Windows Phone 8 có thể sẽ tích hợp khả năng chụp ảnh màn hình

sonlazio
17/7/2012 9:45Phản hồi: 56
Windows Phone 8 có thể sẽ tích hợp khả năng chụp ảnh màn hình

Nếu từng xài WP7 bạn sẽ cảm thấy rất khó chịu với việc hệ điều hành này thiếu chức năng chụp ảnh màn hình do Microsoft cung cấp. Để thực hiện một thao tác tưởng chừng đơn giản như vậy, chúng ta phải thực hiện hack máy (developer unlock) và cài các phần mềm phức tạp từ bên thứ 3. Có lẽ điều đó sẽ sớm kết thúc trên Windows Phone 8, trang web WPDang vừa cho biết hệ điều hành di động mới nhất của Microsoft sẽ tự chụp màn hình khi nhấn nút Windows và Camera. Như vậy, bên cạnh khả năng kết nối với máy tính ở chế độ Mass Storage mới bị lộ thì đây lại là một tin rất vui cho người dùng Windows Phone trong hôm nay.

Nguồn: WPDang
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Những tính năng của OS chập chững ban đầu rất thú vị 😆
vohphuong
TÍCH CỰC
12 năm
Dự là sẽ có cmt: " Cái này OS khác có từ đời nào rồi" 😆
@levu136 dự đoán là câu này tiếp theo 😁
prin77
CAO CẤP
12 năm
@vohphuong Bác đã đúng..=))
tamdong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vohphuong Gia Cát Dự chuẩn thật
@vohphuong Gia Cát Dự
Cái chụp ảnh màn hình này IOS cũng có lâu rồi, dưng mà mình chẳng dùng bao giờ
newbie9630
ĐẠI BÀNG
12 năm
😃)
Bh có gửi file qua bluetooth nữa nhỉ 😃

Sent from my SGH-I897 using Tinhte.vn
bibiculi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@leuleu9x cùng ý kiền với bác 😁 mong là 7.8 sẽ có + thêm cái chức năng mở/tắt chế độ xoay màn hình
Dao2nd
TÍCH CỰC
12 năm
Đơn giản thế mà...to chuyện!

Sent from my NexusHD2 using Tinhte.vn
@Dao2nd Một ứng dụng tưởng chừng đơn giản nhưng khá hữu dụng đó bạn, mình vẫn thường xuyên dùng nó trên IOS. Chúc mừng WP
tính năng này hay quá, chỉ có điều các hãng khác đã có từ khi WP còn chưa ra mắt!
ôi winphone lên bá đạo đi, anh thix em rồi
Mình đang bị lung lay bởi wp8
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
chỉ có nhiều tác dụng với các developer thôi, còn mình chả làm j nhiều
phiên bản cũ cũng có app rồi mà
máy mình cũng có chụp màn hình
ko biết có phải ăn cắp của ios ko?
sợ SJ lên kiện 😔
chứng kiến một hđh non trẻ, nâng cấp, bổ sung từng chức năng một, có thể rất đơn giản, cơ bản, nhưng cũng có thể rất mới lạ, đó là một thú vui, nhất là khi ta có trong tay thiết bị để trải nghiệm dần dần điều đó, hay hơn cái tư tưởng đợi chờ khi nào nó khủng rồi mới dùng :p
@O.R.A.N.G.E nhưng người dùng không mong thế 😃 bạn em xài đt chả bao h update FW.
dangphi95
TÍCH CỰC
12 năm
đã bắt đầu có dấu hiệu vài bác tâng bốc cho iOS 😁
ngon lành quá chức năng này có ích cho những ai thích khoe tài khoản mobil khũng >😃
update lẻ tẻ 😃 chụp màn hình 😃 bắn bluetooth 😃 thanh noftificatinon, set wallpaper home screen, app dạng lưới..... những cái mà android và ios đã có từ lâu 😃 sao không big update luôn cho rồi.
@Nevile Sinclair và tất nhiên là tuổi đời của Android và iOS cũng hơn WP rồi, đầy đủ các chức năng cũng ko có gì khó hiểu, với lại cũng chưa thấy hãng nào chơi quả "big update" cả, cũng toàn lẻ tẻ, lâu dần mới đc như ngày nay thôi, thỉnh thoảng giới thiệu đc 1, 2 tính năng mới nổi bật là đc rồi. Nói chung là cái gì cũng phải từ từ chứ bác ;)
@O.R.A.N.G.E theo mình thì mấy cái đó các hãng dư sức làm chẳng qua ng ta muốn cho user mừng húm vì mấy cái tính năng nhỏ nhặt mà cao siêu 😃
giờ apple mà cho idevice dùng bluet00th để truyền dữ liệu qua các máy android chắc sẽ là tính năng sáng giá nhất trong ios6....
Pes19922011
ĐẠI BÀNG
12 năm
thật là tuyệt với! mình sẽ đợi đến khi nào cầm đc em wp8 trên tay mới thôi! love wp8 nhiều lắm! hehe!
Mình nghĩ cái này sau này cũng nên cho là một trong những tính năng cơ bản của dt, cứ đi theo lối mòn mà ko cải tiến cách quản lý gì cả
@Góc nhìn Đúng rồi, như máy thằng bán đt, bị lỗi mà nó ko chịu nhận, khi có lỗi mất sóng là chụp liền hay màn hình có vấn đề chụP liền để khỏi cãi gì hết
Mandarker
TÍCH CỰC
12 năm
WP bản thân rất hay, mượt mà, có nền tảng tốt

nhưng khó hiểu là có nhiều thứ nên sửa thì chả chịu làm (có thể là do bản quyền)

vì như ko khoá xoay đc màn hình, rồi ko cho chỉnh âm lượng riêng ...

lại bị cảnh giống y như playbook của RIM, mới dùng thích lắm, dùng lâu mời lòi ra bao nhiêu bất cập

thôi, lại quay vè IOS ...
lesud
TÍCH CỰC
12 năm
không biết tính năng chỉnh sáng màn hình của WP đã thiết kế theo dạng thanh trượt tự do chưa nhỉ: chỉ có 3 mức như trước thì hơi dở

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019