Windows Phone 8.1 sẽ hỗ trợ màn hình độ phân giải QHD 1440 x 2560 và qHD 540 x 960

sonlazio
12/2/2014 7:34Phản hồi: 42
Windows Phone 8.1 sẽ hỗ trợ màn hình độ phân giải QHD 1440 x 2560 và qHD 540 x 960

Tiếp tục đào sâu vào bộ Windows Phone 8.1 SDK, người ta phát hiện ra Microsoft sẽ hỗ trợ thêm 2 độ phân giải mới là QHD 1440 x 2560 và qHD 540 x 960. Độ phân giải cao hơn sẽ mở ra khả năng sản xuất các thiết bị lớn hơn hoặc có mật độ điểm ảnh cao hơn nhằm cạnh tranh với các thiết bị Android sắp ra mắt ở MWC 2014. Độ phân giải qHD có lẽ sẽ dùng cho các máy có giá thấp. Nokia sẽ giới thiệu ít nhất một thiết bị tại MWC nhưng nhiều khả năng đó là máy Android chứ không phải Windows Phone, hy vọng họ sẽ mang đến một bất ngờ cho chúng ta bằng một chiếc Lumia có màn hình 1440 x 2560.

Tham khảo: WMPoweruser
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

V’t
TÍCH CỰC
10 năm
  • Ngon! Tương lai chắc sẽ có lumia 7" với office HD đây sướng phải bết
ng nhan
ĐẠI BÀNG
10 năm
WP 8.1 cái gì cũng có, chỉ có chúng ta là không có tiền 😁.
Hoan hô MS+No ===> Hi vọng rút ngắn khoảng cách IOS và Android!
Sao cái này dễ nhầm lẫn nhỉ, viết thì ko sao chứ đọc thì lại là 1. QHD vs qHD :-s
@Armerial quy nhớn hát đê và quy bé hát đê 😆
@Armerial trong ký hiệu viết hoa hay k quan trọng lắm nhé... 😆
Hy vọng ra máy chạy andriod, đây k phải sản phẩm mình mong đợi nhưng sẽ là tiền đề cho sản phẩm mình mong đợi 😆
@minhhuy12c1 Ko cài được app trên Google Play với file apk là bó tay
phong93st
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngon
gunz_95
ĐẠI BÀNG
10 năm
window phone ngày càng ngon!
asimo7777
TÍCH CỰC
10 năm
Bắt đầu Microsoft lên tiếng rồi đó.
Em đợi thông tin chính thức về vụ cài apps lên thẻ nhớ thôi các bác ợ
hungbkav
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngotuuduc uhm cái này mà có là hay nà... vì ứng dụng và game cài lên máy... máy gram 512 và bộ nhớ 8g cài nhiều................>>>>>>>>>> vào ứng dung r game sẽ bị văng ra ngaoi2 hjc
buihuutien
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hungbkav 😃 ứng dụng văng ra là do thiếu bộ nhớ ram chứ mắc gì cài nhiều ứng dụng thì văng ra bạn, 2 cái bộ nhớ đó đâu có dính gì tới nhau đâu
Nhiều độ phân giải thì khi phát triển ứng dụng tester sẽ cần nhiều device để test hơn. Android bị phàn nàn vụ này giờ MS dẫm lên vết xe của Android rồi.
Nhiều bạn chê WP...Cứ tung hô Andriod và Iso, trong khi 2 hdh đó ra trước, h có nhiều cái WP hơn 2 HDH đó rồi đấy
@buihuutien à à nhầm sr nha:D:D
hình nền dc đấy;):D
@Doraemon12345 ???? Ko hiểu ý bác. Bác trên chỉ hỏi máy nào chứ ko hỏi tháng
@thaihue_nh9 Thì mình trả lời cho câu"Chừng nào wp chưa có bộ gõ tiếng việt chính thức" đó mà.😁
@trungakira Eo ôi. Múp míp mũm mĩm nghĩ tới thôi đã phê lòi =)))
xtmg1
CAO CẤP
10 năm
có cố gắng,hy vọng sẽ thành công.
quansy
ĐẠI BÀNG
10 năm
:mad: Hóng đợi 1 em LÚA MỲ chạy wp 8.1 sẻ cưới em nó liền, giờ có cả bộ gõ TELEX nữa ui, 1 bước tiến vượt bậc của WPo_O
hungbkav
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quansy mới có bài viết nói về bộ gõ telex và vni sẽ dc tích hợp vào lun đó bạn hjh
quansy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hungbkav uh mình đọc ui, kiểu này đợi e 8.1 hợp lý sẽ xúc lấy e về nghịch
Tình hình là android & ios đang lung lay :eek:
Anh Microsoft bá đạo thật, thâu tóm Nokia xong rồi mới Update
QHD=2K phải ko nhỉ 😁
QHD=2K phải ko nhỉ 😁
M$ đang ầm thầm vùng lên và với ý đồ tiếm ngôi của 2 hoàng đế khác 🆒
Xu hướng tất yếu trong năm 2014 thôi

Xu hướng

Bài mới