WSJ: Nokia đã bán được ít nhất 8 triệu smartphone Lumia trong Q3/2013, gấp 3 lần năm ngoái

Blaze1st
21/10/2013 8:20Phản hồi: 132
WSJ: Nokia đã bán được ít nhất 8 triệu smartphone Lumia trong Q3/2013, gấp 3 lần năm ngoái

Dẫn lời một số nguồn tin thân cận với nội bộ Nokia, trang Wall Street Journal (WSJ) ngày hôm nay đã tiết lộ rằng tập đoàn điện thoại Phần Lan đã bán được "ít nhất 8 triệu" smartphone Lumia trong khoảng thời gian từ tháng 7 đến tháng 9 năm nay. Như vậy nếu thông số trên là chính xác, thì có thể thấy đây là một thông tin không thể nào vui hơn với Nokia, bởi "ít nhất 8 triệu máy" Lumia bán ra tức là nhiều hơn gần gấp 3 lần so với doanh số bán hàng của smartphone Lumia cùng thời điểm năm ngoái (bán được 2,9 triệu máy), và hơn nhiều hơn so với Q2/2013 (7,4 triệu máy Lumia). Từ những so sánh đó, có thể thấy Nokia đã tự mình thiết lập nên một kỷ lục bán hàng mới đối với dòng sản phẩm Lumia - vốn đang có những bước tiến đáng kể trên thị trường.

Có thể hơn 8 triệu máy là con số không nhằm nhò gì so với những "ông lớn" khác như Samsung hay Apple, thế nhưng chừng đó cũng giúp cho Nokia cảm thấy tự tin hơn trong việc cạnh tranh trực tiếp với những hãng đối thủ. Windows Phone 8 vẫn còn mới mẻ và còn nhiều hạn chế, tuy vậy, với những tiến triển rất tích cực trong thời gian gần đây, Nokia cùng Microsoft đang cho thấy họ xứng đáng với vị trí thứ 3 trên thị trường di động, và hứa hẹn còn vươn xa hơn nữa trong thời gian tới.

Con số cụ thể về doanh số bán ra của smartphone Lumia nhiều khả năng sẽ được Nokia công bố chi tiết tại sự kiện diễn ra trong ngày mai.

Xem thêm: Thị phần Windows Phone có tốc độ tăng trưởng nhanh gấp 6 lần các đối thủ

Theo WSJ, The Verge
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

crabs
CAO CẤP
10 năm
520 chiếm 70% hả
@crabs bại não ah.38%
Con số này thì dòng cấp thấp như 520 chiếm số lượng lớn rồi nên chắc doanh thu cũng sẽ không cao lắm so với doanh số bán ra
@kenny81_hp doanh thu chủ yếu từ các martphone hiện nay là kho ứng dụng và dịch vụ quảng cáo từ các ứng dụng trả tiền
520 chiếm phần lớn nhất nên dễ hiểu vì sao bán được khá khá máy mà vẫn phải bán thân.
@thanh_nhan bác ko hiểu là phải phổ cập wp trước rồi mới kiếm lời sau à?
520 chiếm số lượng lớn là chắc rồi, vì đó là chiến lược của No mà, phổ biến Lumia & WP hơn nữa.
Bán tốt là đúng ,nhất là 520 quá ngon trong tầm giá
Cố gắng lên Nokia, đánh bại Samsung, Apple... để giành lại ngôi vô định một thời Nokia nhé. I love you Nokia!!!
@xuanhaibg Nokia nào trở lại vô địch đó bạn????
@xuanhaibg Nokia còn đâu nữa mà cố.... 😔
@quangk137a Hỏi rất hài. Trên đời có 1 Nokia khác nữa sao. Không hiểu dân VN hay nghe hóng hớt mấy thằng nhà báo dịch tin từ nước ngoài mà ko hề biết kiểm chứng "Lumia 1020 sẽ là sản phẩm cuối cùng mang thương hiệu Nokia". Bó tay. H thì hết cuối cùng chưa???
@chiến sỹ vô danh Thế ngày mai ko biết thằng nào nó từ trên trời rơi xuống hay dưới đất chui lên để giới thiệu sp ở Abu Dhabi hả ông? Về đọc lại thương vụ Nokia và Microsoft đi, tốt nhất đọc những trang tiếng Anh ý, nghe hóng mấy thằng nhà báo tào lao dịch bổ láo "Lumia 2010 sẽ là sp cuối cùng mang thương hiệu Nokia..." Bó chân.
@xuanhaibg =)). Cái này là WP thưa bác. Không biết ai sai đợi năm sau thì biết.
tuankts2
TÍCH CỰC
10 năm
tiếc là bản thân Nokia đã ko còn là Nokia !
tuankts2
TÍCH CỰC
10 năm
@cuongtrangvip2810 " 2 con gà hợp lại thì không thể nào trở thành con đại bàng ".
Vui lòng nói rõ hơn chữ ký thì liên quan gì tới mình ???:eek:
@tuankts2 Microsoft là gà??? Thế giới toàn gà, chicken everywhere :eek:
tuankts2
TÍCH CỰC
10 năm
@cuongtrangvip2810 con gà trong lĩnh vực di động !
dien3x3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuankts2 đó là do CEO đc phái từ MS sang ..và đã thuyết phục đc cổ đông bán mãng thiết bị Di Động để chuyển sang mãng khác..chứ làm gì mà bán chi..HTC tong vốn và lời mỗi quý it tẹo và thậm chí lỗ..cung có bán đâu
Microsoft đúng là con cáo, biết cuộc đời windows sẽ không đi về đâu nên nuốt bằng được nokia 😔(
bán nhiều mà k có lời cũng như không
Phần nhiều là lumia 520. Nói là bán thân nhưng đã bán xong đâu :p Hi vọng thương vụ này không thành công.
Chúc mừng cho Nokia thôi 😃
Hèn gì thấy máy Lumia thanh lý trên Nhattao nhìu ơi là nhìu :oops:
ttthanh14
TÍCH CỰC
10 năm
@galabuon xin lỗi nhưng bác bệnh thế này lâu chưa =)) =)) bây giờ làm tí độ nhé. xem nhattao IPhone đc rao bán nhiều hơn hay Nokia? =)) suy luận kém hiểu biết vl =_=

