Windows Store đã có hơn 9000 phần mềm, 88% là miễn phí

TDNC
29/10/2012 0:54Phản hồi: 252
Windows Store đã có hơn 9000 phần mềm, 88% là miễn phí

Với giao diện Modern UI mới, nhiều người lo ngại rằng nếu mua các máy tính bảng chạy Windows RT (ví dụ như Surface) sẽ không có nhiều phần mềm để xài. Tuy nhiên, theo một thống kê gần đây của trang WinAppUpdate.com cho biết thì kho ứng dụng Windows Store nay đã có 9.029 phần mềm khác nhau có thể chạy trên Win RT, và chiếm 88% trong số đó là phần mềm miễn phí.

Được biết trong 2 ngày trước khi Windows 8 được chính thức ra mắt, có đến 500 phần mềm mới được thêm vào Windows Store mỗi ngày (mặc dù không nhiều cái có chất lượng cao). Như ta đã biết, Windows 8 có thể chạy được các phần mềm cũ của Windows 7 nên ta không cần quá lo lắng về phiên bản này. Trong khi đó bản Win RT thì chỉ chạy được các phần mềm được viết riêng dành cho nó mà thôi, và con số 9.029 phần mềm hiện có trên Windows Store chính là cái có thể chạy trên phiên bản RT này, không tính các phần mềm cũ dành cho Desktop.

Nếu so sánh với các hệ điều hành khác dành cho di động thì ta có thể kể ra như iOS có hơn 700.000 ứng dụng (250.000 được thiết kế riêng cho iPad), Android có hơn 550.000 ứng dụng và hơn 20.000 ứng dụng mới được bổ sung mỗi ngày.

252 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Từ từ rồi sẽ ổn thôi
mình thích kiểu Windows hơn ios hay android
hungnvkh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hunglypt Đồng ý với Bác này!
prin77
CAO CẤP
11 năm
nhưng ác cái là những phần mềm thông dụng tính phí lại cao hơn so với ios và android.đơn cử như game cut the rope giá cao gấp 3 lần ios,android
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
@prin77 Nó bán cho máy tính phải khác bán cho đt - mtb chứ bác 😁

mà Cut the rope trên Store em cài miễn phí nè

Thích down bản Desktop về ..... ngon lành chả mất xu nào
prin77
CAO CẤP
11 năm
@zcmgyu bạnmowr trang 5 xem cmt của mình nhé.hình lớn đăng hoài ng khác nhìn ko thích
@prin77 Đúng là giá cao quá...

