Xài hai cái iPhone hay Android cùng lúc... uổng
Rất hay và hữu ích!/10 người
cuhiep
một tháng trướcBình luận: 429Lượt xem: 19.262
Không chỉ điện thoại mà ngay cả máy tính mình cũng xài song song nhiều OS như: Window, macos, linux
Mỗi cái đều có cái hay cái dỡ của nó nhưng làm mình biết nhiều hơn trải nghiệm nhiều hơn.
@gatheringviolet Với máy tính, mình ko xài song song mà dừng dùng Windows mới chuyển qua Mac vì xài thử Mac thấy bị nghiện, ko muốn quay về Windows nữa 😌
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Mình thì không có nghiện cài nào 😆 vì công việc nên mới xài máy tính thôi, xong việc toàn off đi ra ngoài chơi cho nhẹ người 😁
@gatheringviolet Mình dùng máy tính cũng chủ yếu vì công việc nhưng xài Mac rồi mới thấy đam mê & kích thích trước những gì Mac đem lại, những trải nghiệm mà khi xài Win mình chưa từng có 😎
1 iphone 8 và 1 note 9. Phụ kiện đủ cả cho cả 2 OS, nghĩ thấy hao tiền ghê 😔(
@BrioPc Nhưng xứng đáng mà, điều này đem lại trải nghiệm thích thú, mình cũng xài 2 HĐH như vậy nhưng ko fải chính xác 2 model nói trên 😎
@BrioPc Mình 11 pro max + s20 plus. Giờ sài s20 plus nhiều hơn còn 11 pro mã chủ yếu ngân hàng với chụp ảnh, facebook
Theo mình thấy, xài iPhone với Pixel là chuẩn...
@hieunhi Với mình thì BB vs iPhone chuẩn khét lẹt 😎
@crazysexycool1981 Mình có đứa đồng nghiệp đang xài con Pixel 4, eo ôi nó mượt ngang ngửa iPhone mới về mặt trải nghiệm (mở app, lướt web cái kiểu, tóm lại là với các tác vụ thường dùng) dù thua kém đôi chút về tốc độ... Pixel hơi bất tiện là chỉ dùng được 1 sim... Bro có dịp trải nghiệm thử Pixel xem sao, cực thích luôn, khác hẳn flagship Samsung 😁
@hieunhi Vấn đề là mình thích máy có phím cứng, còn cảm ứng thuần chỉ khoái xài iPhone để JB thôi, ko khoái cảm ứng thuần của Android dù mượt & nhanh đến đâu 😅
Bác nói đúng, nếu đủ khách quan thì dùng 2 HĐH mới trải nghiệm đủ. Nhg người thích Android thì hay chê iPhone đắt so với tính năng, người dùng iPhone thì hay chê Android phức tạp, ko mượt mà...
Nên số người dùng cùng lúc cả 2 HĐH là ko nhiều
@TaKaMuRo Mình nằm trong số ko nhiều mà bạn nói ở trên 😌
Mình dùng 1ip, 1Android
Mình dùng Android, iphone thì bỏ trong hộp lâu lắm rồi. Bản thân thấy Android "dân chủ" hơn nhưng củng rắc rối hơn.
Xài 2 cái tiện nhiều cái android không có thì dùng iphone và ngược laik
@johnny dũng Chuẩn rồi, muốn hoàn hảo thì nên xài cả 2, thiếu bên này thì bên kia bổ sung 👍
E đang chơi luôn tứ trụ. ios,Android,windows,Symbian.
Nhưng giờ 2 trụ gãy rồi 😔
@hongphuc1992 Chắc đam mê 2 trụ kia ko còn nữa fải ko?😅
@hongphuc1992 Mình vẫn đang dùng 1 con Lumia để gắn 2 cái sim có liên quan tới tk ngân hàng và các ví điện tử... Hồi xưa thích cái game quản lý vũ trường chạy trên Symbian...
Có điều kiện thì dùng 2 cái
Chưa tìm ra máy Android nào ưng ý
@XBlue Thử Pixel hay Sony đi bạn
@XBlue Xperia 1 II thẳng tiến kìa, tất nhiên nếu nuốt được cái giá 😎
Xài 2 đt, 1 cái chú trọng trải nghiệm (iphone) và 1 cái hiệu năng, ở đây là pin trâu (3310) để phục vụ công việc.

