X series, định hướng âm nhạc mới của Nokia

kytero
2/9/2009 9:34Phản hồi: 80
X series, định hướng âm nhạc mới của Nokia
Trong sự kiện Nokia World 2009, ngoài việc công bố những thiết bị đa truyền thông mới như N900, N97 mini, Nokia cũng đồng thời giới thiệu dòng điện thoại nghe nhạc X series thể hiện hướng đi mới của Nokia trong việc chinh phục thị trường âm nhạc cũng như các thiết bị đa kết nối. Dòng X series mở đầu với 2 đại diện là Nokia X6 (trên nền HĐH Symbian S60 v9.4) và Nokia X3 (S40 6th)

Chúng ta đã có thông tin trước đây rằng Nokia có khả năng sẽ chuẩn bị tung ra những sản phẩm mới từ dòng X series mới của mình, và giờ đây (02/09/2009) đã có 2 sản phẩm minh chứng cho sự kiện này là Nokia X3 và Nokia X6 đa được chính thức giới thiệu trên toàn cầu.

Với phương châm đổi mới toàn diện quan điểm vể dòng điện thoại Media của mình, Nokia đã có những thiết kế mới hoàn toàn và thừa hưởng những đặc tính vốn có của các dòng sản phẩm thế mạnh hiện có trên thị trường.

X6 có thiết kế năng động, vuông thành sắc cạnh nhưng vẫn giữ nét nuột nà và thanh mảnh.

Cấu hình của Nokia X6 là sự kết hợp từ các sản phẩm như Nokia 5800 như màn hình cảm ứng 3,2 inch độ phân giải 360x640 pixel, máy chụp ảnh 5 megapixel ống kính Carl Zeiss với bộ nhớ trong 32 GB tương tự nhu Nokia N97. Nokia X6 sẵn sàng kết nối đến các mạng xã hội thời thượng (Ovi, Facebook, Twit) và kết nối tốc độ cao (WCDMA, HSDPA, WLAN IEEE 802.11 b/g) và A-GPS đủ sức để Nokia mang đến cho những khác hàng của mình một gadget được trang bị vô cùng hoàn hảo.

Bên cạnh đó, Nokia cũng giới thiệu chiếc X3 với bàn phím trượt mang phong cách của chiếc Nokia 5330 đã được giới thiệu, thiết kế bàn phím trượt phù hợp hơn với phái đẹp. Nokia X3 Ovi Store, giao diện S40 mới nhất và hàng loạt tính năng mạnh như: kết nối mạnh, camera 3.2 megapixel, màn hình 2.2 inch, phím nghe nhạc chuyên biệt và hỗ trợ thẻ nhớ microSD lên đến 16 GB.

Để thỏa mãn cho những thượng đế của mình và thực hiện phương châm "Come with Music", cả hai thiết bị đều được tích hợp các phần mềm nghe nhạc mạnh nhất (windows media 11) và thậm chí bạn còn có thể trở thành một DJ thực thụ với chiếc X6 (cùng phần mềm DJ Mix Tour). Riêng với X6, bạn có thể mạnh dạn so sánh thời lượng nghe nhạc với bất kỳ thiết bị nghe nhạc chuyên biệt nào, với dung lượng pin cho phép bạn nghe nhạc liên tục 35 tiếng và 16 ngày.

Với mức giá tại thị trường châu âu tương ứng là EUR459 và EUR115 cho X6 và X3, Nokia mong rằng với dòng thiết bị mới này, sẽ phân định lại thị trường Music phone khi đang phải cạnh tranh gay gắt từ dòng W của SonyErisson, dòng E của Moto hay trái-táo-cảm-ứng đến từ Apple.
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hongbao
TÍCH CỰC
15 năm
Dòng Xseries mới của Nokia xuất hiện với 2 sản phẩm X6 và X3

Nokia X3 và Nokia X6 đa được chính thức giới thiệu trên toàn cầu, cả 2 sản phẩm này đều là dòng hướng vào âm nhạc.

1. Chiếc Nokia X6 là dòng high-end, full-touchscreen có thiết kế trông như Nokia Alvin được FCC thông qua gần đây.
X6 là chiếc phone với Comes With Music, cho phép bạn tải về nhiều bài hát mà bạn mong muốn với 1 thời gian định sẵn. Tính năng của em nó:

+ Màn hình 3.2 inch touchscreen, tỷ lệ 16:9
+ Trình duyệt web full và hỗ trợ Flash Lite
+ A-GPS
+ TV-out
+ Camera 5MP, thấu kính Carl Zeiss và 2 đèn flash LED
+ Bộ nhớ trong 32GB
+ Nghe nhạc được 35h

Nokia X6 sẽ được bán với giá €450 vào quý 4 năm 2009 này.

