Windows 11 đã có tính năng tự động thay đổi hình nền mỗi ngày bằng hình nền từ Bing

vn_ninja
20/5/2022 14:1Phản hồi: 70
Windows 11 đã có tính năng tự động thay đổi hình nền mỗi ngày bằng hình nền từ Bing
Mình hiện đang tham gia Windows Insider kênh Release Preview. Tối hôm qua thấy Windows báo có update, cập nhật lên (bản build 22000.706) thì thấy đã xuất hiện tính năng dùng Windows spotlight làm hình nền cho desktop.

Để kích hoạt thì anh em nhấp chuột phải vào khoảng trống trên desktop, chọn Personalize, vào mục Background > Personalize your background chọn Windows spotlight là được. Lúc này thì hình nền trên desktop sẽ tự động được thay đổi hàng ngày bằng các hình nền rất đẹp từ Bing. Tính năng này đã hỗ trợ cho màn hình lock screen từ lâu, giờ là tới desktop.

Anh em nào muốn thử ngay thì có thể tham gia chương trình Insider bằng cách vào Settings > Windows Update > Windows Insider Program > Choose your Insider settings chọn Release Preview xong rồi check update và lên bản build mới là được nhé. Release Preview là kênh ổn định, sẽ được dùng trước các bản build chính thức trước khi được public rộng rãi nên anh em không cần lo lắng về độ ổn định.

Hoặc có thể cài app Bing Wallpaper chính chủ Microsoft tại LINK NÀY, có chức năng tương tự nhưng hình nền sẽ có logo Bing ngay góc nhé.

Còn chắc nhất thì chờ cập nhật chính thức cũng được, cũng sắp rồi. Chúc anh em vui vẻ 😁
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trước dùng bing desktop từ chục năm trước đã có tính năng này, chính chủ MS luôn, ko hiểu sao giờ mới tích hợp vào 😅
@bucom2486 Ủa mình tưởng Release Preview ổn định hơn bản Beta chứ.
@HaiChin Mình nhầm bạn ạ 😁
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@If you dont mind MS mà, lúc nào cũng cà rề 😁
@If you dont mind Mình ghét mấy cái này. Toàn ads.
Erix
TÍCH CỰC
2 năm
Giật như ch.ó m,ạ, đậu moé MS
BenGlo
CAO CẤP
2 năm
@Erix thế bạn đi mà làm : ))
Erix
TÍCH CỰC
2 năm
@BenGlo câu trẻ lời của những đứa sống thể kỉ trc
@Erix Bản beta giật là bình thường, muốn ổn thì từ từ hãy update
Apple2612
ĐẠI BÀNG
2 năm
Dùng app Bing wallpaper của MS chính chủ là đc thôi bà con
Cười vô mặt
Ngoknc
CAO CẤP
2 năm
@Apple2612 Nghĩa là sao bác
Apple2612
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Ngoknc Ý em là bác nhóm các icon lại trong thanh taksbar là khỏi ngứa mắt 😎
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@Apple2612 Nếu có tích hợp thì ngon hơn cài app chứ 😁
@Apple2612 Cũng đang xài cái này, ổ áp. Thấy cái nào đẹp là lụm lại sau dùng sau 😁
Các bạn chẳng cần phải tham gia Windows Insider để trải nghiệm đâu. Tải và cài Bing wallpaper từ trang chủ của Microsoft về là được.
hoangduccn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Sai lầm khi đăng ký bản preview, sau khi đăng ký xong thì không về đc bản chính thức. Muốn về bản ổn định thì phải cài mới, bó tay với anh Microsoft.
xikeqwerty
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hoangduccn Không đọc hướng dẫn sử dụng trước khi dùng lại chửi MS
Cười vô mặt
Kiệt Đây
ĐẠI BÀNG
2 năm
Trên Mac nếu bạn nào thích thì dùng Unsplash, chức năng y hệt.
thích bing wallpp, cái nào cũng đẹp.
Mình đang gặp lỗi delay taskbar, mấy tháng rồi chả thấy fix, toản update gì đâu đâu..
Hình nền Bing luôn đẹp, xịn ❤️
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@nnkjsc Công nhận đẹp 😁
mình cài bing desktop, dùng cũng ngon
Công nhận hình nền tù Bing toàn hình chất lượng.
ngocbankt
TÍCH CỰC
2 năm
vẫn còn đang ở win 10, 😃
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@ngocbankt Bing wallpaper thẳng tiến 😁
@S.O.J Đúng r, m cũng đang dùng nó, toàn hình đẹp
Cười vô mặt
catbuitcs
TÍCH CỰC
2 năm
Màn hình lock screen của mình bị lỗi Windows spotlight, nó chỉ hiện cố định cái hình màu xanh.
Cái này bản BETA hay bản RELEASE PRVIEW nó ổn định hơn bà con nhỉ?
Khôn như mày :D
hoang559
TÍCH CỰC
2 năm
@bucom2486 biết rõ đáp án còn hỏi
Buồn ghê...
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@bucom2486 Release là bản chính thức rồi, giống như RC bên iOS đó 😁
Android cũng có mà mình tắt nó đi. Để hình ảnh đồng quê xanh mát cho dễ chịu.
traitay95
TÍCH CỰC
2 năm
Android có trò màn hình khóa gái xinh. Mỗi lần mở màn hình nó nhận diện khuôn mặt mất lun ảnh mún xem phát bực
boyplay
TÍCH CỰC
2 năm
Đang xài app Bing Wallpaper cho win 10 mấy năm nay rồ ;D
Toàn nghĩ ra tính năng lòe loẹt.
lilw
TÍCH CỰC
2 năm
Mình đang dùng Dynamic Theme từ store của MS từ bản win 10 tới giờ. Đến nay lưu lại gần 1000 hình rồi.
Done+
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lilw Mình cũng dùng nó, căn bản là không thích logo của Bing Wallpaper lắm

Bonus thêm link cho bác nào muốn tải Dynamic Theme nhé: https://apps.microsoft.com/store/detail/dynamic-theme/9NBLGGH1ZBKW?hl=vi-vn&gl=VN

Dynamic Theme - Ứng dụng chính thức trong Microsoft Store

This application is your ideal companion to personalize your experience with a new beautiful picture for your wallpaper and/or your lock screen each day. The pictures are coming from the Bing and Windows Spotlight sources. You can also incrust...
apps.microsoft.com
jerryno6
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lilw Share kho hình với anh em dc không bác ?
lilw
TÍCH CỰC
2 năm
@jerryno6 Yeah bro, rất sẵn lòng 😁 mình xài từ lâu lúc đó chỉ có 1080p, mãi sau này app này mới update kéo 4K về :D Mà gu mình là hình phong cảnh, thiên nhiên thôi nhé :D
jerryno6
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lilw Cám ơn đồng đạo, quá hay luôn, mình cũng chỉ thích phong cảnh và thiên nhiên à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019