WSJ: Samsung Galaxy Note mới sẽ được ra mắt sớm hơn thường lệ

ART+
10/7/2015 9:19Phản hồi: 92
WSJ: Samsung Galaxy Note mới sẽ được ra mắt sớm hơn thường lệ

Samsung từ trước đến nay luôn chọn sự kiện IFA là nơi để hãng giới thiệu chiếc Galaxy Note thế hệ mới nhất, tức là vào khoảng đầu tháng 9. Tuy nhiên, Wall Street Journal (WSJ) cho biết Samsung trong năm nay sẽ ra mắt chiếc Note mới sớm hơn thường lệ vài tuần. Lý do được đưa ra là rất dễ hiểu, Samsung không muốn màn ra mắt của Galaxy Note mới sẽ bị ảnh hưởng bởi chính đối thủ lớn nhất là bộ đôi iPhone - vốn cũng sẽ được tung ra chỉ một thời gian ngắn sau đó.

Nếu điều trên xảy ra thì có thể nói Samsung đang thực hiện một quyết định khá khôn ngoan. Việc ra mắt Galaxy Note thế hệ kế tiếp sớm mang lại khá nhiều lợi ích đi kèm như: người dùng sẽ ấn tượng lâu hơn về sự kiện ra mắt Note mới, giới truyền thông sẽ có đủ thời gian để quan tâm hơn và phân tích nhiều hơn về sản phẩm cao cấp của Samsung. Còn về phía Samsung, họ sẽ có thêm thời gian để tung ra các chiến dịch quảng bá đánh bóng thiết bị, bảo đảm rằng khách hàng sẽ thực sự thuyết phục với chiếc phablet mới nhất của hãng.

92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

E hiểu,e yếu, e ko mong gặp gió!
@Emxinthua.hihi Ko phục hả.
@ngaythu6-lamuor Hãng nào dám đối đầu trực tiếp với nhau không?
:oops: Vị thế ếch xấu và ếch xấu éc sẽ lại nhường cho sổ 5. Giống như note 4 bị hắt hủi khi 2 con ếch ra đời.
😁 Và con cả ếch xấu phớt nữa.