2. Chiếc thứ 2 là Nokia X3, mang dáng trượt đơn giản.

Nokia X3 là chiếc “Series 40 đầu tiên Ovi Store” và mang trong mình tính năng:
+ Loa stereo
+ Bluetooth 2.1
+ Giắc 3.5mm
+ FM radio
+ Camera 3.2MP

Sản phẩmsẽ xuất hiện quý 4 này luôn với giá €115.

(tổng hợp từ unwiredview.com và dailymobile)
Cứ đoán già đoán non mãi ....! Xseries của Nokia là dòng chơi game nhưng cuối cùng lại là dòng nghe nhạc ....! Cảm ơn bác hong bao nhé tiện thể hỏi luôn mấy cái chũ Trung Quốc của bác ở chũ kí đâu hết rồi ....?
kytero
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình thích công nghệ và tinhte.com nên lần này mối mon men post thử một lần. Mình không sợ bị "quánh" giá đâu 😁 vì mình cũng gà mà hihi. Nếu thấy thừa, mod có thể close mà. Cám ơn bạn comment nhá 😃
Nhìn em X6 đẹp quá các bác nhỉ? mượt mà, bóng bẩy và cũng không kém phần sang trọng 😁
nhìn 2 em , em nào cũng đẹp cả , em thấy kết cái x3 gòi 😁
quan1204
ĐẠI BÀNG
15 năm
Khá đẹp. Khi nào thì có mặt ở VN thì fải vác về 1 em mới đc
Có em X6 nhìn phê thật, nhưng em thấy nó hao giống ông anh 5800 Express quá..
Con này cũng nhiều tính năng thật các bác nhỉ..chẳng biết khi nào về VN..
hahungktdb
ĐẠI BÀNG
15 năm
X6 chắc sẽ thay cho chiếc 5800 mình đang dùng,đẹp quá đi,chuẩn ko cần chình
em kết cái X6 hơn nhìn dung lượng pin của nó mà vãi, 35h công nhận rất trâu, nhưng nếu nó giống 5800 về mặt cảm ứng thì xin thua, chẳng thích nó chút nào bấm khó quá àh T___T
Lâu lắm rùi mới thấy Nokia ra điện thoại nhìn đẹp. Những mẫu N ra nhan nhản mà đâu cái nào để lại ấn tượng nhiều. Nhưng dù sao em vẫn khoái BMW X6 hay X3 hơn Nokia X6 X3 😁
X6 nhìn rất nam tính,lại phải tích cóp $ chờ em nó roài :eek4wd:
Cái này nhìn cool thiệt đó nha!
đẹp, ôg lớn vẫn là ôg lơn, ko ngừg cải tiến sản phẩm để phù hợp với xu hướg thị truờg
Nhìn x6, x3 theo phong cách trẻ trung, hợp với mấy em teen. Chắc designer của nhóm Express Music
dkhoan
ĐẠI BÀNG
15 năm
khi đi mua điện thoại, trong đầu em hiện lên đầu tiên là nokia---->>>sony---->>>iphone (chưa bao giờ và chắc không bao giờ có í nghĩ về samsung or moto). giờ nokia lại ra em n97 mini, n900 và chưa để được đồng nào thì giờ lại ra x6, không thể chạy theo nổi mấy ông lớn, em thấy em x6 này,hị hị, đẹp quá đi mất
Xem ra Nokia rất quyết tâm cho Iphone lên dĩa ....!
zombie4989
ĐẠI BÀNG
15 năm
nhìn giống 5800 mà cải tiến về thiết kế và phần cứng. Nhưng cảm ứng không giống 5800, xem trong clip giới thiệu sẽ thấy người phụ nữ dùng tay chạm rất nhẹ, chạm đàng hoàng chứ ko phải dùng móng tay chọt nhé.
lam_ppc
ĐẠI BÀNG
15 năm
Kết em X6 quá. Từ bây giờ để dành tiền là vừa 😁
con X6 hình như là cảm ứng điện dung thì phải thấy chạm nhe nhàng quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119