Winner tắt chìa khoá nhưng máy xe vẫn đề?

xaoqua20
8/3/2020 1:36Phản hồi: 17

Các bác cho em hỏi, chiếc winner đời đầu của em chạy được 45.000km, chưa làm gì về máy móc, chỉ thay nhớt bảo dưỡng bình thưởng và có gắn thêm đèn trợ sáng L4 + harzard nhưng chỉ cần mới sài nên ít dùng tới.

Dạo gần đây em hay bị hiện tượng:

1. Hiện tượng 1: Xe em đang chạy, thỉnh thoảng bóp côn thả trớn, lên ga lại thì hay bị mất ga ( lên ga không được, nhất là những chỗ hẻm), dừng lại đề máy lại thì rất khó nổ, giữ nút đề tầm 1 phút kêu xạch xạch mới nổ máy lại được.
2. Hiện tượng 2: Lâu lâu đề máy chạy, thì nó hay bị phát tiếng kêu xạch xạch (như kẹt nút đề, như kiểu ấn liên tục vào nút đề), xe chạy được, nhưng tắt chìa khoá xe thì máy phát ra tiếng đề máy xạch xạch, chỉ cần mở chìa khoá xe lên là máy xe tự động nổ luôn, tắt chìa lại kêu xạch xạch, không thể tắt máy được. Lần đầu em bị, không biết làm sao tắt máy, em ép tắt bằng cách để số, thắng lại k bóp côn cho tắt máy, máy tắt thì đề lại chạy bình thường đc tiếp, thời gian sau bị lại thì không thể dùng cách đó nữa, dù để số 6, không bóp côn, thắng cứng lại nhưng máy k tắt vẫn có lực đẩy về trước, chỉ cần nhả thắng ra là xe nó chạy tiếp mà k lên ga.
3. Hiện tại là mở chìa khoá, đồng hồ tối om không lên nữa rồi ạ
Video ạ:
Video1:

Video2:

