World of Goo v1.1.1 mới I-Game đơn giản mà hay, rèn luyện trí óc cực đỉnh!

pretty.boy70
28/7/2012 7:17Phản hồi: 18
World of Goo v1.1.1 mới I-Game đơn giản mà hay, rèn luyện trí óc cực đỉnh!
Bạn cảm thấy thấm mệt với những game hành động, phiêu lưu? Chúng ta cùng thử thư giãn kết hợp luyện tập độ nhạy bén của trí não với World Of Goo (WoG). Một tựa game với lối chơi đơn giản và khá lạ nhưng lại có sức thu hút mãnh liệt. Phát triển bởi studio 2D Boy chỉ gồm 2 thành viên - Ron Carmel và Kyle Gabler, hiện WoG đang được mọi tầng lớp game thủ quan tâm và hầu hết các trang web đánh giá game uy tín trên thế giới ưu ái dành cho điểm số cao ngất.

Nhân vật chính của game là những khối chất lỏng hình cầu (Goo) được đính thêm đôi mắt tròn xoe trông rất ngộ nghĩnh. Chúng đóng vai trò là nguyên liệu cung cấp năng lượng nuôi dưỡng sự sống trên hành tinh và nhiệm vụ của bạn là dẫn đường cho những chú Goo đến với các ống dẫn thông với nhà máy tiêu thụ. Từ vị trí xuất phát, bạn sẽ kéo thả những chú Goo để tạo thành các kim tự tháp cao vút, cây cầu bắc ngang qua vực thẳm hay thậm chí một chiếc bánh xe khổng lồ "lăn" ngang qua bầu trời… để tiến tới đích. Goo có nhiều màu sắc tương ứng với những công dụng khác nhau, ví dụ những chú Goo màu xanh lá có thể tách rời và tái hợp để tạo thành một cấu trúc hình học khác, màu đỏ là mồi lửa nhằm châm ngòi cho các khối thuốc nổ nhằm phá tung vật cản trên đường đi… Goo cũng có thể "hóa thân" thành những trái bong bóng giúp nâng đỡ công trình của bạn hoặc các bit số nhị phân trong thế giới kỹ thuật số.

Game sẽ cung cấp cho bạn loại Goo phù hợp với địa hình của từng màn chơi. Sau đó bạn phải tính toán tỉ mỉ để xây dựng dựa trên các thông số như ảnh hưởng trọng lực, sức gió và độ bền vững của công trình… Ngoài ra, không thể không nhắc đến vai trò của "người dẫn đường tận tụy" trong game. Cốt truyện với nhiều tình huống rất thú vị chia làm 5 chương được dẫn dắt tài tình qua lời thoại dí dỏm khắc trên các bảng thông báo (Sign Painter) đặt rải rác trong màn chơi, đây cũng là những gợi ý giúp bạn tìm ra lời giải cho câu đố hiện tại. Sau khi hoàn tất một chương, bạn sẽ được xem một đoạn phim ngắn góp phần làm sáng tỏ diễn biến của WoG. Bạn cũng có thể tải thành tích chơi lên bảng xếp hạng trực tuyến để "khoe" trí thông minh của mình.

WoG còn thu hút người chơi bằng phần đồ họa dễ thương và thân thiện, không cầu kì nhưng rất thích mắt. Phông nền là những bức tranh phong cảnh đầy màu sắc, con trỏ chuột chỉ là một vệt mực đen nhưng lại có tài huýt sáo để lôi kéo những chú Goo về phía mình và ngoại hình của Goo luôn đem đến cho bạn nhiều bất ngờ. Tuy chỉ là đồ họa 2D nhưng bạn hoàn toàn không có cảm giác nhàm chán khi chơi. Âm thanh cũng là một điểm nhấn gia tăng nét nhí nhảnh của Goo, nhạc nền đa dạng và góp phần không nhỏ vào việc cuốn game thủ vào các màn chơi.

