Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xài đồ TQ: Rẻ thì có cái giá của rẻ!

Nam Air
19/2/2021 5:33Phản hồi: 431
431 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TiaMe
TÍCH CỰC
3 năm
anh nam đại gia mua hẳn đồ philips 5~7 củ xài cho lành
@TiaMe Đừng khích, mod làm thiệt đó, mod này thiếu gì tiền? 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
anhnhhn1
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nói thật đồ TQ mà ngon thì giá chẳng khác gì hàng Âu Mỹ cả.
Tiền đi liền chất lượng
Ví dụ điển hình là xiaomi, 3 4 năm trc xiaomi đt dùng chip flagship nh giá tầm trung, nh trải nghiệm thì như máy tầm trung thôi, camera kém, màn ko đẹp, giao diện xấu,.. Sau đó thì giá bán cao hơn nh bù lại chất lượng cam màn hình nó cao hơn 😆
@anhnhhn1 Sự thật. Nên nếu dùng lâu dài thì chơi hàng xịn, nhất là hàng cần độ chính xác cao hoặc liên quan sức khỏe.
@anhnhhn1 Thôi bỏ mẹ. Đang định mua cái ấm nước xiaomi
anhnhhn1
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Minh TNK Ấm đun thì làm con Pana hoặc elextrolux, tầm 600-800k.
@anhnhhn1 Mình làm con Toshiba 400k có đế tiếp điện Strix rồi nhưng vẫn cần mua 1 con nữa.
Ấm đun thì nên chọn đế này xịn nếu có thể, Strix hoặc Otter.
Người buôn muốn lãi dày lên toàn nhập hàng tàu loại rẻ tiền nhất, còn hàng tàu chất lượng chỉ mua trực tiếp bên đó thôi,
@Duy Phạm dinh Nghe nhiều người nói về đồ nội địa của TQ mà chưa từng được sử dụng cái nào, ko nhẽ đồ TW bên đó tốt như hàng Âu Mỹ sao? 🤓
DRLTA
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhà dùng nhiều đồ của Xiaomi và mấy hãng TQ khác nữa nhưng chưa có cái nào la,f mình thất vọng cả.
@Bs. Lê Tú Anh Nhà mình cũng xài nhiều món của TQ nhưng hầu như chỉ có duy nhất 1 thứ của Xiaomi 😁
khi mua hàng trung quốc thì lưu ý đầu tiên là nơi bán uy tính hk cái đã rồi nói s
@Nha.tranthanh Ngay cả nơi uy tín thì xác suất cũng hên xui, rủi nếu hết thời gian bảo hành mà lăn ra die thì cũng thế cả 🤓
Các cụ dạy chí quá, thời nay vẫn cứ là tiền nào của nấy :v
@Chú Thợ Nện Câu đó từ xưa tới nay chưa bao giờ sai, bỏ chút tiền đầu tư ban đầu xài loại tốt cho đỡ cái công sửa chữa cũng như bực tức khi xài đồ dỏm rẻ tiền hơn 👌
donquijote
TÍCH CỰC
3 năm
Cũng bị tèo 2 cái tăm nước, 2 cái bàn chải điện. Hay ở chỗ là vừa hết bảo hành là nó tèo.
@donquijote Tính toán chuẩn đến thế là cùng, mấy thứ đó bảo hành bao lâu vậy E? 🤓
donquijote
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Tối đa 8 tháng
@donquijote Thôi thì chấp nhận chứ biết làm sao, đồ rẻ thì mong gì trụ được lâu mô 😅
Kformds
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhiều người thần thánh Xiaomi mà không biết nó chỉ được cái vỏ ngoài. Máy tăm nước Waterpik, bàn chải Braun dùng 4-5 năm chưa hỏng, cạo râu Braun giá mua được chục cái china nhưng thiết kế đep, hoàn thiện cao cấp, cạo êm...
@Kformds Cạo râu Philips cho rẻ bác ơi.
Mình đang tìm mua 1 cái.
@Kformds Có điều kiện thì cứ hàng cao cấp mà giã, thế cho nhanh 😁
vantru tran
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đã hốt 3 cục pin xiaomi. Mua cục 20.000mah có pd, cắm vào laptop một lúc thì tụt pin như tụt quần. Chỉ sạc điện thoại thì đỡ. Tại nó rẻ hơn anker 1/3 giá nên thung quần bị lỏng. LOL
@vantru tran Chính vì rẻ quá nên mình ko xài đồ của hãng này, pin dự phòng đang dùng cục 20k mAh của RavPower thấy phê hết biết 😎
vantru tran
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Thanks! Sẽ thử!