Không hiểu sao mấy bác xài 2 smartphone trong khi 1 cái là đủ rồi
@chinhldv1990 Thử xài 2 smartphone đi, bạn sẽ dần khám phá ra lý do vì sao 😌
@crazysexycool1981 Một cái xài facebook còn một cái xài Messenger ak
@chinhldv1990 Nếu chỉ nghĩ như vậy thì bạn cứ tiếp tục vui vẻ với combo hiện nay đi 👍
Đổi máy mà ko bán máy cũ đi nên thành ra xài 2 cái iPhone 😁
Dùng android để bù đắp những cái ios chưa có như ghi âm cuộc gọi, tải file truyền dữ liệu các kiểu....
@8800 arte Nếu muốn iPhone có ghi âm cuộc gọi cũng dễ mà 😎
Mình ko dùng 2 cái phone, mình dùng 3 cái 😃
@dac Đù, chi mà gớm vậy 🤐
Mình đang sài Note 9 và 8 Plus. Phải nói là bàn phím của Apple gõ quá ngon, giao diện sạch sẽ hơn Android.
@danganhuyen Cái đó thì đương nhiên rồi, Apple thiết kế tối giản hơn, cách sử dụng cũng đỡ loằng ngoằng hơn, đâu fải vô cớ mà iPhone được nhiều người ưa dùng bấy lâu nay dù mẫu mã cũng như giao diện ko có nhiều khác biệt 😎
1 thiết bị , 2 chế độ
Lúc trước xài bộ 4: Xsmax + iphone 5 + s6 edge + note 3. Sau chia tay samsung. Giờ dùng 2 chiếc Ip kia 😁
@crazysexycool1981 Có số ít ảnh từ năm 2015 trở về sau này, những ảnh từ trước nữa thì mất hết rồi, còn về sau khoảng 2017 trở đi mình mới chụp ảnh nhiều hơn chút. Gom ảnh video từ samsung, iphone từ trc lẫn lộn qua 1 máy nên bị thất lạc nhiều ảnh và video lắm. Cuối năm 2018 trở đi lấy xsmax đến giờ thì mới chụp và quay video nhiều hơn nữa thôi.
@Huy.bn Tính ra 3 năm chụp 50GB thì để hết được dung lượng 256GB chắc cũng fải ngót hơn chục năm nữa mới full nhỉ 😅
@crazysexycool1981 Tần suất chụp và quay thì sẽ phải tăng lên chứ bác. Ví dụ 2017 chụp ít 5GB nhưng 2018 lại chụp tốn 10GB...
Lấy 256GB vì 64GB thì k đủ mà 512GB thì thừa và max tiền 😁.
Chứ để dùng full 256GB thì lâu lắm luôn, mình k chơi game, cũng k phải dân phim ảnh đồ hoạ 😁.
Chủ yếu dùng k phải suy nghĩ thôi.
Iphone thì luôn bị nhiều ng kêu đầy bộ nhớ, 16-32-64 thì cũng nhanh full rồi, mặc dù thời đại internet icloud ở mọi nơi và mình cũng dùng nhưng mình vẫn thích lưu offline hơn.
@Huy.bn Đó là mình dự tính sơ bộ, còn thực tế đương nhiên ko thể chuẩn chỉ như dự tính 😅
Ở Mỹ thường chỉ xài 1 cái điện thoại và 1 sim thui
@harry.pham16 Hình như người Mỹ ko mấy mặn mà với smartphone cao cấp, trong phim thường thấy xài mấy máy cùi mía 🙄
@crazysexycool1981 Ai nói?
Bên đây xài iPhone đầy nhá. Đừng có coi phim mà nghĩ biết hết nước Mỹ
@harry.pham16 Chả ai nói cả, xem nhiều phim Mỹ thấy thực cảnh như vậy, ở trên có câu từ nào cho thấy "coi phim mà nghĩ biết hết nước Mỹ" ko? 😐
mình 2 cái iphone, 1 cái công việc, 1 cái xài việc riêng, 2 cái xài chung 1 itunes 😁
Đang dùng 3 cái iphone 😆
@Aaron Chan Cũng y chang nhưng chủ yếu xài 2 cái 😊
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 244VIPhemilo
9.753 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 84CAO CẤPquangthegtvtk49
5.055 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 72CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156