Với phương châm tạo ra những game có lối chơi hoàn toàn mới mà ai cũng có thể tham gia, WoG đã được phát triển để chạy được trên cả Windows, Mac, Linux lẫn máy Wii. Sức sáng tạo của 2D Boy thật đáng kính phục khi lượng giờ phiêu lưu cùng WoG khá khiêm tốn nhưng cũng đủ khiến bạn cau mày trước những màn chơi hóc búa và rồi mỉm cười sảng khoái khi tìm ra lời giải. Hy vọng trong tương lai không xa sẽ có thêm những tựa game độc đáo hơn nữa từ bộ đôi tài hoa này.

Được bình chọn là game của năm.​
Được xếp trong mục Top Paid của Google Play với giá 4.99 USD.​
Cách chơi đơn giản, vui nhộn đang chờ bạn khám phá.​
Chế độ chơi "kỳ diệu" - mối cấp độ tạo cho bạn trải nghiệm khác lạ và cực kì đẹp mắt.​
Chi tiết:
Link Zippyshare / Kleii / Mega tốc độ cao:​
World of Goo v1.1.1 apk (mới nhất trên gg play)

More app & game trả phí cập nhật thường xuyên click here:
http://www.tinhte.vn/threads/1337665/
http://www.tinhte.vn/threads/1319309/

Tổng hợp 57 Ứng dụng + 43 Games nên có trên Android + Topic tổng hợp đỉnh nhất trên tinh tế! | Viết bởi pretty.boy70

Để giúp anh em dễ cập nhật các phần mềm bên Topic phục vụ tìm ứng dụng và game cho anh em 24/24 (http://www.tinhte.vn/threads/1317401/), mình tạo ra trang tổng hợp này để thuận tiện cho anh em trong việc trải nghiệm những phần mềm pro....
tinhte.vn
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Up phát!
thank
Fix link die:
World of Goo v1.05 apk (mới nhất trên gg play)
@pretty.boy70 bị die nữa rồi fix lại giùm mình đc ko ???
Tks bạn !!
@pretty.boy70 bị die nữa rồi fix lại giùm mình đc ko ???
Tks bạn !!
@beer_m sr bạn, hủm rài lap của mình bị lỗi...nên k tl bạn đc...
mình đã fix link r đây:
Link Kleii tốc độ cao:
World of Goo v1.06 apk (mới nhất trên gg play)
azumi_ht
TÍCH CỰC
11 năm
Thành cuối có cái như cái máy tính qua thế nào các bác? M chơi lâu rồi mà đến đấy là chịu 😔
máy tính đã là bàn cuối đâu 😆, phá huỷ mọi thứ trở lại thời kỳ đồ đá rồi lại chơi tiếp nữa, lên youtube mà xem hướng dẫn
Cập nhật:
Link Kleii / Mega tốc độ cao:
Cập nhật:
wtpwt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sony Tipo cài không được bạn ơi.??
wtpwt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có phải làm gì không. Máy mình chưa root hay hack gì cả? Không cài được các bạn ơi.
anh ơi,e down dk nhg cài nó báo hỏng,e dùng e110s,a xem hộ vs
@tuntjn k cần root j cả bạn..chỉ cài vào là chơi thui...bạn dùng link dưới thử xem..mình post 2 link, link nào dùng đc thì dùng..nếu vẫn bị lỗi thì nói mình tìm link khác!
ko phải lỗi link,mà là e cài nhưng nó bảo ko cài dk ấy
ko sao a ạ,e down appstore.vn về rồi cài dk trò đấy rồi
dù sao cũng đã down rất nhiều game của a,cảm ơn a đã nhiệt tình vs ae nhé
@tuntjn hì, k có j bạn..chúc bạn dùng vui nhé!
Cập nhật:
World of Goo v1.06 apk
World of Goo v1.06 apk
Cập nhật:
Link Zippyshare / Kleii / Mega tốc độ cao:
World of Goo v1.06 apk
World of Goo v1.06 apk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019