Windows 11 có build mới sáng nay ah, các bác chạy úp lên xem.
Home Sweet Home
3 thángBình luận: 173
chắc build lại cấu hình tầm trung cỡ thế hệ 10 trở lên chạy mới mượt quá
Máy mình thì báo không đủ phần cứng, trong khi đủ cả 1gh, 4ram, 64x, TMP2.0
KHABT
TÍCH CỰC
3 tháng
Ông Dell vừa update BIOS, mỗi lần up là sợ, mùa dịch hư cái chả biết thế lào.,
@KHABT Đợt còn công ty cũ, mình được cấp 7290 bản 13inch, úp Bios xong tèo luôn. Không lên màn hình. Hên máy công ty nên có Pro Support, hãng chạy qua làm rẹt rẹt.
Buồn ghê...
@KHABT Gỡ bỏ cái support của dell đi. Dell chơi khoá một số thứ như lock điều khiển quạt, không cho undervol các kiểu
KHABT
TÍCH CỰC
3 tháng
@gatheringviolet Cái phần mềm support, recovery này cứu tôi 1 bàn thua. Hôm trc tôi gỡ phần mềm diệt virus, thế là máy tèo luôn, ra quán bắt chạy lại Windows, hên có phần mềm dell nó recovery lại, Windows vào dc.
@KHABT Recovery của windows có sẵn nha bạn. Cái phần mềm dell đó chỉ kích hoạt lên thôi. Nếu cài windows đúng cách thì luôn recovery được. Tuy nhiên nếu không rành về cài đặt sửa windows thì pm đó đúng là cứu tin của bạn 😆
KHABT
TÍCH CỰC
3 tháng
@gatheringviolet Thử nhiều cách rồi, sửa file boot, chạy repair, chạy mini windows các kiểu để sửa mà ko dc.
Sau một tuần dùng để lướt web mình thấy rất đơ lác so với win 10. Nhưng có ưu điểm cải thiện âm thanh rất tốt. Font chữ dễ nhìn và chưa ảnh hưởng tới các phần mềm mình đang dùng. Máy mình hp i510th
@Galaxy 2019 mình thì khác.. mọi thứ mượt hơn nhiều so với 10 hic
máy cũ wá rồi chạy 10 mún không nổi luôn á
@hoangtien123 Mình cũng cảm nhận rõ hơn bản cũ và win 10 nhiều.. qua 2 đợt úp, tới nay là gần như mỹ mãn dồi , mấy nay ở nhà dùng laptop nhiều, cảm nhận rõ ah
Bản này sửa khá nhiều lỗi, ae nên up lên
@vanthoi1991 Úp xong ngồi nhìn cái máy, mượt mượt vãi , xem phim ảnh phê lòi Bác ah
Yêu quá
@DC1970 uhm. Nó chạy ngon lành. Fix gần như cả đống bug mà. Win 11 chạy trên SSD ngon hơn hẳn Win 10. Mà cái File Explorer mới nó vẫn còn bug. Lâu lâu vẫn bị crash, với cái lịch góc phải lâu lâu lag nó chạy theo chuột 😁
lên được 1 tuần mới về lại win 10 hôm qua, cảm giác nó mượt đẹp nhưng nhiều thao tác phẩn hồi vẫn chậm, nó thấy nóng máy hơn win 10 nên về đã, có chính thức lên sau
crazyfox
TÍCH CỰC
3 tháng
Các bâc cho hỏi bản preview có xài được app android chưa?
hoang559
TÍCH CỰC
3 tháng
@crazyfox Chưa có
lap009
ĐẠI BÀNG
3 tháng
i5 đầu 6, 8gb ssd nvme chạy ổn, dùng văn phòng không lỗi lầm gì to tác
Chip ryzen nó k hỗ trợ à các bác? Em k thể dky kênh beta hoặc dev...
TyTysalon
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Cho tôi hỏi chip M1 khi nào có bản cài Window 11..? thanks.
thông báo email chậm quá, có lúc phải mở app Mail lên mới nhận được thông báo
@ka me to ko Bác úp lại App Mail, qua lên Store có bản mới ah. Em chạy 3 acc 1Gmail + 2Outlook, mail vẫn push bình thường. Chỗ Focus Assist, Bác đưa Email vào dạng ưu tiên, là hắn ưu tiên đẩy thông báo lên đầu luôn.
Tech-lover
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Windows 11 hỗ trợ tai nghe và loa Bluetooth chuẩn AptX. Rất đáng cài đối với ai thích nghe nhạc qua bluetooth
Chưa được trải nghiệm win 11 😔
đã lên
úp lên có chơi đcc game fifa, PUBG, liên minh không ta
@7594195230 chơi được nhưng chậm hơn 10
nghia.vt
ĐẠI BÀNG
3 tháng
mình bị lỗi vặt nhiều, chán quá cài lại win10 rồi, windows explorer lỗi lung tung
Note 8
ĐẠI BÀNG
3 tháng
đã lên k thấy gì khác lạ cả, cũng chỉ để xem youtube thôi.
có anh nào lên win 11 máy hay báo full disk ạ
DAVIDHUY08
ĐẠI BÀNG
3 tháng
CPU mình chạy khá là nóng (i5 7200U: 70-85oC), các bạn có vậy không?
@DAVIDHUY08 Máy mình i7 6820HQ để không tải 38-39 độ 😆
Up xong ko shutdown được. Haha

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019