Xài hai cái iPhone hay Android cùng lúc... uổng
Rất hay và hữu ích!/10 người
cuhiep
một tháng trướcBình luận: 429Lượt xem: 19.301
Xài hai cái iPhone hay Android cùng lúc... uổng
Mình có hỏi thử anh em xem anh em xài hai điện thoại gì. Thật lạ là rất nhiều anh em cùng lúc sử dụng hai cái iPhone hoặc hai cái Android. Mình có thói quen sử dụng hai thiết bị di động từ rất lâu. BlackBerry đi với iPad, BlackBerry đi với iPhone, Android đi với iPhone, Windows Phone đi với iPhone.

Hiện tại các dịch vụ mình dùng gần như là có cả trên Android và iPhone đều như nhau. Thậm chí app nó cũng thiết kế với thao tác, giao diện không khác nhau nhiều. Ví dụ như ứng dụng mail Outlook, ứng dụng hình Photos, ứng dụng mạng xã hội Facebook, ứng dụng Tinh tế...

Theo mình thì nếu anh em dùng hai cái điện thoại mà hai hệ điều hành khác nhau thì anh em sẽ có những trải nghiệm hay ho của từng hệ điều hành.

Còn anh em thì sao?
Rất hay và hữu ích!/10 người
Mình cũng vậy. Xài 2 đt là xài 2 hệ điều hành nó khác nhau. Chứ xài 2 cái cùng hệ điều hành nó giống hệt nhau thì xài 1 cái là đủ
@Vuducanh0909 Đúng luôn, 2 hãng khác nhau thì lại càng ngáo, mỗi hãng thiết lập chức năng mỗi kiểu, phải đi mò
@kubola Em cũng vậy. Xài 2 hệ điều hành khác nhau nhưng setting sao cho giống nhau nhất để xài
@Vuducanh0909 Mình cũng 2 đt android. Trước đó mua iphone 7+ xài thử, chán cái tù của ios nên không xài nữa. Giờ đang xài Note9 và Pixel 3XL.
@Vuducanh0909 Mĩnh xài 2 máy 2 hệ điều hành khác nhưng vẫn setting sao cho 2 cái đó giống nhau nhất để tiện xài
Nhìn góc này cái iPhone đẹp thế
@8800 arte Khá gì nữa, làm gì còn thằng nào hoàn thiện tốt hơn đâu, có sony là tiệm cận thôi
@dlv.pro.thick.game Vãi cả Thông minh = Đẹp
Đúng là iFan chả cuồng tí nào cả !
@Vuducanh0909 Thế thì bạn đang xấu đấy
@khanhluult Ai bầu nó cao cấp sang chảnh vậy? Nhìn nó quá đỗi bình thường, chẳng đẹp, chẳng đặc sắc 😃
Xài cả hai tốt hơn, androi pin khoẻ + dễ kết nối với mấy thiết bị khác, iphone chỉ nghe gọi chủ yếu ))
@zer0_7 Nếu mà stereo sao mình dùng lại không có nhỉ? Bạn hút bài khi viết cần à
@zer0_7 Stereo là công nghệ âm thanh thôi, nó chỉ có 1 loa thực cộng hưởng với loa thoại phía trên chứ ko phải 2 loa ngoài thực. Mình nghe thấy bình thường như mấy con android tầm trung thôi ko hay cũng ko dở.
@zer0_7 loại đấy cũng đc, càng gọn
@Khù_Khờ Loa thoại cũng phát nhạc khi mở, nó là loa thứ 2 chứ ko phải 2 loa bên dưới !
Chẳng qua vì iPhone không dùng 2 sim ngon như Android nên phải dùng iPhone kèm thêm máy Android 😆. (Không tính các reviewer)
@ansu16 Mình ko fải reviewer, mình xài Android 2 sim nhưng vẫn sơ cua thêm 1 chiếc iPhone nè 😀
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Ủa chứ cái Blackberry đâu? Thấy comment nào cũng khoe hoài mà?
@hieu282828 Copy paste
@hieu282828 Quote mà ko đọc comment của A à? Chiếc Android 2 sim chính là chiếc K2 đó E 😎
Chuẩn đấy bác chủ, e đang ipad vs android
@trinhhongha90 Ý thớt là đề cập 2 smartphone, tương iPad vô đây mần chi trời 😂
@crazysexycool1981 Idol của bác cũng tương ipad vô mà, sao bác ko bắt bẻ 😁
@w810i Đọc đoạn cuối đi, ad đang đề cập đến smartphone, ad đâu có hỏi về tablet 😎