Dù gì cũng phải công nhận Nokia đang làm rất tốt đi. ở VN thì Lumia chiếm đến 20% thị phần theo thống kê của GFK rồi còn gì. Samsung thị phần lớn cũng chủ yếu nhờ Galaxy Y đó thôi @@
@galabuon Ngược lại thì ip với galaxy thanh lý trên nhật tao nhiều gấp vài trăm lần lumia!
@galabuon Thấy bên box Ip còn nhiều hơn 😁
@galabuon iPhone, samsung chắc ít ak ?
Tung ra một loạt Lumia. Bạn được 8 triệu thì cụ thể mỗi loại Lumia là bao nhiêu máy? Mình nghĩ 520, 620 chiếm chắc hơn 70% 😁
dù bán mạnh như thế nào đi nữa thì cũng ko phải công ty phần lan nữa rồi.nay mai sẽ đc chuyển tên thôi,thằng microsoft nó ko thiếu tiền chỉ thiếu một thương hiệu di động của riêng nó thôi.
Toàn em 520 chiếm số đông😁
@Ga_depzai Hehe..cái mà tớ đang xài đấy.. nghèo mừ.. hihihi
@Ga_depzai Rủng rỉnh thì đã mua ip còn không thì cứ Nokia mà quất- vừa túi tiền có tiếng chứ ko tai tiếng như chú Sam

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
@Zeus2013 Bạn lên 5C chưa vậy? Hay cuối năm? Dạo này cv làm ăn chắc bận lắm mà sao ko thấy xuất hiện vậy?
@Ga_depzai Cũng khá bận nên ít online
Cơ quan đã chuẩn bị tiền cho ae mua 5c đang chờ hàng chính hãng về, nghe nói nó xuống giá rầm rầm hay quá
Mình đang định thay cái 4 cùi của mình bằng 5s nhưng chưa thích 7.0.2 vì chưa jb được
Mà mình thì cần nhiều app trên cydia cho công việc nên ráng chờ vậy
Cái 4 đã jb xài đã thật vì ở cydia có đầy đủ các app mình cần
Chúc bạn vui, sau tết ghé hn sẽ alo bạn

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
@Zeus2013 OK, mua e 5s về làm sim chính, 4 có Cydia làm sim phụ, dùng linh tinh. 2 máy dùng thì pin mới ổn, chứ một máy mà dùng nhiều chắc phải sạc liên tục.
van_doan
TÍCH CỰC
10 năm
chúc mừng "microkia"😁.xài wp chỉ chán mỗi cái cách sắp xếp của app drawer, kéo dài tay, tốn diện tích, với ko có bộ gõ tv, còn mọi thứ còn lại ngon.
Chúc mừng WP đang ngày càng lớn mạnh.
Bạn đã đọc bài người dân Phần Lan đang dần quay lưng lại với Nokia chưa? search GG đọc thử bạn nhé.
cuyahjj76
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chỉ tiếc sắp bán cho MS 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019