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@prin77 màn hình to hơn thì có phí chứ
có chạy được những phần mềm có đuôi .exe trên các windows cũ không nhỉ 😃
chicoptm
TÍCH CỰC
11 năm
@sướng từ nhỏ arm mà chạy được exe ngay tại bây h thì loạn luôn!!! 😃) có mấy triệu ứng dụng chứ ít ak 😃)
@sướng từ nhỏ chạy tốt nhé 😁
@sướng từ nhỏ Mình đang dùng win8 trên pc or laptop vẫn chạy đc ứng dụg exe như w7 trên nền desktop.....
ứng dụng trên window store thì chạy trên nền Modern UI.....
Hình như W8 đang xài thích hơn w7.............apps w7 + window store(9000) = vô số
Thú vị là các ô live Tiles.....cập nhật online wa tuyệt!! 😃
@sướng từ nhỏ Avatar của bác bá đạo thật! Bây giờ còn sướng ko bác?😁
mamtrung
ĐẠI BÀNG
11 năm
W8 chạy được PM của W7 thì quá nhiều và vô đối!!!
mien phi nhieu the nay chu ai nhu thang apple😁
@kent2508 tu duy cua ban tot sao ban ko nghi,thu phi hay ko la do ban uh . nhung minh la apple ko cho app cua ban len kho ung dung cua minh thi ban lay gi ra ma thu phi😁
kent2508
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nhubao28 Bạn nói cùn quá :D
@kent2508
Haidang1905
ĐẠI BÀNG
11 năm
@loveanyone Bạn nói thế là tự nói mình rồi, thế bạn tính xem Win RT với Android thằng nào ra trước, ra trước bao lâu mà bạn đem so =)))))) tính ra Win RT còn chưa được làm lễ đầy tháng đâu bạn à =))))))))))
hdtuan87
ĐẠI BÀNG
11 năm
rất it phần mềm có chất lượng nhưng cũng đủ xài 😁
Càng nhiều càng ít
prin77
CAO CẤP
11 năm
ai mà bây giờ có máy tải cũng tốt,những ứng dụng đầu tiên thường miễn phí,sau này đắt khách nó lại tính phí...
@prin77 Thỉnh thoảng em cũng kiếm free được mấy App, game rất hay tính phí khi lập trình viên khuyến mại trong 1 vài ngày để kích cầu.
prin77
CAO CẤP
11 năm
@vnstockguru xài Appshopper đó bạn.có app nào free là nó báo.nhiều app hay chỉ giảm trong 1 2 ngày nhanh tay chộp là được.còn không thì icalls,nhiều cách kiếm app khi chưa jb lắm...
mình thì vẫn đang hóng xem winstore có thêm nhiều apps chỉnh ảnh với video,vẽ vời chưa..mình cũng đang rất quan tâm đến con Rt này
@prin77 bạn cứ search google hay ji thì tuỳ, đừng nói xuông thế. 1 app của MS free, sau đó nhiều người dùng rồi chuyển sang thu tiền????? nếu search dc thi post link len, mình lạy bạn bằng sư tổ. ko tìm được thi đúng là sư tổ chém gió.
đừng lấy ví dụ win8 cho dùng bản trial rồi sau đó bắt mua bản quyền nhé😕 mà app chứ ko phải win.
prin77
CAO CẤP
11 năm
@dollydon2711 lạy bạn trước,mình nói free thời gian đầu.giống như là để kích cầu.free trong 2-3 ngày,có khi 1 tháng sau đó trở về giá cũ,đừng nói bạn chưa canh mua app free limited time bao giờ nhé,chuyện này rất bình thường bạn à.
bạn vào AppHighlight rồi xem mục on sale,ở đó có báo những app đang giảm giá đó,sau một time nó sẽ lên giá cũ như bình thường.vậy là được rồi nhé.mở máy lên và vào thử đi
like hehehe rất yêu windows phone và nokia
quanborach
ĐẠI BÀNG
11 năm
@babyboykute

Sent from my LG-P920 using Tinhte.vn1
tiềm năng rất lớn ;)
bblagi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình lại thích được miễn phí Surface và trả 0.9USD cho mỗi phần mềm, app tải về. Giá mà...
prin77
CAO CẤP
11 năm
@bblagi ngon..=)) mua về đọc web,coi phim,khỏi tải apps cho MS phá sản..=))
@bblagi như VN toàn xài app lậu thì nó húp cháo
@bblagi :rolleyes: đây là việt nam chứ không phải châu âu hay mỹ
Không ham ba cái app ModernUI lol
Snake696
TÍCH CỰC
11 năm
các ứng dụng phổ biến vs chất lượng chưa bằng ios, android nhưng từ từ cũng ok thui mờ 😃
cứ từ từ khoai sẽ nhừ, 😃
Đa số ứng dụng windows 7 đều chạy ngon trên Win8, điều này chứng tỏ tương lai cho windows store là vô cùng lớn. Hiện có mấy cái ứng dụng Việt nhưng chưa tốt lắm, down về chủ yếu để ủng hộ thoai 😃
@hktt Đa số ứng dụng việt ở mọi nền tảng cũng tệ cả. Nhiều App phải dùng thì cứ dùng thôi.
Có sao thì dùng vậy thui, còn đánh giá đc chút it các phần mềm😁
sẽ ổn thôi mà .. hihi
đẹp đấy ;)
Chay duoc exe tren laptop luon ha cac p

Sent from my GT-I8160 using Tinhte.vn
android ko can root vẫn cài game bình thường. bọn ios 6 cài game xem nào 😔
@nhoxquay1410 bac nay chuan ne:ptoi nghiep cho nhung i...
prin77
CAO CẤP
11 năm
@nhoxquay1410 đây nè bạn.xem hình đi.ipad chưa Jb nhé.vẫn game apps đầy đủ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019