Xác minh ID Apple trên Iphone 5s

vo_tran_phu
16/9/2018 4:51Phản hồi: 10
Xác minh ID Apple trên Iphone 5s
Máy Iphone 5s mình luôn đòi nhập mật khẩu ID Apple nhưng khi nhập đúng lại báo tài khoản bị khóa và không thể xác minh nhận dạng;
- Nếu mình chọn mở khóa bằng email thì nó lại gửi về mail xxxxx@icloud.com (hiện không thể vào được, nó báo đang khóa);
- Nếu chọn trả lời các câu hỏi bảo mật thì mình chỉ nhập đúng ngày tháng năm sinh thôi, còn 2 câu hỏi bảo mật thì không nhớ nổi do đã tạo tài khoản nhiều năm rồi.
Tình trạng máy hiện giờ:
+ icloud: 1 tài khoản (hiện không thể vào được, không thể xác minh);
+ store: 1 tài khoản khác (đăng nhập bình thường);
+ Chưa thêm "Thiết bị tin cậy" hoặc "Recovery key
Mong các bạn chia sẻ giúp mình cách đăng nhập lại vào Tài khoản icloud này với. Mình sợ nếu khôi phục cài đặt gốc hoặc restore lại thì nó thành cục gạch mất.
Cám ơn mọi người nhiều
IMG_0680.jpg IMG_0681.jpg IMG_0682.jpg IMG_0683.jpg IMG_0684.jpg IMG_0685.jpg IMG_0686.jpg
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thành KL
ĐẠI BÀNG
6 năm
- Đuôi icloud thì coi như xong phim. Nếu k bật chế độ tìm iphone thì còn đỡ đc. Bật thì khôi phục lại là bán xác liền
vo_tran_phu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thành KL Rầu quá. Vào Tìm iphone nó cũng đòi pass-> xác minh -> tài khoản bị khóa, bla bla.
Haizzz
tackelua
ĐẠI BÀNG
6 năm
Infinity loop 😁
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
Ghét cái này thật, kiểu như vòng lặp vô hạn ý. @iCloud chuối nhể
vo_tran_phu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@LoiLOVN Không loại trừ khả năng có kẻ muốn hack tài khoản, hack không được mình hưởng hết luôn
Thành KL
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vo_tran_phu - Do ai đó nhập sai mật khẩu nhiều lần nên apple nó khoá yêu cầu xác minh lại thôi
@vo_tran_phu Cũng chưa chắc đâu bạn, vì hack đc iColud k phải chuyện đơn giản như đang zỡn :p sao bạn k nghĩ đến trường hợp có ai đó hiểu biết 1 chút về iCloud và muốn chơi xấu bạn khi bạn bị lộ ID 😁 nói chung dùng đuôi icloud.com thì cần kỹ lưỡng và tỉnh táo hơn các đuôi khác chút xíu là ok, cứ hiểu đơn giản nó là con đẻ thì k có lý do gì nó lại ít quyền hơn con ghẻ, có chăng nó phức tạp hơn chút thôi. Trường hợp của bạn thì xác định rồi, coi như đóng học phí con máy đang log icloud. Như mình dùng đuôi icloud thì bỏ qua câu hỏi bảo mật để tăng thêm phần bảo mật, vì đôi khi có người set câu hỏi bảo mật rất dễ, chỉ là họ, tên đệm và tên đảo đi đảo lại để trả lời 3 câu hỏi thôi, ví dụ như nick của bạn.
vo_tran_phu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hai HS Mình có 2 câu. Mò quài ko ra. Nhớ mỗi cái ngày sinh. Thiệt là nhọ quá
Apple ID đuôi icloud.com nó có cái dở là vậy đó!
vo_tran_phu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nhược Vũ Bởi vậy sau khi tạo icloud thì thêm mail khác, điện thoại khác. Để sau này mất còn lấy lại được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019