy hiệu thông báo cho biểu tượng Trò chuyện trên Thanh tác vụ tuy nhiên không phải ai cũng nhìn thấy nó .
- Cải thiện giao diện của nút đóng trong cửa sổ xem trước trên Thanh tác vụ.
- Khi thay đổi hình nền cho Màn hình, ngay cả khi Cài đặt đã được mở, sử dụng Chọn nền qua Chế độ xem tác vụ giờ đây sẽ buộc Cài đặt chuyển sang bất kỳ Màn hình nào bạn thực sự đang sử dụng.
- Đã chuyển nút Nhận dạng trong Cài đặt hiển thị ở ngay dưới quyền kiểm soát để sắp xếp màn hình của bạn (khi bạn có nhiều màn hình được kết nối) để dễ tìm hơn.
- Cập nhật menu ngữ cảnh của File Explorer để nhỏ gọn hơn một chút cho người dùng chuột.
- Đã cập nhật nút “Mới” trong thanh lệnh của File Explorer để sử dụng kiểu menu thả xuống với tất cả các tùy chọn trong một danh sách thay vì danh sách lồng nhau.
- Một số điều chỉnh để cải thiện việc sử dụng không gian và kích thước hình thu nhỏ trong ALT + Tab, Chế độ xem tác vụ và hỗ trợ chụp nhanh.
Ngoài ra cũng kèm các sửa lỗi ở bản trước.
Chi tiết xem
https://blogs.windows.com/windows-insider/2021/08/05/announcing-windows-11-insider-preview-build-22000-120/

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019