Withings Pulse: thiết bị nhỏ gọn theo dõi hoạt động và các chỉ số sức khỏe giá 99,95 USD

TDNC
24/6/2013 1:30Phản hồi: 29
Withings Pulse: thiết bị nhỏ gọn theo dõi hoạt động và các chỉ số sức khỏe giá 99,95 USD

Ngày nay mình thấy khá nhiều bạn thích sử dụng những thiết bị đo các hoạt động của mình như đếm số bước đi, quãng đường chạy bộ, đo nhịp tim... với những thiết bị như là Fitbit hay Jawbone Up. Hồi năm nay tại CES 2013, hãng Withings có giới thiệu một thiết bị tương tự với cái tên Activity Tracker nhưng hôm nay họ đã đặt cho nó một cái tên khác là Pulse, đồng thời cho phép đặt hàng trước với giá của một thiết bị đo hoạt động đa năng là 99,95 USD.

Withings Pulse có kích thước khá nhỏ gọn, tiện để trong túi áo hay đẹp vào đâu đó trên người. Trong suốt 24 giờ của ngày, Pulse có thể làm các công việc sau: liên tục đếm số bước chân mà bạn đã đi trong ngày, quãng đường đi được bao xa, số bước thang, số chu kỳ ngủ, bạn đã ngủ bao lâu, mất bao lâu để đi vào giấc ngủ, thức dậy bao nhiêu lần... và kể cả đo nhịp tim. Khi muốn đo, bạn chỉ việc đặt ngón tay lên mặt sau của Pulse thì máy sẽ tự động đo và đưa ra kết quả cho bạn. Tất cả các số liệu đó sẽ được đưa vào điện thoại Android hoặc iPhone thông qua kết nối không dây Bluetooth 4.0.

Theo TheVerge
Nguồn: Withings
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao nó có thể biết chúng ta ngủ hay thức, dùng thuật toán gì thế :eek:
nhattan2012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Woòng A Sáng Liên quan gì bạn, ngủ hay thức là việc của người, đo đạc là việc của nó chứ!
Có lẽ nó dùng một số cảm biến, ko biết có dùng GPS hay ko mình cũng ko rõ 😃
@nhattan2012 Nếu mà bỏ vào túi (hoặc để bất cứ ở đâu) mà nó có thể xác định được em thức hay ngũ => thì em bái nó làm sư phụ :p

p/s: Một người đang nằm nhắm mắt, hỏi thằng đó thức hay ngũ => unknown :rolleyes:
bawngfhp
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Woòng A Sáng em không biết nó có dùng số liệu như là Mạch hay nhịp Tim hay không ??? trong hình lúc ngủ có đeo như đeo đình Hồ.
hay nhỉ
Mua cái omron thôi la đc rồi.
@nber1
mua kiểu gì vậy ad mình muốn mua 1 chiếc
binhnn
CAO CẤP
11 năm
@o0obuon chắc đấu giá ebay
lâu lâu có 1 sản phẩm hướng đến sức khỏe con người, bây giờ công nghệ toàn ảnh hưởng sức khỏe.
binhnn
CAO CẤP
11 năm
tiện quá, nhất là cho các cụ​
@binhnn Cho các cậu trẻ luôn bác ơi🆒

gửi từ HTC One M7 của vợ gã hàng xóm
namttn
TÍCH CỰC
11 năm
nhỏ mà tiện nhỉ
Giá này cũng ngon
Sao noa biết mình mất bao lâu để ngủ???
máy nhỏ và tiện lợi quá
tự nhiên bỏ món tiền ra rước thêm món đồ điện tử rồi đem nhét vào người, chỉ hại sức khỏe thêm.
Phải dùng GPS mới đo được quãng đường đi chứ 😁
Vẫn thích Jawbone UP nhất vì có chức năng đánh thức khi ngủ quá sâu, hoặc đánh thức từ từ khi đến giờ hẹn. Chứ mình hay bị ngủ quá sâu, ngủ dậy đầu nhức và rất mệt...
hay đấy 😁
hathuanphat
ĐẠI BÀNG
11 năm
ĐẾM SỐ LẦN CHỐNG ĐẨY MỖI NGÀY 😃
cái này k tiện lợi lắm, chỉ duy nhất là giá mềm + đo đc nhịp tim, dự là sẽ chìm nghỉm 😁
Casper_HN
TÍCH CỰC
11 năm
Giới thiệu sp không đầy đủ, kiếu viết cho có thì viết làm gì?

Một số bạn co men là cho người già, mình chỉ thế cũng đủ biết các bạn chả biết quan tâm sức khỏe. Bất cứ ai tập luyện thể thao cũng sẽ thấy cái này có quan trọng hay không, giá cũng khá ổn.
Tai230
TÍCH CỰC
11 năm
Giá khá tốt nhưng mấy cái này coi chơi cho biết thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019