Windows Phone 7 Marketplace có 3 ngàn ứng dụng, 15 ngàn nhà phát triển

Didu
25/11/2010 17:11Phản hồi: 51
Windows Phone 7 Marketplace có 3 ngàn ứng dụng, 15 ngàn nhà phát triển

Microsoft mới đây cho biết kho ứng dụng trực tuyến Windows Phone Marketplace dành cho nền tảng Windows Phone 7 của hãng sẽ đạt tới con số 3000 ngàn ứng dụng vào cuối tuần này. Cùng với 3 ngàn ứng dụng sắp có thì Microsoft cũng cho biết đang ngày càng có nhiều nhà phát triển trên khắp thế giới tham gia viết ứng dụng, game cho nền tảng mới của mình. Microsoft hiện có khoảng 15 ngàn nhà phát triển tham gia viết ứng dụng, con số này tăng 80% so với tháng 9 năm nay
.

Dù số lượng ứng dụng và các nhà phát triển hiện có vẫn thấp hơn rất nhiều so với App Store của Apple và Android Market của Google nhưng Microsoft đang cho thấy những bước phát triển mạnh mẽ. Trong thời gian tới, nhiều chiến lược marketing sẽ được Microsoft áp dụng nhằm tìm mọi cách để thu hút các nhà phát triển tới với Windows Phone 7 và tăng số ứng dụng, game trong kho ứng dụng trực tuyến của mình.

Nguồn: Electronista
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

galamco
TÍCH CỰC
13 năm
bao h có xiền để sắm thêm wp7 đây
ko biết chơi game trên máy wp7 thế nào chứ chơi trên ip nuột lắm rồi
thật là không uổng tiền khi mua 3 em windows phone 7,quá đã nếu mà có thêm máy tính bảng chạy windows phone 7 nữa thì chuẩn. Lúc đó Microsoft nên đổi thành windows tab thì chuẩn ko cần chỉnh luôn
Đại gia đây. Chắc là anh em với Cường " việt nam đồng " .
colinjsit
TÍCH CỰC
13 năm
Mới có thêm 1 trái lựu đạn bên Mỹ gởi về nè!
hackerZ
TÍCH CỰC
13 năm
=)) =))...đến hài.Chắc bác ý không đến nỗi bán bom nguyên tử đâu.Mong muốn có 1 em HD.
nguoixalaxd
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bố này viết bài mà ko có dấu chấm phẩy gì cả làm anh em đọc muốn hết hơi luôn. 3 cái WP7 thật ngưỡng mộ..ước gì được 1/3 của anh ấy :spin::spin:
kennho123
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bây giờ là 3000 chắc khoảng năm sau sẽ lên 300.000 😃,chúc mừng sự phát triển của WP7
polyester
TÍCH CỰC
13 năm
thấy M$ gởi mail mua 1 tặng 1 win phone 7 bên mỹ giống BlackBerry rồi 😆 bên đó sướng thiệt,
Với tầng lớp sinh viên như mình thì ít nhất cũng năm sau mới mơ được về 1 chú windows phone 7 nào đó ^^
Chưa cầm trên tay em chạy Windows Phone 7 nào nên hiện tại chưa thể tham gia viết ứng dụng cho em nó được! 😁
kehantinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ghê thật, mới đây mà đã có tới 3 triệu (3.000 ngàn) ứng dụng rồi sao. Ảo quá ....
Kenny
CAO CẤP
13 năm
thăng bada ra trươc w7 mà giờ lẹt đẹt 1k, vậy mà samsung tuyên bố bada là hdh thành công nhấ từ trước đến nay chỉ sau iOS mới hay chứ chắc dựa trên số người dùng, nếu thế thì java là trùm mới đúng =]]

http://forum.mysamsung.vn/showthread.php?t=60332
ghitacodon
ĐẠI BÀNG
13 năm
trời ạ...cái diễn đàn samsung mặc dù mình đã tham gia nhưng phải công nhận một điều là nó tâng bốc hơi thái quá cho samsung.....
Kenny
CAO CẤP
13 năm
bác vào 4rum ấy nói năng cẩn thận ko lại bị ban nick với lý do " nói xấu sp samsung " =]] haizz 1 nỗi lũ ấy k biết phân biệt nói xấu và góp ý nên ban tất tần tật.