@vantru tran Đó là 1 hãng tên tuổi lớn, thương hiệu của Mỹ nên xài chắc chắn sẽ sướng hơn của Tàu 😁
Mình cũng mua nhiều đồ điện tử mác trung quốc nhưng nói chung thấy khá bền, chắc do mình xài nhẹ nhàng tình cảm, ko quăng quật. Tai nghe bluetooth thì mua của Qcy, haylou, loa bluetooth thì mua của KingOne, sạc dự phòng của xiaomi, ... Nói chung các thương hiệu uy tín của TQ cũng khá ngon mà giá cạnh tranh hơn các hãng khác
@minhtuan7610 Giá thì ko nói làm gì, đồ Tàu mà cũng đắt ngang ngửa với hàng Âu Mỹ thì bá tánh chuyển qua xài Âu Mỹ cả òi 😁
Mấy cái tăm nước này làm gì có chống nước mà đòi bền được admin!

https://bit.ly/35FTjLy
Như loại này thì may ra bền! Viền máy có ron cao su!
Mấy đồ điện tử dùng với nước mà k chống nước là tèo nhanh!
maka13
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Ducanh97cs Luyên thuyên, mấy cái tăm nước kia có tiêu chuẩn chống nước cả đấy
@maka13 Bạn ơi! Toàn tự pr thui @@ mình mở mấy máy r! Bị han cái motor đen xì!
Con nào có ron cao su thì còn đỡ
maka13
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Ducanh97cs Mở máy rồi mà ko nhìn thấy gioăng cao su hả bạn? Bạn làm như mỗi bạn mở máy rồi ấy, clip mở mấy con này trên youtube ko thiếu đâu ạ
d0nalduck
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cũng đang xài con Soocast w3 này hơn 1 năm rồi và chưa thấy lỗi lầm gì. Chạy ngon lành là đằng khác
bEsTgAnKvN
ĐẠI BÀNG
3 năm
thật ra đồ điện tử thì không nói trước đc gì đâu, nếu hàng nào cũng ko hư thì đã không có bảo hành rồi.
@bEsTgAnKvN Đồ điện tử hên xui nên buộc phải có bảo hành, còn ko thì phải xác định tâm lý ngay từ đầu. Nếu đó là món độc, ít đụng hàng, ko bán chính thức hoặc cực hiếm hoy ở VN thì hẵng mua, nếu ko đủ kích thích thì cũng ko nên xuất tiền mua 👌
thegate
TÍCH CỰC
3 năm
Trước có mua con đt tàu cắm game giá khoảng 3,5tr ở nhật cường, hãng gì quên rồi, vì pin nó 5000 trước cả đám ss xiao....khoảng 1 tháng loạn cảm ứng và chết cảm ứng vài điểm. Vứt luôn khỏi sửa.
@thegate Mua có 1 tháng mà đã lỗi vậy? Được bảo hành thì cứ đem qua, vất chi cho uổng? 😁
thegate
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Lúc đó mua chỉ vì pin nó trâu nhất thị trường thôi, vứt cho đỡ bực mình
@thegate Dù gì giá cũng vài triệu mà vất theo đúng nghĩa đen thì hơi uổng 😁
Cứ khựa là biến, đếch cần biết đắt rẻ gì. Vậy cho nhanh
@rualg Cũng ghét hàng Tàu nhưng nhiều thứ vẫn phải xài, ko bỏ được 😅
thegate
TÍCH CỰC
3 năm
@rualg Hạ tầng mạng viễn thông dân ta xài là của khựa mà 😃
tuanntss
TÍCH CỰC
3 năm
Bác dùng có chuẩn chỉ không? Sạc có đúng nguồn thấp k? Nếu thấp quá hoặc cao quá 2A là chết nhanh. Chưa kể sạc = usb khác dòng lên xuống cũng chết
Với bản thân mình thì mua hàng Trung Quốc đồng nghĩa với việc chấp nhận hên xui, đánh cược với chất lượng. Vì vậy các sản phẩm Trung Quốc mình dùng thường ko phải là đồ thiết yếu, chỉ dùng để trải nghiệm cho biết, dùng "thử"... chứ đa phần luôn cố gắng sắm được đồ Âu-Mỹ-Nhật-Hàn hơn 😁
@Thái Sơn HP Rất tốt, cứ vậy cho yên tâm, mình cũng đang dần hướng tới quan điểm này 😁
Nói không với chi ne😂😂😂 Tiền ít thì đừng đòi hít loz thơm 👍👍
Tiền nào của đó ạ, hic
Không mong chờ nhiều, nhất là khi toàn hàng đặt trên mạng anh ôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019