Windows Phone đã có hơn 120.000 ứng dụng, 50 ngôn ngữ

TDNC
29/10/2012 17:51Phản hồi: 95
Windows Phone đã có hơn 120.000 ứng dụng, 50 ngôn ngữ
Screen Shot 2012-10-30 at 12.50.14 AM.jpg

Tại sự kiện Windows Phone 8 đang diễn ra, Microsoft cho biết kho ứng dụng dành cho hệ điều hành WP8 của họ đã đạt tới con số 120.000 ứng dụng, tăng 20% so với con số 100.000 được công bố hồi tháng 6 năm nay. Trong đó, có 46/50 phần mềm được sử dụng nhiều nhất sẽ được hỗ trợ để chạy trên WP8, Microsoft nói. Ngoài ra, WP còn hỗ trợ đến 50 ngôn ngữ khác nhau.

Nếu so với các hệ điều hành khác thì con số 120.000 ứng dụng này của WP là chưa nhiều (iOS có hơn 700.000 còn Android là 550.000), nhưng với đà tăng trưởng này thì chúng ta có quyền hy vọng một ngày nào đó kho ứng dụng của WP sẽ không thua kém các đối thủ kia là bao.

95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pcdinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Android hơn 600 000 ứng dụng, IOS có hơn 650 000 ứng dụng. Thông tin của chủ thớt sai rồi

120 000 ngàn ứng dụng là bao gồm cả Windows Phone 7, ko chạy trên Windows Phone 8 được.

120,000 ứng dụng bao gồm cả WP7, xác nhận từ các cụ trên Quora là chạy được. Look and feel như WP8 hay không thì ko biết

Tính đến hôm nay thì WP8 có 9000 ứng dụng thôi

9000 ứng dụng cho Windows 8, 0 cho WP8
@pcdinh Bạn nên nhớ windows phone 8 chạy đc cả ứng dụng trên windows phone 7, nếu tính như bạn thì androi k phải 600000 nữa, vì androi phân mảnh quá nhiều, thử hỏi có bao nhiêu ứng dụng dành cho androi 4, bao nhiêu cho 2.3,....
dqd15
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pcdinh Sử dụng Windows bao lâu rồi mà phát biểu vậy trời????Win 8 chạy được các ứng dụng version win7,vista...
Có thống kê được bao nhiêu ứng dụng trên windows không ?andròid 600k, iso 650k???chưa = 1/10 (không rõ ~ 8-10 triệu trên windows)
Android qua mốc 600k app rồi mà....
@mr.kabi Nhiều ko quan trọng bằng có đủ những ứng dụng quan trọng và chất lượng
nhiều cũng chẳng hay ho gì! androi 1 đóng ứng dụng tạm nhạp, trùng lập. mà có ai sài được 100 ứng dụng trên 1 máy đau mà ham hố
numita
TÍCH CỰC
11 năm
Số má loạn hết cả :| mới h nọ thông báo 9000 giờ lên 120000 @..@ Nhẽ ra RT phải là 120k WP 9k nghe còn thấy hợp lý. Biết bao ng dùng máy bàn + tab.
@numita Đọc kĩ lại xem là ứng dụng cho cái gì nhé bạn @@. Rất rõ ràng mà 😃
monoru
TÍCH CỰC
11 năm
@numita ko bjt thì im lặng đâu ai nói j đâu phát biểu chi vậy
9000 là cho win RT mới ra Ms vừa công bố 25/10
120000 là cho wp, phát triển từ wp7 tới jo
máy bàn thì chạy win8 ko chạy RT
@numita nguy hiểm chính là đây . 25/10 ms thông báo đã có 9000 apps cho win rt còn 120k là của wp8 kô biết gì bày đặt cmmt
"Chất lượng" vẫn hơn "số lượng".Với Việt nam mình xài free quen rùi,nên nhiều app mà ko free thì cũng vứt 😆
@namnguyen1251 Chất lượng? bạn nói app của wp? xin thưa chẳng có đâu. Mấy app trên wp cả trả tiền cũng kém chức năng hơn android và ios. Còn app free trên wp thì phải nói quảng cáo thì mù trời, chức năng thì í ẹ. Mình xài rồi và so sánh thấy rõ ràng mà, đến chán phải đưa nhỏ em xài nó còn than chán nữa.
@loveanyone dùng vẫn ok nhé bạn...trên android nếu xét kĩ toàn đa số ứng dụng lập lại + cái Go Laucher đếm ko biết bao nhiêu......+ ứng dụng việt nam rác kinh hồn.....nếu đem ra mà kiểm thì hiểu....
1 số phần mềm chạy trên nền ModernUI vẫn ngon lành nhé......
@namnguyen1251 Ko free thì cracks để xài,e khá mê winphone nhưng đang dùng sony P, bên android có những ứng dụng chợ đen cho phép tải app về miễn phí mà.Bên android nhiều ứng dụng tạp nham quá, tương lại sau này chắc sẽ thuộc về microsoft,e chỉ tiếc cái giao diện nó ko cho tuỳ biến.
Thừa thãi rùi :p
KD-Wang
TÍCH CỰC
11 năm
Ứng dụng nhiều làm gì, chủ yếu mấy cái game thui chứ dùng những ứng dụng có sẵn là đủ đáp ứng nhu cầu rùi.😃
Tốc độ ghê thật...mới thấy dưới 100k...giờ đã là 120k...mấy pa developer nhanh lẹ thật đấy😃
Sao ko có thông tin về win 7.8 nhỉ
@hiphopboy8x Thì MS nói giao diện giống wp8 ở trang chủ thôi, còn lại vẫn y như cũ. Giờ lo wp8 chứ có hơi đâu lo wp 7.8. Nên chắc ko nhắc.
Windows Phone có phí, Android miễn phí (giá cả 1 chiếc điện thoại lại ngang nhau), vậy bạn chọn cái nào! ;)
a2cave
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quangdv1 😃 miễn phí gì, mình toàn thấy phải down bản có phí về dùng mới thấy được được... có dùng được bản free nào ra hồn đâu. Cả game lẫn app
sucsong1
TÍCH CỰC
11 năm
@quangdv1 với tư tưởng android miễn phí thì bao giờ mới đc xài hàng ngon.
@sucsong1 Ý mình đang nghiêng về thằng WP cơ mà! 😔
Số bắt đầu ổn rồi. Còn chất xem thế nào nữa thôi

Sent from Android Vietnam
Fan android trở về topic 4.2 k gay war nhé.
Mấy bác cứ cãi nhau nhặng cả lên. Mình dek quan , hỹ hỹ. Google đang hot quá, hóng tin của gg thoy 😁. Mấy bác cứ phang gạch thoải mái, e một đi không trở lại
Bài viết trên ngta ghi rõ kìa....120.000 ứng dụng cho Window Phone 8
Còn Win RT là 9k apps
Window 8 trên pc laptop.....thì dùng ứng dụng đuôi exe trên nền desktop + ứng dụng Window RT chạy trên nền Modern UI...
cho em hỏi 1 câu hơi chuối....... liệu nó có hỗ trợ tiếng Việt ko nhỉ ?????/...
Bản gốc hay bản gì thì cũng phải nói chính xác. Những người dùng windows phone hôm nào chẳng xem thông tin về nó. Không hiểu sao lại viết bài lẫn lộn số liệu giữa windows 8 RT, windows 8 với windows phone 8 ở đây làm nhiều người quay ra tranh luận nghi ngờ
Chả biết đúng sai nhưng toàn bộ 120k app mà amazing hết thì xạo ke rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019