và em vừa nhận đc tin là " Samsung giữ vị trí số 1 trên thị trường điện thoại Android và Windows Phone 7 "

=]] HTC ơi thế này là sao =]]

http://forum.mysamsung.vn/showthread.php?t=60612
ghitacodon
ĐẠI BÀNG
13 năm
công nhận...bất cứ một ý kiến nào dù là góp ý mà dám so sánh,chê cái dở của samsung là bị del ngay...ngay cả mod của nó là rubby2 (cũng là ad của limoviet.vn ) cũng mới bị del njkc vì dám nói công nghệ của japan phone tốt hơn samsung nhiều 😆
Kenny
CAO CẤP
13 năm
mời bác wa cm cho zui

http://www.tinhte.vn/tin-tuc-su-kien-10/samsung-tu-suong-samsung-bada-la-hdh-thanh-cong-nhat-sau-ios-532143/#post6074528
ngày nào em cũng lên Zune Marketplace kiếm apps cho zune hd, nhưng ít kinh dị, chỉ được 40 apps, khoảng 1 tháng mới có đc 3 cái apps mới. Còn qua bên apps cho windows phone thì thấy quá trời, ngày nào cũng có apps mới. MS thiên vị quá! Kiểu này thì làm sao mà Zune HD cạnh tranh lại với ipod về khoản apps đêy!..
không mong một cái điện thoại để chơi game lắm, vì game đã có máy riêng rồi (touch, PsP, DS....) dùng Android những cũng chỉ cài duy nhất Angry Bird, mà vài tuần mới chơi 1 lần. Chủ yếu dùng để vào mạng, mail, ....
TuanHA@TT
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mỗi tội ở Việt Nam CHƯA CÓ CÁCH NÀO mua app hết. Không chấp nhận credit card Việt Nam, không có giftcard để nạp tiền...
ghitacodon
ĐẠI BÀNG
13 năm
tại sao có tận 15000 nhà phát triển mà chỉ có 3000 ứng dụng ...vậy là 5 ông thì mới có một ông viết ứng dụng hở? lười vậy sao ?
Giống như Tinh tế có hơn 600,000 thành viên nhưng chỉ có 200,000 là viết bài thôi vậy! 😁
Nhà phát triển nhìu hơn ứng dụng....?
Samsung dạo này cũng hay cưa bom nhỉ?! 😁
kyn_krai
TÍCH CỰC
13 năm
Phần cứng của WP7 khá đồng đều chứ ko phân cấp như Android nên có lẽ là hầu hết các game đều có thể chơi.Thích pé Dell Venue Pro nhưng lỡ yêu pé iPhone 4 rồi nên chờ qua Tết vậy.Đang hạnh phúc vs iOS.😁
lamtung20
ĐẠI BÀNG
13 năm
trên zune market ít app thật, trong máy mình quay đi quay lại co 3 game lẹt đẹt. kiểu này làm sao zune ăn đc itouch. kho ứng dụng WM thì thôi, trâu khỏi nói
KevinXXX
TÍCH CỰC
13 năm
Samsung nó chỉ đc cái nổ và phán là hay à bác ơi, bada như cái chợ trời ấy mà đòi vượt qua cả droid market với w7 marketplace

---------- Post added at 10:43 AM ---------- Previous post was at 10:41 AM ----------

Samsung nó giỏi nhất chiêu tự thống kê và tự vinh danh mà bác HTC hay Apple gì thì cũng chả là cái đinh gì so với samsung đâu =))

---------- Post added at 10:44 AM ---------- Previous post was at 10:43 AM ----------

Dạo này gió bão to quá các bác ra đường nhớ đắp thêm chăn =)) =))

---------- Post added at 10:46 AM ---------- Previous post was at 10:44 AM ----------

Chắc đăng ký chơi để đó vì chưa tìm ra hoặc nghĩ ra nên viết ứng dụng gì đó mà 😁
Tương lai của Windows Phone 7 là vô cùng tươi sáng! 😃

Tất nhiên là mình sẽ đầu tư nhiều thời gian để nghiên cứu về em nó!

Khi thu nhập của người dân Việt Nam ngày càng được tăng lên nhanh chóng thì các smartphone chạy Windows Phone 7 ko còn là thứ xa xỉ nữa rồi! 😃
chúc mừng WP7, ước j` có 1 em mà vọc 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019