Windows Store mở rộng hỗ trợ cho lập trình viên ở 38 nước trong phiên bản kế tiếp

Duy Luân
19/4/2012 2:9Phản hồi: 38
Windows Store mở rộng hỗ trợ cho lập trình viên ở 38 nước trong phiên bản kế tiếp
Lúc ra mắt Windows 8 Consumer Preview, cửa hàng ứng dụng Windows Store chỉ chấp nhận ứng dụng từ các nhà phát triển ở sáu quốc gia (Pháp, Đức, Ý, Nhật, Hoa Kì, Trung Quốc) và chỉ những thị trường này mới có danh mục ứng dụng riêng. Khách hàng ở nước khác thì được liệt vào danh sách "Rest of World" (phần còn lại của thế giới). Hạn chế này sẽ không còn nữa vì trong phiên bản chuẩn bị ra mắt, Windows Store sẽ cho phép lập trình viên ở tổng cộng 38 quốc gia tải lên phần mềm của mình. Danh mục ứng dụng riêng cũng mở rộng hỗ trợ cho 26 quốc gia, thay vì chỉ là 6 như trước.

Cổng thông tin điện tử để lập trình viên tải ứng dụng của mình lên mạng cũng sẽ được hỗ trợ thêm 7 ngôn ngữ. Khi hoàn tất quá trình nâng cấp Windows Store, nhà phát triển có thể đăng tải ứng dụng ở bất kì ngôn ngữ nào trong số 109 thứ tiếng, miễn là có một trong 12 ngôn ngữ bắt buộc của Microsoft. Windows Store chấp nhận thanh toán ở rất nhiều quốc gia, trong đó có Việt Nam, nhưng danh sách hỗ trợ lập trình viên thì chưa có nước của chúng ta. Bạn có thể xem chi tiết ở Danh sách các quốc gia được chấp nhận thanh toán và hỗ trợ lập trình viên.

Việc cập nhật Store vẫn nằm trong khung thời gian ra tương ứng với các bản dùng thử sắp tới của Windows 8. Hiện chỉ có các đối tác của Microsoft mới được đăng tải ứng dụng lên Windows Store, nhưng hãng sẽ mở rộng cho tất cả mọi nhà phát triển trong thời gian tới.

38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ms đánh giá lập trình viên của vn thấp hay sao mà chưa hỗ trợ nhỉ? có tiếng viêt rồi mà , chơi nữa mùa vậy
Steve Chu
TÍCH CỰC
12 năm
@levandinh113 Đây là Windows 8 ko phải Window Phone đâu bạn nhé😃
Mà Win 8 cài phần mềm qua Windows Store nên chưa cờ rắc được thì cũng chịu khó mua phần mềm đi, dạo này các doanh nghiệp bắt đầu dùng hàng bản quyền rồi ko là bị làm luật ngay🆒
@ptp49 Sẽ sớm có hỗ trợ cho Việt Nam thôi bạn à 😃
@levandinh113 Windows 8 Nhé bạn
@levandinh113 Nó bảo không rồi còn gì nữa. Đã có danh sách rồi mà. Haizzz... Bây giờ chỉ cần chờ mỗi cái tiếng việt hoàn chỉnh cho WP thôi. Cứ phải sử dụng ứng dụng khác chưa hoàn thiện nên nhiều lúc ức chế. 😔
mạnh dần lên rồi đấy em yêu à 😃
mong chờ wp thay đổi đến từng ngày và sẽ có ngày yêu một em wp hihi
Mong rằng Windows 8 cho phép loại bỏ giao diện Metro và bổ sung nút Start, mình đang dùng máy để bàn nên thấy không cần thiết
Rex JYJ
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huy229pro Mình cả desktop và laptop, Metro rất đẹp và trực quan , dung không thấy gì bất tiện cả. Ủng hộ Metro.
Nếu muốn có Nút Start thif có thể dùng phần thứ 3 mà. Chả có gì bất tiện cả. Đấy là theo ý kiến RIÊNG của mình.
@Rex JYJ Bạn có biết nếu bỏ được giao diện Metro máy sẽ chạy nhanh hơn và tốn ít dung lượng RAM hơn không
Bạn làm thí nghiệm này nhé, ban đầu lúc khỏi động máy lên bạn vào phần Task Manager > Performance kiểm tra dung lượng Ram tiếp đến bạn vào giao diện Metro, Remove tất cả các Icon có thể đi (nhớ để Desktop nhé). Trở lại Performance bạn sẽ thấy dung lượng Ram giảm đi đáng kể.
Rex JYJ
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huy229pro Mình đã thử thì cảm thấy nó giảm đi không đáng kể. Nếu không có Metro thì W8 mấy đi phần lớn ý nghĩa của nó.
dạo này thỉng thoảng nghe tin về phiên tiếp của win8:d có vẻ như phiên bản win8 rc sẽ ra mắt trong tháng 5 này. đợi rc để tiễn em win7 đi, máy mình nó cứ dùng 1 thời gian là bị lỗi khi ngủ đông hoặc sleep là bật lại nó bị dừng rồi tự khởi động lại và báo như bị sập nguồn. ko hiểu lỗi j, ai giúp đc ko😁.
giờ bản win8 cp nên vẫn cài song song nhưng thỉng thoảng lại gặp lỗi win8 nhưng phải nói rất kết win8
@alfa_romeo_bg Bạn thử cài lại win chưa, máy mình thì không bị vậy nhưng để ở chế độ sleep khi bật lại thì màn hình mờ tịt
@huy229pro lần trc cũng bị lỗi này ko khắc phục đc nên mới cài lại win, mình nghĩ nó bị lỗi j đó của ổ cứng hoặc trình điều khiển card màn hình-mình đọc trên trang nc ngoài nhưgn ko biết khắc phục kiểu j, khi khởi động từ chế độ sleep hoặc ngủ đông thì bị dừng rùi nó khởi động lại và hiện thông báo hệ thống bị dừng khi khởi động, có bản nghi lỗi nhưng mấy ai đọc đc nó😁 chỉ gửi lên diễn đàn của ms thì nó biết chứ chịu@@
VN chắc là sang năm may ra mới được hộ trợ
Hi vọng sẽ có Vietnam trong đó 😁
hndvietnam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không có việt nam, tiếp tục chờ đợi
Mong là ngày càng có nhiều app hay trên Store
nynohu
TÍCH CỰC
12 năm
Chưa có cho VN rồi
ufdb
CAO CẤP
12 năm
VN thì xài đồ lậu nhiều quá nên từ lâu MS đã cấm vận rồi
Tương lai chắc cũng có thôi nhưng mà hơi lâu
trungtc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Pùn thật China luôn đc hổ trợ trong khi VN thì phải Please wait;)
M$ hỗ trợ mạnh thật đấy. ko biết kết quả thế nào thôi.
mở rộng để nâng chất lượng số lượng là đúng rồi
Nản thấy mồ luôn.
nan quá .viêt nam mềnh nhiều người gioi ma .
vudinhhuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
đợi chờ là hạnh phúc
Ko biết đến bao giờ mới đuổi kịp iPhone và Android về kho ứng dụng huhuhu.
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
vietnam đâu 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019