P/s: màn hình phân giải 11k có tên "3D effect" nhé. Sung quá bá đạo.
http://www.phonearena.com/news/Samsung-is-making-a-11K-resolution-2250ppi-mobile-display-and-is-dead-serious-about-it_id71399
@AmbitiousMan Chuyên gia viết từ ngữ khó đọc, topic nào cũng gặp thánh này viết thế
@AmbitiousMan Ngôn ngữ thế này.... mà cũng cho lên thì????
@anall thôi bỏ qua hắn đi, chắc trẻ trâu ý mà, nhớn rồi chắc chín chắn và thông minh ra :3
@AmbitiousMan Thằng bệnh hoạn
note mới ra luôn tuyệt, sẹ tuyệt hơn nếu giá cũng ngon
Tránh gió, tránh bão ý mà.
Meteor Cry
ĐẠI BÀNG
9 năm
note 5 chờ anh 😁
Thật sự mà nói iphone là tượng đài nên phải vậy thôi...
@nguyenhai712 Ông này chắc đang quỳ dưới tượng đài
@HOANGANH MOLUX Bụng ta suy ra bụng người thôi! Nếu hiểu biết công nghệ thì tui nói là chính xác đó.
@nguyenhai712 Thì ông đi mà quỳ
vuhungls90
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cuối cùng sam cũng thấy được sự lu mờ của mjnh khi đứng cạnh ai sờ phôn
Opera Voz
TÍCH CỰC
9 năm
Mình thấy từ Note 2, Note3, Note 4 của Samsung đều ngon cả, chắc đây là dòng tốt nhất của Samsung, hơn cả Galaxy S.
note từ thời note 2 là đỉnh, qua note 3 note 4 thì ko còn sức hút nữa.
@vidia.vn Mình lại thấy note là có sức hút nhất, hoàn thiện nhất đấy bạn ak, tính trong dòng note thôi nhé
@Kill me or Love me Chuẩn! Nhưng không thích mỗi cái màn thôi. Dùng thời gian sẽ bị lưu chữ, nền trắng sẽ thấy, rõ nhất là trên thanh status bar. Em nào amoled đều bị hết.
@vidia.vn Note 2 có vẻ ăn ké fame S3 bạn ạ 😆
Chứ mình thấy bắt đầu từ Note 3 thì S-pen mới thực sự phát huy tác dụng. Đến Note 4 thì tổng thể quá tốt nhưng mong Note 5 hoàn hảo...
bantayden
TÍCH CỰC
9 năm
Chỉ mong cái màng loa thoại không rởm như tất cả các Sàm phone hiện nay...
HNTattoo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Samsung nên cho đặt hàng 1 tuần trước khi ra mắt. Ra mắt phát là giao hàng luôn. Chứ ra mắt rồi cả tháng sau mới đến tay người tiêu dùng. Trong khi đó Apple giới thiệu sau mà lại bán trước. Đầu tư ở VN thì rõ lắm, chả nhẽ năng lực sản xuất quá kém.
@HNTattoo bác nói chỉ có chuẩn 😁
gt xong cả tháng sau mới giao hàng thì thật sự là quá chậm.
vì khi vừa gt xong tầm lí khách hàng sẽ háo hức muốn mua nhưng phải chờ 1 time lâu nên sẽ có thời gian xem xét lại quyết định :v
@HNTattoo Chưa ra mắt chưa biết thông tin sản phẩm thế nào cấu hình kiểu dáng ra sao mà đặt hàng gì bạn, bạn mua máy khỏi cần coi máy, cưới vợ cũng không cần xem mắt luôn hả?
Kabm
CAO CẤP
9 năm
@HNTattoo Apple ra ở đâu chứ ở VN thì sau Note 4 cả tháng nhé ! Chuyển lời góp ý này cho Apple đi.
@HNTattoo Galaxy V
Ra sớm đi để mình còn mua nốt bốn nào 😁:D:D
cosmos1518
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ra truoc ko thi a iphone chiem het thi phan. Ke cung kho cho may ong lanh dao
k6saigon
ĐẠI BÀNG
9 năm
Phải ra nhanh chặn họng iPhone chứ... Ra chậm có mà ăn cám.. Apple ác quá năm ngoái ra 1 phát 2 con... lại chơi quả 6 plus đấm thẳng mặt note của Sam... Ngày trước màn hình lớn là 1 thế mạnh của Sam để cạnh tranh với Apple.. bây giờ không còn là thế mạnh nữa thì Sam đã bẻ cong màn hình, nhưng mới làm được phần cứng, còn phần mềm thì chưa thấy gì hay ho...Ko biết dòng note lần này ra sớm có gì hay ho ko nhỉ...Hi vọng Sam cải thiện được tình hình...
@k6saigon Doanh số 6plus wa èo uột ! B google nha. Như 6 phóng to thôi mà nó chả có phát minh thêm cái gì nữa so với dòng note khác wa xa
@quoctoan2012 Thế nào là èo uột, lợi nhuận giảm đều ấy hả
@quoctoan2012 Sẵn nó đang "èo uột" thì cho "thanh niên trẻ khỏe" Note 5 canh đúng ngày nó ra mà "đấm phát chết luôn" đi bạn.

Đằng này lại phải sửa "lịch xuất hành" để tránh mặt cái thằng "èo uột", chán nhỉ ^^
@seedercho giảm đều nhưng mà phải giảm 7 quý liên tiếp cơ bác ơi.
Titaner
CAO CẤP
9 năm
@quoctoan2012 Nó èo uột mà thu tiền tỉ , còn mấy con ko èo uột thì đói meo luôn 😃
cosmos1518
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhin cái màng loa mà thấy on
tuncheese
ĐẠI BÀNG
9 năm
chắc do doanh số giảm
Mỗi năm SS phải gồng mình sáng tạo để có các thiết kế mới cho 2 dòng đầu bảng là Galaxy S và Note. Trong khi 2 năm Apple mới phải ra mắt 1 thiết kế mới cho iPhone.
chetnhacon
TÍCH CỰC
9 năm
Note 4 giá rẽ xin mời anh em
Hy vọng em nó 5.9" như tin đồn, nhỏ quá a lại trung thành Note 4 hay chờ G Pro 3.

Và quan trọng nửa là ra mắt sớm phải bán sớm kìa, chứ ra xong 1 tháng sau bán thì cũng như ko.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019