[Xác Nhận] iPad 3g cũng đã được Jailbreak

thedeath_no13
30/4/2010 21:4Phản hồi: 9
[Xác Nhận] iPad 3g cũng đã được Jailbreak

Vậy là một trong những vấn đề mà Dev-team GeoHot hay iH8sn0w muốn kiểm chứng nhất, Liệu Apple có vá được lỗ hổng Sprit trên iPad 3g, sản phẩm mới nhất của Apple hiện nay, đã có câu trả lời. Và câu trả lời là không ^^!

Sau đây là đoạn video của Muscle Nerd thuộc dev-team demo cho mọi người xem:

Trong video Muscle Nerd demo Cydia, Terminal, SSH, và kết nối VNC. Và anh cũng nhắc lại rằng mọi người nên backup lại ECID và SHSH của mình cũng như không nên update iTunes lên 9.1.1 vì Spirit có thể bị phát hiện.

Các bác có thể sử dụng bài viết này của bạn hoangmbm để lấy ECID và SHSH nhé
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác nhanh tay thế nhĩ, mà mình doc log của tụi devteam và bên web remont dều nhắc di nhắc lại cái vụ kêu mọi người lưu file ssh và nói nhiều nhất là ipad 3g , chắt là nó mún nhắt nhở ai mua ipad 3g mau di lấy ssh di dể khi nó tung ra tool jb rồi thì thằng apple chắt sẽ vá lại liền sau ngày hôm sau , lúc dó se hết jb dược
Hoàn toàn chính xác bạn ah. Bọn Apple này nó nhanh tay nhanh chân vá lỗi lắm. Backup lại để còn quay về là cách tốt nhất. Cả iTunes nữa lúc này nên hạn chế update. Thời khắc chay tịnh đây
quá nhanh đi thôi............

Đoạn chat trên như sau:
Comex: Spirit sẽ được ra ngày mai
Atarii : 😃
Here_pc: Nhưng ma anh nói thứ sáu mà
Comex : Tôi phải test một vài thứ nữa.

Đoạn chat trên cho thấy mai sẽ là ngày Sprit được tung ra.
Bạn ơi.Mình lỡ up lên itunes 9.1.1 rồi.bây giờ phải làm sao hả bạn?
an-huynh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đơn giản thôi bạn à.Nếu muốn dùng version cũ,bạn vào add & remove programe,remove Itune, sau đó vào trong thư mục trong programe file và xóa luôn các file liên quan đến itune (bạn có thể vào search: itune*.*,nếu thấy file nào trong ổ C thì nên xóa hết. sau đó bạn vào đường link này: http://www.tinhte.com/threads/255225-Hổ-Trợ-Link-download-Firmware-ITunes-Jailbreak-Unlock-Soft-WinSCP-PCSuite... ,tìm version itune 9.0.2va2 down về,cài lên máy nhé. nếu sau khi cài xong máy báo không chạy được vì library trong máy mới hơn, thì bạn chịu khó rmove và cài lại lần nũa là ok.
Bye
Thùc Ấn
ủa, jailbreak có được unlock không luôn mấy bạn? modem mình là 05.12.01 co unlocked dược khong? thanks
Đây chỉ là tool JB thôi bạn hoàn toàn không phải Unlock
ufdb
CAO CẤP
14 năm
vậy cũng đủ rùi mình chỉ cần chữa bệnh tethered thui 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119