@crazysexycool1981 Ok, còn idol của bác thì sao cũng đúng ạ 😁
Tuỳ vào quan niệm sử dụng và mục đích sử dụng của từng người ạ.
@nh0ckut3y3u Ai biết ko ? Trên IPhone có tính năng tắt màn hình khi bỏ vào túi quần ko nhỉ
@luuthienloc Rồi cả túi tiền nữa chứ 😂
Người xài 2 Iphone là do muốn xài 2 sim, người xài 2 Android là để 1 con công việc, 1 con game để lúc game không bị làm phiền, hoặc mua android mới và không nỡ bán android cũ.
@donganh444 Sao ko mua iPhone 2 sim cho gọn? 😎
@donganh444 Androi t chỉ mua mấy con tầm tầm 5tr thôi có bỏ cũng đỡ xót. Còn cái ip7 bây giờ chả biết tính sao với nó nên để xài tiếp mới khổ 🤣
Hình dùng 2 cái. Android làm nhiều thứ. Ip chỉ để nghe gọi và thay Android lúc sạc PIN.
Mình dùng Iphone máy chính và Pixel XL máy Android để up hình dung lượng gốc miễn phí và để cập nhật tình hình Android với dùng một số app mà iOS không có.
đang dùng 2 cái iPhone 😁 hehee
Dùng 1x feature + 2x android là ok.
Trước đây thì 1 Android và Blackberry, giờ thì Android và ... Symbian.
@Lê văn zyx Nói ko với iOS, coi bộ ko thích Táo cho lắm 😅
Combo yêu thích của mình là BlackBerry Classic (đồng bộ được danh bạ GG) và iPhone
@bhuubao Q20 Pin hẻo quá, vừa ra đi tuần trc để lấy thêm 1 Android.
@bhuubao Mình chưa xài Classic bao giờ nhưng rất thích kiểu dáng mặt tiền của em này, mặt sau thì ko 🤓
Có lúc mình sử dụng 3 cái ứng với 3 OS khác nhau: ipad, điện thoại android và BB10. Nên có thể chia sẽ khá nhiều kinh nghiệm, thủ thuật cho bạn bè người thân
@nuhuta Bài đang nói về smartphone chứ đâu đề cập đến tablet 😎
Mình thì lúc nào cũng iPhone (máy chính) và SS Note máy phụ. nếu dùng 2 iPhone hoặc 2 Android thì cái máy phụ mua Nokia phím cứng cho rồi, mua 2 máy 2 hệ điều hành khác nhau để còn trải nghiệm chứ
@trung76 Mình cũng thích vậy. Trước kia còn dùng thêm con BB
@minhthanh255 Mình cũng có lần mua BB 9700 nhưng dùng ko thích lắm
@trung76 Mình lại thấy nó nhỏ nhắn hay hay.
Cứ phải 2 tay 2 súng mới được androi ios , cảm nhận 2 hdh nó cũng như nhau dùng cái nào cũng được nhưng quen rồi cứ phải dùng 2 cái đt ms dc
@cuong_uot Dùng 2 cái đỡ nhàm
@cuong_uot Mình cũng thích xài 2 HĐH riêng biệt, có cảm giác thú vị hơn, thay nhau bổ sung những khiếm khuyết của cả đôi bên 👍
Các bác toàn 2 máy 2 sim hoặc 1 máy 2 sim. E lại chơi 2 máy 1 sim
Dùng hai iphone.!
mình xài iphone cho các tác vụ hằng ngày, android thì dùng chơi game, do cùng cấu hình thì android rẻ và nhiều lựa chọn hơn, với cắm game cả ngày ko sợ hư
@prince3rd @@. Mình dùng iphone chơi game cho sướng. Android thỉnh thoảng giật cho phát chán luôn
@hoangthanh1994 mình chơi game ngày xưa nên ko cần cấu hình cao, xưa nó trên pc nay chuyển lên android với ios, võ lâm truyền kỳ, nếu 8x hay 9x xưa là biết, nên cắm cả ngày iphone ko chịu nổi nhiệt đâu
@prince3rd Công nhận chơi của androi nó cắm tai nghe vừa sạc dc khi chơi game chả sợ hư máy😂😂
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 227VIPhemilo
10.170 bài đăng
caffeinezzZ+ 170VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 125CAO CẤPquangthegtvtk49
5.318 bài đăng
Hồ vi từ 86+ 71CAO CẤPHồ vi từ 86
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM