WSJ: Apple đang phát triển Camera iPhone có thể nhận biết bệnh tự kỷ ở trẻ em

Mikeknowsme
21/9/2021 16:24Phản hồi: 16
WSJ: Apple đang phát triển Camera iPhone có thể nhận biết bệnh tự kỷ ở trẻ em
Theo Wall Street Journal, Apple đang hợp tác với Đại học Duke nhằm phát triển camera trên iPhone có thể nhận biết được bệnh tự kỷ ở trẻ em bằng cách theo dõi hành vi, hoạt động của trẻ cũng như sắc thái trên khuôn mặt, để từ đó có thể sử dụng thuật toán nhằm phân tích các triệu chứng từ dữ liệu camera thu được.

Trước đây cũng có một công ty phát triển công nghệ sinh học tại Mỹ là Biogen, được cho là đã hợp tác với Apple để cùng phát triển công nghệ chẩn đoán việc suy giảm nhận thức ở người dùng bằng việc sử dụng iPhone, Apple Watch. Từ đó cho thấy thêm bằng chứng về việc Apple sẽ áp dụng công nghệ này để nhận biết hành vi và cảnh báo về bệnh thông qua các dữ liệu thu được từ camera iPhone.

Tuy việc nghiên cứu chỉ ở giai đoạn đầu, rất khó để nói liệu khi nào Apple áp dụng thực tế (hoặc có hay không). Nhưng được biết rằng, các chẩn đoán về triệu chứng tiêu biểu như tự kỷ ở trẻ sẽ được bảo mật hoàn toàn trên thiết bị người dùng chứ không thu thập dữ liệu gì thêm cả.

https://www.macrumors.com/2021/09/21/apple-researching-iphone-camera-childhood-autism/
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iPhone càng ngày càng thông minh
@DJ FEIDI Thông mình thì gọi AI của GG bằng cụ tổ được rồi.
luckyboy71
TÍCH CỰC
3 năm
Xui xui hôm nào giơ lên selfie nó báo bạn bị tự kỷ thì sẽ buồn suốt phần đời còn lại...
Carl
CAO CẤP
3 năm
@luckyboy71 Tự kỷ đâu cần đợi người khác nói mới buồn đâu bạn.
luckyboy71
TÍCH CỰC
3 năm
@Carl Tự kỷ mà biết mình bị thì quá đỉnh luôn.
Hóng
Tính năng rất cần thiết cho anh em iFan
Chuẩn bị tiến tới camera soi bạn 24/7. Rất mát.
mittuot7826
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Trương Minh Nhân Bạn nghĩ bây giờ thì nó chưa? 😆
mittuot7826
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Trương Minh Nhân Camera trước và ghi âm gần như 24/7 rồi bạn nhé. Sự khác biệt chỉ là ai đang nắm quyền truy cập tới dữ liệu cá nhân của bạn thôi. Đừng nghĩ là mình đang tự do 100%
tuaunsky
ĐẠI BÀNG
3 năm
iPhne thấy bạn vào app tinhte nhiều và chuẩn đoán bạn tự kỷ :V
Làm màn gập đi nào, toàn nghiên cứu làm những thứ vớ vẩn để PR..
Mẫu phù hợp, quá chuẩn 😁
Kkk, cái mặt trên hình hơi bị tự kỷ à nha
Ảnh bìa đỉnh quá !
Vãi xoài cái ảnh bìa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019