Windows Phone 7.8 đã hoàn chỉnh, có thể được phân phối trong vài ngày hoặc vài tuần tới

Duy Luân
17/11/2012 17:6Phản hồi: 218
Windows Phone 7.8 đã hoàn chỉnh, có thể được phân phối trong vài ngày hoặc vài tuần tới

NokiaMicrosoft vừa tổ chức một sự kiện dành cho các lập trình viên tại Singapore vào ngày 17/11 vừa qua, trong đó nhất mạnh đến việc phát triển phần mềm cho Windows Phone 8. Tuy nhiên, những người tham dự đã được đại diện của Nokia Châu Á - Thái Bình Dương cho biết rằng Windows Phone 7.8 hiện đã bước vào giai đoạn RTM (Release To Manafacturing, tức đã hoàn chỉnh và sẵn sàng cho việc phân phối), và người dùng có thể thấy hệ điều hành này xuất hiện trong khoảng vài ngày hoặc vài tuần sắp tới. Mặc dù không có khung thời gian cụ thể được đưa ra nhưng theo trang WMPowerUser thì lịch phát hành Windows Phone 7.8 sẽ vẫn nằm trong năm nay chứ không phải đến 2013.

Vị đại diện này cũng xác nhận rằng Windows Phone 7.8 sẽ không dùng Internet Explorer 10 vì trình duyệt này chạy hoàn toàn dựa trên sự tăng tốc của phần cứng, một tính năng mà Windows Phone 7.8 không hỗ trợ.

218 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hvt2.0
TÍCH CỰC
11 năm
đang để dành tiền mua 1 em lumia 710 trải nghiệm 7.8 đây 😃 mong là nokia còn hỗ trợ dài dài
tamakura
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hvt2.0 Giờ mua 8S hoặc 820 chứ bạn...
hvt2.0
TÍCH CỰC
11 năm
@tamakura 😃 nhiều tiền quá, mình dùng thử qua con 710 thấy ngon rồi. Tính mua cũ thôi. Sv không có điều kiện 😁
leeherolak
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hvt2.0 giờ mà mua LUMIA 710 j nữa hả bác...trải nghiệm WP8 chứ...
hvt2.0
TÍCH CỰC
11 năm
@leeherolak sv nghèo nên đành sài hàng công nghệ muộn hơn các bác thôi
mới 18/11 mà ghi 17/12 vừa qua là seo 😁:D
@bocap4444 đã fix. hê hê
chúc mừng ae đời trước of windown phone nhá!
Chưa có cơ hội trải nghiệm Windows phone 😃
Winphone8 ra đời rồi mà 7.8 giờ mới hoàn thiện. hài hước ghê

Sent from my SHV-E210K using Tinhte.vn
quycon
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vodanhdaisu điều bình thường mà, cũng như bản 4.1 ra đời nhưng sau đấy 1 thời gian thì mới đc cập nhập 4.0
tk07vt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vodanhdaisu Hài hước gì thế bạn???
@vodanhdaisu com men của bạn hài hước ghê =))
vitducyeuem
ĐẠI BÀNG
11 năm
@eltitus Các bác nói chuyện hài ghê! 😆))))

Tình hình là em hỏi cái này ko phải, vì e ko có time để theo dõi nhiều! bản 7.8 tự up qua zun hả các bác! VD: máy em vừa phải cài lại, Os ver: 7.10.7720.65... vậy nó sẽ phải up lên 7.10.7720.68 -> 7.5.....vv rồi mới lên đến 7.8 hay úp phát lên luôn..... Nếu ko lên được luôn thì đem ra tiệm nó cài luôn lên 7.8 cho nhanh các bác nhỉ! :p
Chỉ cần MS và các lập trình viên vẫn liên tục phát triển WP7,ko làm cho người dùng WP7 cảm thấy quá thua thiệt là đc rồi 😁
Bài viết của mod dính nhiều lỗi chính tả quá, câu văn cũng cụt nữa. Mod xem sửa lại đi nhé 😃
@hoangtubongdem3b Nhiều bài như này rồi bác ơi
chúc mừng ace sắp có cái mới để trải nghiệm....và đờng buồn vì các máy gen 1 không được lên winp8
@hoainamaloha Cả Gen 2 cũng ko lên đc 😁
thế thì tốt cho những ai trót dùng mango. Tiếc là ko có ie10
chandubumin
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sas997 nó là MeeGo bác ạ...
Chúc mừng anh em winphone 7 nhá
channha25
TÍCH CỰC
11 năm
hô hô hô thích quá😃😁;)
Chờ đợi bấy lau, giờ mới xuất hiện. 😕
vậy cuối cùng xài mấy cái phiên bản 7.x này có được up lên 8 ko? Nếu ko ai mà mua chi nữa.....
ngoc1414
TÍCH CỰC
11 năm
@phamloc_ct Đa số anh em trên tinhte chứ ko phải đa số người mua, phần lớn những người mình biết khi mua máy về chỉ cần nghe gọi tốt (và giải trí tốt), còn máy chạy OS gì thì có khi bảo mới biết (đặc biệt các bác có tuổi 1 chút hoặc các chị em)
@ngoc1414 uh. công nhận là thế. chỉ thanh niên tầm tuổi mình. và đặc biệt là nam mới thích mày mò mấy cái này. còn lại nghe gọi chơi game giải trí. chứ chả biết cái cóc khô gì. nghe nhạc mà còn phải mang ra hàng cài nữa là.....việt nam thích dùng smartphone mà cơ bản thì dùng nó như là điện thoại phổ thông là nhiều. mấy ai am hiểu đâu
@Meraudi giờ còn hỏi câu này bạn =))
@hikaru112012 ? mới vô tinhte hả? câu hỏi đó khó ko mà cười? còn nhớ ngày trước Android Honeycomb cũng la oang oang là ko cài cho dt 1 nhân, cấu hình yếu ko, bây giờ ver 4 của nó cũng up ota được trên dt cùi.
lần sau suy nghĩ kỹ rồi nói nhá, ko phải cái j cũng tin mù quáng được.
aeronautic
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình mong đợi BlackBerry 10 hơn ....
chưa xài thử Windows phone lần nào.
hóng anh nokia quá!
Chờ mua lumia 920 trải nghiệm Win 8 luôn thể.
Kenny
CAO CẤP
11 năm
đệt...vừa bán em Lu8 hôm wa vì thấy bảo quý 1 2013 mới update @@
Wá tuyệt, gom xjền mua wp thôj

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119