Windows Phone 8.1 có thể đang được Microsoft thử nghiệm nội bộ
bk9sw
8 nămBình luận: 121

Mới đây, một lập trình viên Trung Quốc có tên Chen Jingwei đã phát hiện sự xuất hiện của một thiết bị chạy Windows Phone với phiên bản OS 8.10.12166 trên dữ liệu ứng dụng 10 sentences do anh phát triển. Phiên bản WP8 GDR2 mới nhất hiện tại là 8.0.10328.78 và với sự nhảy vọt lên 8.10.xxxx thì nhiều khả năng, đây là phiên bản Windows Phone 8.1 đang được Microsoft thử nghiệm nội bộ.

Hồi tháng 6, WMPowerUser cũng đã thông báo một vụ việc tương tự với phiên bản Windows Phone 8.10.12076.0. Trong khi đó, ứng dụng tải hình nền nổi tiếng trên WP Store là Love Wallpaper HD cũng tiếp nhận những thiết bị bí ẩn với các phiên bản 8.10.12073.0, 8.10.12086.0, 8.10.12100 và 8.10.12102.0. Vì vậy, từ sự tăng đều của thông số phiên bản, có thể nói WP8.1 đang được Microsoft phát triển rất đều đặn. Vẫn chưa rõ khi nào bản cập nhật này được phát hành bởi từ đây đến cuối năm, Microsoft sẽ chỉ tung ra WP8 GDR3 thêm nhiều tính năng và vá các lỗi được người dùng phản hồi. Hy vọng rằng Microsoft đã nhận thấy sự chậm chạp của mình và WP8.1 sẽ sớm đến với người dùng, ít nhất là vào đầu năm sau.

Trong thời gian chờ đợi, chúng ta hãy cùng xem qua một bản concept Windows Phone 8.1 được người dùng thực hiện. Đây cũng là những gì còn thiếu và người dùng mong muốn Microsoft thay đổi trên WP để nền tảng này có thể cạnh tranh mạnh mẽ với iOS và Android.

Theo: WPCentral
Seo ko đưa cho mấy pố tinhte nhà mình thử nghiệm nhỉ..
@phaikodo Bố nào cũng lắm mồm và nhảm nhít như cu thi Mi nó phá cmn sản rồi. Nói cũng ng..😁
@phaikodo
Tinh tế đa số toàn là đồ dốt , chém gió thì giỏi chứ biết quái gì mà thử nghiệm ?
@nhatthieng Thím cũng là thành viên tinhte.
@nhatthieng thích cmt này nhất.
Nếu bản update này có cái khóa xoay thì mới đủ tư cách gọi wp là smartphone. Làm sao nó có thể smart đc nếu nó ko biết một nhu cầu cực kỳ phổ biến của người dùng mà ngay cả phone thường cũng có: Nhìn màn hình khi đang nằm 😃
@hoanbnhbg mình cũng biết đâu , thấy thằng bạn mình cũng ko nằm để vào wed đọc truyện đc nên mình nghi ip ko có =))
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
8 năm
@ZzHerozZ nhấn đúp cái nút home kéo qua trái là thấy 😃
@Hoàng Z buồn ghê, khg có khóa xoay màn hình, rồi gõ tiếng việt nữa. kiểu này sao mà mua lumia 720 thôi dành mua samsung zAY
@j_cage nằm nghiêm đọc sách không có nó sao đọc .
xkhoax
TÍCH CỰC
8 năm
Chỉ trông hỗ trợ gõ TV thông minh như iOS
P_G
ĐẠI BÀNG
8 năm
Window Phone icon càng nhiều nhìn càng rối, như WP 8 hiện nay là chuẩn rồi 😃
meminletgo
ĐẠI BÀNG
8 năm
quá đẹp ^^^^
kevinpham720
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có cái gì đó Chan Chán.... chưa đủ sức để "tung chưởng" Ăn-roi
Stuart
TÍCH CỰC
8 năm
Cố lên WP.
Xa_Que
TÍCH CỰC
8 năm
Trông cũng hổ lốn rối rắm nhỉ. Đưa tất cả ra màn hình chính thì nên bỏ menu kéo sang phải đi thôi .
Có ai biết cái máy trong ảnh minh họa là máy gì không
Đẹp thế
Cái notification bar thì giống y chang của BB10 nhưng ở phía ngược lại, task manager thì như kiểu WebOS. Riếng cái quản lý live tile thì đúng là riêng có của WP.
el dorado
ĐẠI BÀNG
8 năm
@haitaclangthang Bác thử qua Win8/WinRT chưa mà phán như thánh. Nghiên cứu thêm chút đi
@el dorado Mình đang dùng win 8 mà bạn? Bạn xem kỹ xem có thấy giống k nhé.
Cái máy đẹp thế
zimihieu
TÍCH CỰC
8 năm
làm ơn có khóa xoay.telex.opera và youtube cmn dùm

