Windows Maps mới: cảnh báo xuống xe khi đến trạm, tìm nhiều địa điểm cùng lúc, điều khiển một tay

sonlazio
23/6/2016 0:57Phản hồi: 63
Windows Maps mới: cảnh báo xuống xe khi đến trạm, tìm nhiều địa điểm cùng lúc, điều khiển một tay
Sau khi Nokia bán Here Maps cho liên minh 3 nhà sản xuất xe hơi lớn của Đức với giá 3.07 tỷ đô la Mỹ thì dịch vụ này đã không còn hỗ trợ các thiết bị Windows PhoneWindows 10 Mobile nữa, chính vì vậy Microsoft phải cập nhật ứng dụng bản đồ và bổ sung rất nhiều tính năng mới để bù đắp những thiếu sót.

Windows Maps cho điện thoại bây giờ đã hỗ trợ dẫn đường từng bước ở cả chế độ màn hình dọc và ngang, tối ưu hóa cho phép sử dụng bằng một tay và đặc biệt là chế độ khi dùng các phương tiện vận chuyển công cộng: khi đến bến đỗ tàu hoặc xe cần xuống thì máy sẽ báo, kể cả khi bạn không mở ứng dụng.

Microsoft cũng đưa ra rất nhiều các tính năng khác để người dùng Here chuyển sang dễ dàng hơn, chẳng hạn như cho phép nhập 300 địa điểm yêu thích trên Here sang Windows Maps hay hỗ trợ bản đồ offline, cho phép tìm kiếm nhiều địa điểm cùng lúc trên bản đồ.

Nếu bạn đang dùng Here trên Windows 10 Phone thì hãy tập chuyển sang Windows Maps là vừa. Tất cả các ứng dụng Here (bao gồm cả Here Drive, Drive+, Maps, Transit và City Lens) sẽ ngừng hoạt động trên Windows 10 Mobile vào 30/6. Chúng vẫn hoạt động trên Windows Phone 8 và 8.1 nhưng không được hỗ trợ tiếp.

Như thường lệ, người dùng iOS và Android không cần lo lắng.
11-1024x576.jpg 8-1024x616.jpg 71-1024x616.jpg 2-576x1024.jpg 4-1024x616.jpg Maps-app-1024x906.jpg 3-1024x616.jpg
Tham khảo: Microsoft, Engadget
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ặc...con 1020 của mình, từng muaNokia chỉ vì Here map..vậy mà giờ k dc hỗ trợ nữa...bùn thật chứ
@thanhtu_duong0630 Chịu khó up điện thoại đi bạn ơi, Map win10 mình thấy ngon hơn mà, 1020 cũ quá rồi còn gì nữa.
@126
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mr Pham Pham Inbox mình nhé. Thanks
@[USER=279570]@126[/USER] tính để 1,2-1,5 tr gì đó , nhưng cu em khuyên để làm camera hành trình cho chiếc kia ghẻ của mình cũng được , nên sorry bạn nhé 😔
@126
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mr Pham Pham Ok không sao bạn. Có điều dùng dt làm camcar thì chỉ là nghịch cho vui thôi, just because you can doesn't mean you should :p
1tr3 là có con Xiaomi YI vô đối trong tầm giá 😁
báo cả xuống xe, ừ thì tiện cho bạn nào thích xe bus 😁
ropedat
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyentam91
bonggondkn3
ĐẠI BÀNG
8 năm
here map dẫn đường tốt nhất
@bonggondkn3 Tốt gì bạn. Nó chỉ hỗ trợ khi bạn đi ôtô thôi, hoàn toàn không hỗ trợ cho xe máy. Tôi bị nó dẫn vào đường một chiều mấy lần rồi, có lần nó dẫn vào đường cao tốc luôn không có đường nào ra cay không chịu dc:mad:
alex304
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mtancong Đi 4 chỗ e xài HM, đi xe máy e xài GM ^^ thế thôi.
Chả bao giờ dùng cái app này do nó không soi được cái cầu như bên google map ở chế độ trên không.
VTP21
TÍCH CỰC
8 năm
Thứ mà dùng nhiều nhất từ khi mua Lumia là Here maps, giờ cứ bị cắt cụt dần.
VTP21
TÍCH CỰC
8 năm
@tran quang vi
Here maps ngon, ma tu ngay minh không sài win nua thi chuyên sang gg maps. H sai quen luôn thấy thích.
Sai win bị bỏ rơi vs hứa lèo la chuyện hằng ngay
RIM
CAO CẤP
8 năm
Đã dùng qua các ứng dụng bản đồ phổ biến. Trước đây thì thích Here Map trên em E72 vì chỉ đường chính xác đến từng trạm xăng, chỗ dừng nghỉ khi lái xe. Giờ thì mê Gmap vì đi du lịch bui bên Nhật nó chỉ chính xác từng trạm lên xuống, chuyển tàu của JR ở Tokyo (quá phức tạp luôn). Còn Apple map thì vẫn còn ở đâu đó phía sau 😔
Mình thấy Windows Map này khá tốt. Định ví tốt hơn Gôogle luôn.