Các bác cho em hỏi xe em đang bị tình trạng gì vậy ạ, cần sửa những gì và tầm chi phí. Em ở tphcm, tính chiều đem HEAD, mà tham khảo ý các bác trước, sợ ra đó nhân viên bày vẽ ạ
Em cảm ơn.
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1. Bạn đang sử dụng loại xăng gì ?
2. Khả năng cao là hệ thống điện trên xe gặp trục trặc, bạn mang ra cửa hàng hoặc hãng để người ta kiểm tra xem sao
Đi xe mà bị như vậy cũng khá khó chịu
xaoqua20
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mr. Đăng Giáp Mình thường dùng xăng 92, nhiều lúc có nào đổ đó nữa á. Cũng nghi cái đèn L4, vì trước làm làm câu dây chuyển đổi, bật đèn L4 chung với nút kèn.
Cảm ơn bạn tv, mình mang ra head kiểm tra
@xaoqua20 Mình thấy nhiều ae chia sẻ xe bị hụt như của bạn khi đổ xăng E5 đó, bạn thử chuyển sang sử dụng xăng A95 xem có còn bị nữa không.
Yamahazu
TÍCH CỰC
4 năm
Mình ko chạy winner, có chút kt về bộ đề (hay gọi là củ đề) :
1- Bật công tắc (on) xe có điện từ Bình Accu để đế máy, tắt (off) xe sẽ ko có điện.
2- Nút bấm đề ko kêu "xạch xạch" nó gửi tín hiệu đến relay (rờ le đề).
3- Tiếng kêu "xạch xạch" xuất phát từ chổi than bị mòn của bộ đề.
4- Xe đi 45k km rồi, bạn chbị lúa ra Head làm vs đi, làm vs thay than, lò xo, cho bộ đề là hết bệnh.
5- Ra Head Honda mà làm. Good luck
xaoqua20
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Yamahazu Cảm ơn bạn tv, để mình ra hãng xem sao.
ThanhXL1708
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vấn đề khó nổ rồi tắt máy loằng ngoằng nên k tiện chia sẻ
Còn vấn đề thứ hai của bạn la kẹt rơle đề,nó dính ko nhả xe đề liên tục nếu may thì hết than xui thì cháy củ đề,nặng tiêp thì bi đề thớt đề cũng lên đường,thay role mới trong hãng khá chát,mọi ng thường hay thay role xe dream giá hơn trăm ngàn thôi
Danny_Le
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái vụ đang chạy tắt máy 1 lúc sau mới đề được là hình như do ECU nó vô nước bị chạm, winner cũ hay bị, qua đời winner x nó đổi thiết kế r.
Kẹt nút đề cũng nhiều người bị luôn, có tham khảo cách khắc phục là vệ sinh trong nút đề. Bạn chịu khó vào mấy group họ có hướng dẫn cách khắc phục, đời v1 rất nhiều người bị 2 lỗi trên
Bị hư role đề. Tao mới thay xong.
minhntp
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình nghĩ là bị kẹt rơ le đề. Xe mình cũng vậy.
Bạn thay cục rơ le đề của SYM vào là được (chọn loại tròn giống như cục zin). Đừng mua của honda, nó sẽ bị lại.
Với lại bạn mở nút đề ra, vệ sinh bên trong. Có thể chà giấy nhám mịn ở 2 chỗ tiếp xúc khi bấm nút.
Kẹt rơ le đề thì mô tơ đề sẽ quay liên tục, ngốn nhiều điện bình lắm. Nên một thời gian sau sẽ cạn bình. Lúc đó mở khóa sẽ không lên đèn nữa.
xe bị hư tùm lum giống mình
1 hư cam, kêu quá to đi thay
2 hư rơle (100-200)
3 hư củ đề (500-2tr)
hổm còn bảo hành nên ra hãng thay nên cũng rẻ
giờ bạn hết bảo hành nên mua hàng ở tiệm phụ tùng r ra thợ thay
củ đề để lâu k thay sẽ cháy ( thay mới cũng cháy thôi nên mua loại rẻ vì mình ms vô hãng thay zin đi giao hàng 1 năm cũng banh)
rơle vs cam thì tùy vào kt, cam nên loại xin vì thay 1 lần sài hoài
- Mình đang chạy và đã thay 3 món xe chạy ok bth lúc chưa thay xe y hệt bạn k khác gì (ra hãng nói xe bị lỗi thì nó nói xe nào cũng z ko bảo hành mình kêu dữ lắm ms thay vs giá 50%)
- mình từng làm bảo vệ tại honda chính hãng head nên biết nó toàn mua đồ từ tiệm phụ tùng thay thôi vì ở đó bán đồ cũng tem chính hãng honda nhưng mua r vào nó hé giá lên.
đây là kinh nghiệm của mình tránh tốn tiền ngu cho hãng
sowngold
ĐẠI BÀNG
4 năm
ra hàng mà sửa. sống ảo vãi.
xaoqua20
ĐẠI BÀNG
4 năm
@sowngold Mình k rành, cũng k fai mang ra hãng nào cũng tốt, nên tham khảo tư vấn, bạn k biết hay k muốn tv có thể next, cảm ơn nhé
xaoqua20
ĐẠI BÀNG
4 năm
@sowngold Thứ nhất: sống ảo hay không thì là quyền của mình và nó cũng chẳng ảnh hưởng đến kinh tế nhà bạn nha bạn
Thứ 2: app này tạo ra để hỏi đáp chia sẻ kinh nghiệm, có những đứa không biết gì mà mồm thối còn kêu to là bạn í bạn à
Thứ 3: có lẽ bạn sống ảo quen rồi nên suy bụng ta ra bụng người hay chăng mà cái bài ngta đăng lên hỏi bạn nghĩ là sống ảo
Đọc cmt của bạn mình buồn cười vl lun ý cái bạn gì gì “ mồm thối không biết gì còn la lớn”
THÂN GỬI BẠN MỒM THỐI LA LỚN!!!
netanhhuy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mới bị y chang vậy luôn. Hic
Xe sưả thế nào v bác ? nay xe em cx bị. tình trạng y như bác, giờ đi tong cái màn hình rồi
@Phann Gianggg 726 dính rơ le đề á b ra tiệm nào uy tính sửa là xong à
Này bị dính Rơ le đề bạn ơi ra tiệm sửa lại coi than đề còn hay k hết thì thay cục mới tầm 1tr đổ lại

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019