Windows Store cho phép đăng tải các ứng dụng mã nguồn mở
Duy Luân
9 nămBình luận: 23

Dường như [TAG]Microsoft[/TAG] sẽ cho phép lập trình viên đăng tải các ứng dụng mã nguồn mở lên cửa hàng phần mềm trực tuyến [TAG]Windows Store[/TAG] dành cho [TAG]Windows 8[/TAG], khác với [TAG]Windows Phone Market Place[/TAG]. Trong thông báo về bản quyền phần mềm (Standard Application License Terms) của mình, Microsoft không cho phép chia sẻ ứng dụng vì lo lắng đến bản quyền sở hữu trí tuệ, điều đi ngược hoàn toàn với triết lí mã nguồn mở. Tuy nhiên, hãng cũng ghi chú rằng các ứng dụng miễn phí và mã mở không phải tuân theo quy tắc này, miễn là các phần mềm đó đáp ứng đầy đủ các điều khoản còn lại. Hiện tại, kho ứng dụng trên điện thoại Windows Phone chỉ bao gồm các ứng dụng hoàn toàn "đóng". Hai kho ứng dụng nổi tiếng khác của [TAG]Apple[/TAG] là [TAG]Mac App Store[/TAG] (trên [TAG]Mac OS X[/TAG]) và [TAG]App Store[/TAG] (trên [TAG]iOS[/TAG]) cũng hoạt động với mô hình "đóng" tương tự như Windows Phone Market Place.

Nếu wp có nhiều ứng dụng thì mình sẽ chuyển qua dùng wp
thanhhieu29k
ĐẠI BÀNG
9 năm
hơ hơ đáng ra phải làm lâu rùi mới phải.
vẫn mong 1 ngày window có trên máy tính bảng hehe
mong chờ w8 trên tablet
không biết kho ứng dụng này liệu có thành công như app store không nhưng mọi người có thêm sự lựa chọn là vui rồi
Mình cực kỳ quan tâm tới Windows 8, đang muốn ngoại tình với em WP đây :banghead:
Andy_Trinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Kha kha. Sao giống mình thế nhỉ 😁
hoan hô WP .....
mình thấy MS nên mở thêm một kho ứng dụng mở trên WP 7 giống trên android, mọi người có thể tự do post phần mềm lên kể cả mã độc, nhưng phải cảnh báo trước với ngừời dùng về tác hại , lúc đấy WP tự khắc sẽ sôi động lên ngay
chienhm
ĐẠI BÀNG
9 năm
cũng đang mong chờ ngày được cầm 1 em tablet chạy window 8 trên tay =p~
Vậy thì quá tốt
Hac Long
TÍCH CỰC
9 năm
Càng mở càng tốt
anhxtanh3087
ĐẠI BÀNG
9 năm
vẫn đang chờ Windows 8 xem nó thế nào. có khi làm cái máy tính bảng
duccanh510
ĐẠI BÀNG
9 năm
vẫn là wp, đợi mấy em tab wp8 thôi
Vẫn mong chờ một em tablet chạy win 8 để hiệu quả làm việc hơn là các tablet khác trên thị trường hiện nay
Mở đầu mới, phát triển mạnh hơn, chúc mưng mc
Chưa có tình ý với tablet, chỉ mong chờ em tablet WP8 để yêu nó thôi.
microsoft quyết tâm lấy lại vị thế của mình rồi
vậy thì anh em chuẩn bị mua phần mềm bảo mật là vừa 😁
😃 Windows 8 chưa ra đời mà đã có tiền hô hậu ủng ác như này. Bao giờ mới ra bản chính thức đây.
t12rung
TÍCH CỰC
9 năm
WP đang bắt đầu cuộc đua rùi đây
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019