Khả năng và chức năng thay thế Here maps tốt. Vote
@eveningstar2709 Tìm kiếm windows map khá là ngu xuẩn... Có số, tên đường, thành phố mà cứ báo không tìm ra... Here thì gần như đưa vào là có ngay vị trí!

Trong phiên bản mới đã bổ xung cải tiến nhiều dịch vụ tốt như tìm đường đi đưa ra nhiều option đồng thời...

Đúng phong cách anh MI, đưa ra cái ảnh muốn chứ không phải cái người dùng cần!!! Ai đời tháng nào cũng đưa ra bản ấp đếch lớn (như phụ nử dzậy), mà từ khi windows 10 mobile "chính thức" tới nay cái lỗi chớp màn hình vẫn còn trinh nguyên.
bakery00
TÍCH CỰC
8 năm
có bác nào biết cách kết nối tai nghe bluetooth để nghe maps dẫn đường k ( tắt màn hình nhé vì mình đi xe máy ), mình xài wp10 lẫn android mà k tìm đc app bản đồ nào dẫn đường qua tai nghe bluetooth
bakery00
TÍCH CỰC
8 năm
@nininana mình thử trên wp10 thì tắt màn hình là nó im re từ đầu tới cuối, k hó hé 1 lần, mình muốn tắt màn hình vì sợ bỏ trong quần nó chạm nhảy cảm ứng lung tung, với cả mở màn hình liên tục thì máy mau hết pin, đt còn dùng để nghe gọi nữa chứ k phải chỉ để xem bản đồ. Nghe nói gôogle maps dẫn đường qua tai nghe bluetooth với android đc thì chắc để mình test xem sao
@bakery00 Mình vẫn dùng Google maps ! Kết nối Bluetooth vs xe ! Tắt màn hình em nó vẫn nói bình thường mà! Có điều dùng ở VIỆT NAM mà chỉ nghe em nó nói thì dễ bị lạc lắm
yoda
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bakery00 Tai nghe của bạn có thể chỉ để nghe gọi thôi (hands free), không có chức năng nghe nhạc, nhiều tai nghe bluetooth củ không có chức năng nghe nhạc. Mình có 2 cái tai nghe, cái mới thì OK, cái củ NOK.
bakery00
TÍCH CỰC
8 năm
@yoda mình xài hs700 của BB, nghe nhạc đc bạn, do hồi trước xài BB10 xong chuyển qua W10 mobile, chưa thử maps trên android nên k biết nó có thể tắt màn hình dẫn đường qua tai nghe, thấy ae nói có thì chắc có rùi 😁
ninh135790
TÍCH CỰC
8 năm
Mình vẫn còn xài here drive vì có em tiếng việt dẫn đường, chứ maps thì em nước ngoài dẫn đường nhiều khi em đi lạc luôn ( đi xe máy và đeo tai nghe )
@ninh135790 đo tốc độ + lưu địa điểm nữa, giờ W-Maps mò ko ra....
Vẫn chưa hỗ trợ giọng nói bằng tiếng việt trong dẫn đường. Trong mục setting không có để tải hoặc chuyển đổi giọng nói. Vẫn thiếu sót so với Here Drive .
Knell0704
TÍCH CỰC
8 năm
@hoang_tien1986 Tự động theo ngôn ngữ cài đặt mà bạn, của mình vẫn dẫn đường bằng tiếng Việt mà
@Knell0704 Vậy của mình ngôn ngữ máy bằng tiếng anh nên ko có tiếng việt. Vậy là hỗ trợ ngôn ngữ theo ngôn ngữ cài đặt điện thoại. Nếu có mục lựa chọn như Here Drive thì tốt hơn. Thêm tùy chọn dễ sử dụng
@hoang_tien1986 đổi ngon ngữ máy tiếng Việt là có à.
Dai Cong Tu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhập địa điểm yêu thích từ here map sang window map như thế nào vậy các bạn.
PeterTT
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Dai Cong Tu Ai giúp mình vụ này luôn với
minhsuke
ĐẠI BÀNG
8 năm
Here map giờ gộp vào Windows Maps rồi nên dùng cảm thấy không khác gì so với ngày xưa dùng Here mấy
Here map nó vẫn chỉ từ chối wp.
Android vẫn còn nguyên 😆))
Chả biết wp nó mượt thế nào, mà có ứng nào ra hồn đâu
Handel
ĐẠI BÀNG
8 năm
Windows maps giờ cũng rất ngon. Tìm đường chính xác hơn hồi đầu rất nhiều. Giao diện đẹp, nhiều tính năng hơn
VTP21
TÍCH CỰC
8 năm
Cả Here maps và win maps đều cập nhật chậm, vẫn chưa có đường cao tốc Hà Nội- Hải Phòng... là một ví dụ.
Khi đi tolet nó có báo luôn ko nhỉ
Kazakstan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Vodanh_vohinh Sao bãi nào của WP hay Microsoft cũng có con ruồi này bay vào troll nhỉ???
@Kazakstan Đệch
Tất cả các đặc sản của winphone đã dần biến mất, trung thành với winphone 4 năm, cuối cùng phải chia tay rồi.
phải nói là Here Maps, Drive + quá ngon.... giờ W-Maps như cái gì ấy....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019