Sent from my LG-SU640 using Tinhte.vn
khoá xoay thì bản GDR3 (bản tiếp theo sau GDR2 mới ra và trước bản 8.1) đã có rùi nhé. Cập nhật lại thông tin đi nha 😃

Opera thì sắp có rùi, bữa có tin Opera đang phát triển Opera cho WP.
Youtube thì WP đã từng có 1 bản cực ngon nhưng bị GG nó chơi bẩn nên hư rùi. Oán thì oán GG nhá
Telex thì hên sui, đối mới mình thì chả cần thiết lắm. Mà nghe đồn thì bản GDR3 cũng sẽ có
@pro744
MS ko cho can thiệp vào bàn phím của WP bạn à. Đó cũng tại vấn đề bảo mật thui, Android mở nhiều quá nên virus cũng quá nhiều mà 😁
@tuanduongth1 em chịu bàn phím Android thì nhiều nhưg chả viết cái nào tốt cả. Nếu h no cho ng việt mã rồi các ae code thêm.là xong chỉ sợ ko bung ra đc thôi
@pro744 Phụ thuộc cả vào MS bạn à. NO ít liên quan lắm ^^. Vẫn mong là sẽ sớm cho telex trên WP 😁
@tuanduongth1 mấy cái bác tuyên truyền đấy chỉ toàn là lời đồn thôi bác ạ.
Cũng đáng mong chờ.
Hoang_S
CAO CẤP
8 năm
@nhonguyen2412 Đừng mong chờ j ở MS để rồi thất vọng bạn ạ! Thằng Tàu khựa tung tin chém gió thôi, nhìn gần giống phong cách BB10 và khác hẳn lối tư duy thiết kế của MS. Hoặc cứ cho đó là thông tin chuẩn thì phải đợi đến 2015. Có mỗi cái khóa xoay mà từ lúc WP8 xuất hiện giờ nó vẫn chỉ là tin đồn"sẽ có mặt trên GDR3"
hungle411
TÍCH CỰC
8 năm
Cũng được, thích sự mượt mà của wp nên bỏ qua nhiều cái còn thiếu, sống vs 920 10 tháng nay rồi. 😃
Vẫn thích android hơn về mặc tùy biến 😃
WP nên cải tiến hơn về mảng này, Modern UI sẽ tạo nhàm chán cho người sử dụng, nhất là các bạn trẻ
@pnphuongonline mình cũng trẻ và thấy nó rất tuyệt😁 , ko hiểu bác năm nay bao nhiêu
@pnphuongonline Bác dùng chưa mà phán như vậy? Tôi cũng là "bạn trẻ" đay và đang dùng 1 con WP8
Ko đặt đc hình nền trong Menu nhìn tối om om😁 Chán òm.

Nói chung WP vẫn khá non kém và khá rườm rà. Đơn giản là tốt.
@Ga_depzai Từ từ sẽ ngon thui, chậm mà chắc, nhanh quá malware nó chui vô đầy mà có biết đâu
Dù sao thì IOS với Win 8 cũng chỉ dành cho những người bận rộn, chứ rảnh rỗi không xài ăn roi để up rom thì thời gian biết dùng làm gì
@htdepzaihp Có vấn đề đọc hiểu à cu? Đang nói WP lại chuyển qua Android. Sao cu ko nói thêm iOS nữa cho đủ.
@Ga_depzai chuyển thành màu trắng là OK, mà cái này có lâu lắm rồi mà
htdepzaihp
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ga_depzai Ờ thế lấy cái "Không đặt đc hình nền trong menu" để kết luận là "non kém, rườm rà" . Phục vãi thánh =)) Em là em lôi cái Android ra để cho thánh thấy là nếu thánh suy luận thế thì cái nào cũng rườm rà như nhau cả thôi =)) . Nó đơn giản đến mức tối ưu thế mà thánh còn kêu rườm rà thì về feature Phone mà dùng ha
k biet may chu de nho dong lu co cap nhat len dc k
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019